• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

AnhPheCT

[June 28th][PDACorner] Ultimate-X2.V4 -21900|P & L|M2D|CHome|Enhanced Version

What's new:
V4

Improve speed
New configuration from Topaz (u don't need to calibrate screen)
Added Opera 9.5.16277
Revert back to default white Opal dialer
...Etc

Ultimate-X2.V4.Premium
MD5: 9129b78c4aa33239e96c12a5e87070cd

Ultimate-X2.V4.Lite
MD5: 11dbb3ba59e1d455b1b51c2d1f601bfc

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
[4/7/09][PDACorner] Ultimate-X2.V5 -23001|M2D|CHome|Enhanced Version​

OS 23001 Build 23001.5.0.60​

Vài thay đổi so với v4:
Fixed Hard Reset problem for some peoples
Fixed screen alignment
Added Showaco CHome Editor
New Theme
Added Dialer Black skin

DOWNLOAD:
Full version with M2D: Ultimate-X2.V5

AnhPheCT

[4/7/09][PDACorner] Ultimate-X2.V5 -23001|M2D|CHome|Enhanced Version

Vài thay đổi so với v4:
Fixed Hard Reset problem for some peoples
Fixed screen alignment
Added Showaco CHome Editor
New Theme
Added Dialer Black skin

Link V5: Ultimate-X2.V5

MD5: 29527eb2752d89ddbaf798ef388aa37c

Chỉnh sửa cuối:

teachya

Hôm trước bác Phe có chỉ cho cái Rom dưới chữ kí của bác, up xong thấy hay thật, nhiều ứng dụng tích hợp, thấy bác đề radio là 1.70... nhưng xem trong máy là 1.65.21.18. vậy bây giờ có nên up radio lên không bác.
Muốn có cái soft tạo group contact như tạo group trong Symbian để gửi tin nhắn hàng loạt, Bác có sotf nào cho em xin với nhé.
cám ơn nhiều.

teppiamd

cái này lúc lock máy, thì người gọi tới ko tài nào nhận cuộc gọi dc. Hủy cuộc gọi thì dc.
Bác nào có bị lỗi như thế này ko?

Xuanlap

cái này lúc lock máy, thì người gọi tới ko tài nào nhận cuộc gọi dc. Hủy cuộc gọi thì dc.
Bác nào có bị lỗi như thế này ko?
Mình vẩn xài bình thường mà bạn.Nếu không được thì bạn cài S2U2 vào xài bro hơn và đẹp hơn đó bạn.

AnhPheCT

Hôm trước bác Phe có chỉ cho cái Rom dưới chữ kí của bác, up xong thấy hay thật, nhiều ứng dụng tích hợp, thấy bác đề radio là 1.70... nhưng xem trong máy là 1.65.21.18. vậy bây giờ có nên up radio lên không bác.
Muốn có cái soft tạo group contact như tạo group trong Symbian để gửi tin nhắn hàng loạt, Bác có sotf nào cho em xin với nhé.
cám ơn nhiều.

Bản Rom dưới chữ ký là WM 6.1 còn topic này giới thiệu Rom WM 6.5 bạn à! Nếu nghe gọi tốt thì ko cần Up Radio làm gì!! Nếu muốn vọc thử thì Up bản Radio 1.71.09.01 xem! Trong HĐH WM cho Bạn tạo nhóm, .....gởi tin nhắn cho nhiều người....! Bạn có thể tham khảo trong Topbox Phone....hoặc cài thêm các phần mềm về quản lý Danh bạ.

Tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24271

http://pdaviet.net/showthread.php?t=786&page=86

Dizz00

máy của mình cũng đang xài bản rom y chang như bác Pheo...bây giờ muốn lên 6.5 thì vẫn làm y chang như up rom phải ko? (ý mình là có cần phải up lên WM6.5 trước rồi mới cài bản rom tương thích với WM6.5 ko?, tại từ khi cầm cái máy là nó đã là WM6.1 rồi, nên chưa hiểu muốn lên 6.5 phải làm thế nào..)...

AnhPheCT

máy của mình cũng đang xài bản rom y chang như bác Phê...bây giờ muốn lên 6.5 thì vẫn làm y chang như up rom phải ko? (ý mình là có cần phải up lên WM6.5 trước rồi mới cài bản rom tương thích với WM6.5 ko?, tại từ khi cầm cái máy là nó đã là WM6.1 rồi, nên chưa hiểu muốn lên 6.5 phải làm thế nào..)...

