• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

NhatToai

Super V.I.P
[27.4.2009][PDACorner] Ultimate-X2.Beta -21501|D3D|CHome |No M2D​

Vài thông tin về ROM:
OS 21501 Build 21501
HTCAlbum
AudioManager
Cùng hầu hết những soft & games cơ bản trên Ultimate-X.v2,loại bỏ Menu Enhancement.

DOWNLOAD LINK: Rapidshare | Mega 1280

Chỉnh sửa cuối:

mrlingling

Active Member
sau khi up xong em thấy ban đầu thì tốc độ nhanh, sau khi cài 1 số phần mềm cơ bản thì thấy thi hoảng hơi ì ì máy 1 chút ! màn hình home thì đơn giản quá nên phải cài ngay Spb.mobileShell v3 ngay ! vẫn đang test tiếp....:-??

NhatToai

Super V.I.P
trình quin đô mé đi ờ có vấn đề rồi các bác

Shortcut WMP(trong Program/Multimedia) trong bản này bị lỗi không mở được,tạm chữa cháy bằng cách dùng RescoFileExplorer vào Windows tìm tới wmplay.exe click giữ và sent to start menu (hoặc shortcut program).
Tiếp theo copy wmplay.exe vào Windows/Start menu/Program/Multimedia dùng thế Windows Media vậy(có thể rename lại)

Chỉnh sửa cuối:

zeroFILL

Không có bác nhattoai trả lời thì mình chả hiểu cuunon muốn nói gì luôn :D
Các bác cho hỏi WM 6.5 có những ưu điểm gì cơ bản so với WM 6.1 vậy? Có gì vượt trội hay không (về giao diện, về hiệu suất, đồ họa hoặc âm thanh gì đó...)?

NhatToai

Super V.I.P
Không có bác nhattoai trả lời thì mình chả hiểu cuunon muốn nói gì luôn :D
Các bác cho hỏi WM 6.5 có những ưu điểm gì cơ bản so với WM 6.1 vậy? Có gì vượt trội hay không (về giao diện, về hiệu suất, đồ họa hoặc âm thanh gì đó...)?
Theo nhận xét của cá nhân mình cho tới thời điểm này thì:
-Ưu điểm của 6.5:Vuốt chạm mượt và nhạy hơn,sử dụng bằng ngón tay dễ hơn vì cách bố trí rời,giao diện đẹp và cho phép nhiều tùy biến hơn,theme cũng đẹp hơn.Trong tương lai thì hầu hết các chương trình đều có thể show tại Today,rất tiện lợi.
-Nhược điểm của 6.5:Tính ổn định chưa có (chấp nhận được vì vẫn còn là Beta).Chưa tương thích với nhiều Soft (tuy nhiên Soft cũng phải ra đời cho phù hợp với HDH chứ vì phải cùng phát triển song song,máy tính cũng vậy mà...).
Nói chung,mình chấp nhận WM6.5

kimquypticc

So với V25 của anh Phạm Quang thì bản X2 này giao diện xấu xí, nhiều lỗi lặt vặt và chạy ì ạch hơn! Được cái là bộ font menu không đậm đen nên cài vietmap R12 hiển thị tiếng việt ở menu tốt!

AnhPheCT

[June 10th][PDACorner] Ultimate-X2.V2 -21234|M2D|CHome|Enhanced Version

[June 10th][PDACorner] Ultimate-X2.V2 -21234|M2D|CHome|Enhanced Version

What's new:
Fixed minor issues on V1
Fixed contact screwed up when HTCDialer active (thanks twopumpchump)
Update CleanRAM 1.4.0.0
...Etc

Ultimate-X2.V2

4share:

Ultimate-X2.V2

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

[June 21st][PDACorner] Ultimate-X2.V3 -21815|M2D|CHome|Enhanced Version

What's new:
V3
Fixed backlight in lock screen
Fixed All Programs option in M2D
Added CleanRAM 1.5.5.0
Added weather, money and live widget
...Etc

Ultimate-X2.V3
MD5: 1239d17603d1d83b798f24257b5ae988

Ultimate-X2.V3.Lite

MD5: 1e60f15334ff2952dc754bfbca53735a

Chỉnh sửa cuối:

kolya82

em cũng thích,nhưng vừa Up bản V8 6.1 rùi.Bây h ngại up 6.5 quá.Ủa mà hôm nay CN mà,sao anh ở CQ???

AnhPheCT

em cũng thích,nhưng vừa Up bản V8 6.1 rùi.Bây h ngại up 6.5 quá.Ủa mà hôm nay CN mà,sao anh ở CQ???

2 Tuần trực cơ quan 1 lần!! Mình cũng đang xài bản WM 6.1 U-X v.8 nên cũng chửa Up!!! Vì bản này Super Ram xài OK quá!!! Tuy giao diện hơi xấu 1 tý!!! Định 1-2 ngày nửa UP v3 này đưa Ảnh lên!! Bác nào Up rồi chụp vài cái ảnh đưa lên xem!! Dạo này Kiaser bị bỏ rơi rồi!!! Có 1 mem mới phát biểu 1 câu xanh rờn làm Bác PhạmQuang giận ko build Rom con Kiaser nửa rồi!!! Up đỡ, test thử Rom XDA đi!!

kolya82

vâng,em cũng thấy bản V8 ổn định quá nên ngại Up.Bác Phạm Quang sao lại giận gì mà không cook nhỉ,hay là bác ý mua máy mới rồi :(

teachya

Bác Quang phải vì người đại hiệp chứ không vì kẻ tiểu nhơn được, Giống như Phật tổ cười khi thấy Tôn Ngộ Không "đại náo" dưới 5 ngón tay vậy, Vì nỗi đam mê công nghệ chung. 1 tràng pháo tay cho bác Quang các bạn.