===> Tải bản Rom WM6.5 nào bạn thích về Up bình thường thôi!! Vì máy Bạn đã từng Up Rom WM6.1 rồi! chứng tỏa máy Bạn đã HSPL rồi!!

AnhPheCT

[July 14th][PDACorner] Ultimate-X2.V6 -23004|M2D|CHome|Enhanced Version

[July 14th][PDACorner] Ultimate-X2.V6 -23004|M2D|CHome|Enhanced Version

What's new:
V6

Added new htc wm6.5 dialer qvga
Added more apps from topaz wm6.5 (htcfdn, wifi wizard, etc)
updates some apps with topaz wm6.5 (comm manager, usb to pc, mhubvo, etc)
Based from TPC Chome (thanks TPC)
Improve touch, gesture, and scrolling
Again improve speed and responsibility
To change default chome look at my documents\personal\cabs\default chome.cab
Known bugs on dialer won't vibrate when connected
...Etc

About this ROM:
OS 23004 Build 23004.5.3.0
CHome

Link V6: Ultimate-X2.V6.CHome.rar

MD5: ee51fa3a370976b4176c23bdee66af93

Xuanlap

Bản V6 lổi wifi không vào được.luôn báo cannot saver. Chạy không mượt bằng bản V5

NhatToai

Super V.I.P
Bản V6 lổi wifi không vào được.luôn báo cannot saver. Chạy không mượt bằng bản V5
Build 23004 khá nhiều lỗi trên tất cả các ROM bạn à....Các Cooker đã cố gắng hết mình roài đấy,chờ next build 21925 nhé.

Xuanlap

bản V6 này có cái Splash Screen & Welcomehead pro thật.Mình làm hoài mà vẩn không được.bác nào làm được không pot lên cho anh em nghía với.Tiếc rằng bản này nhiều lổi quá.

AnhPheCT

bản V6 này có cái Splash Screen & Welcomehead pro thật.Mình làm hoài mà vẩn không được.bác nào làm được không pot lên cho anh em nghía với.Tiếc rằng bản này nhiều lổi quá.
Đưa ảnh đây Mình làm Splash Screen & Welcomehead cho!! Xong sẽ Post lên đúng nơi. Vào đó tải!! Nhận làm Splash Screen & Welcomehead cho TyTN II theo yêu cầu!! Phải đưa ảnh chứ ko nhận ý tưởng đâu!! Làm biếng thiết kế quá!!

hieuk1410

có ai bị giống mình không? Mình up bản beta II, và bản V.5 vào máy đều bị mất loa trong và loa ngoài luôn, chỉ còn rung thôi. Các bạn có các khắc phục ko?

Xuanlap

có ai bị giống mình không? Mình up bản beta II, và bản V.5 vào máy đều bị mất loa trong và loa ngoài luôn, chỉ còn rung thôi. Các bạn có các khắc phục ko?

bản v5 xài rất tốt bạn ạ.mình đang xài bản này đó.bạn xem lại máy hay up thử bản khác xem thế nào.

NhatToai

Super V.I.P

Kiểm tra lại phiên bản radio trong máy bạn xem.Đối với WM6.1 và 6.5 thì nên dùng radio 1.65.xx.xx,1.71.xx.xx

AnhPheCT

[July 20th][PDACorner] Ultimate-X2.V7 -21928|M2D|CHome|Enhanced Version

[July 20th][PDACorner] Ultimate-X2.V7 -21928|M2D|CHome|Enhanced Version

Thông tin ROM:
OS 21928 Build 21928.5.0.60

Thay đổi ở V7:

StartMenu icons mới
Fixed Battery icon on taskbar
Fixed IGO8 and exchange mail problem
Fixed My Phone problem
Fixed AudioManager scrolling problem
Fixed CFavourites problem
Cập nhật CleanRAM 1.6
Cập nhật AudioManager with volume control
...

Ultimate-X2.V7.Premium

MD5 Hash f64601ffdd0dcd2552753e98476afc1b

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

HTC Kaiser (TyTNII) hôm nay sướng quá. sáng sớm mới vào diển đàn đả thấy có hai bản rôm mới ra cùng lúc.Phải úp ngay test thử ngay mới được. Cảm ơn bác anhphe076 nhé.Chúc bác nhiều sức khỏe....

Dizz00

Đang xài bản v5...thấy cũng tạm ổn...thấy mấy bác chê bản v6 dữ quá, cũng chưa dám up thử...hè.. có bản v7 rồi...đang download đây...thấy giao diện đẹp quá..thanks bác Phe..