• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

anhnd

sặc
bác nào cứu em với, em cài rom 6.5 x2-v7 xong die luôn, sau khi restore lại danh sách contact thì khởi động lại không vào được luôn, nó treo mãi ở phần Loading boot room, em die thật roài, không biết vì sao

NhatToai

Super V.I.P
sặc
bác nào cứu em với, em cài rom 6.5 x2-v7 xong die luôn, sau khi restore lại danh sách contact thì khởi động lại không vào được luôn, nó treo mãi ở phần Loading boot room, em die thật roài, không biết vì sao

Restore lại danh sách là như thế nào vậy....restore backup à?
HardReset lại đi chứ có gì đâu.

Xuanlap

Bản V7 này good quá.giao diện đẹp,chạy khá mượt mà.Splash Screen & Welcomehead pro thật.các chức năng chạy khá ổn định.đả cài nhiều ct thỉnh thoảng Reset máy nó báo boot.exe cannot open không hiểu sao,chắc là bị đụng với soft nào thôi.Nói chung bản này good lắm.

AnhPheCT

Bản V7 này good quá.giao diện đẹp,chạy khá mượt mà.Splash Screen & Welcomehead pro thật.các chức năng chạy khá ổn định.đả cài nhiều ct thỉnh thoảng Reset máy nó báo boot.exe cannot open không hiểu sao,chắc là bị đụng với soft nào thôi.Nói chung bản này good lắm.

Đụng soft rồi!! Hay dùng Clear Ram xóa mất file Boot. exe rồi!! HR lại OK!! Rom WM 6.1 của Abu cũng thường bị như vậy! Mình ko hiểu bị đụng soft gì?????

cuunon

Rom đẹp và ấn tượng , tuy nhiên co nhiều món ... em hổng biết chơi các bác ơi , ví dụ Artesea , nó là gì nhỉ ?

anhnd

đội ơn bác, em xử được rồi, tiện đây bác cho em hỏi, cái phần thay đổi city trong cái thời tiết nó ở đấu í nhỉ, em tìm mãi chẳng ra, muốn add thêm mấy thành phố khác như trong 6.1 thì làm sao. Thank các bác

NhatToai

Super V.I.P
đội ơn bác, em xử được rồi, tiện đây bác cho em hỏi, cái phần thay đổi city trong cái thời tiết nó ở đấu í nhỉ, em tìm mãi chẳng ra, muốn add thêm mấy thành phố khác như trong 6.1 thì làm sao. Thank các bác

Muốn sử dụng Chome Weather thì bạn đến đây tham khảo cách dùng nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=51082
Tuy nhiên để add được TP mà bạn cần thì phải có mã dữ liệu,tải ở file kèm theo.
Còn Setup cho nó thì có thể set ngay tại Today,hoặc trong thư mục Tools.Bạn đọc kỹ lại link đưa ở trên sẽ rõ.

Dizz00

Mình vừa mới up lên bản v7 thì vào start nó ko hiện lên gì hết...bực mình reset lại máy...sau đó vào start ko được luôn...để đó nửa tiếng đồng hồ cũng ko vào được...ghét hardreset lại để cài lại bản v5...ai ngờ đâu khi HReset lại rồi thì nó vào được...máy lại chạy ngon lành..hehe...bản này giao diện đệp quá....

cuunon

Muốn sử dụng Chome Weather thì bạn đến đây tham khảo cách dùng nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=51082
Tuy nhiên để add được TP mà bạn cần thì phải có mã dữ liệu,tải ở file kèm theo.
Còn Setup cho nó thì có thể set ngay tại Today,hoặc trong thư mục Tools.Bạn đọc kỹ lại link đưa ở trên sẽ rõ.

Em lục mãi không thấy chỗ nào remove mấy cái Tphố nước ngoài các bác ơi

anhnd

hic!
Thưa bác, em hard reset lại roài, chạy được 1 hôm nó lại bị tình trạng thế tiếp, lần này hard reset xong cũng bó tay, nó chạy vào cái màn hình màu cam rồi đứng im luôn không nhúc nhích, syn với pc thì lúc đầu nó nhận sau đó lại disconnect và treo toàn phần

NhatToai

Super V.I.P
hic!
Thưa bác, em hard reset lại roài, chạy được 1 hôm nó lại bị tình trạng thế tiếp, lần này hard reset xong cũng bó tay, nó chạy vào cái màn hình màu cam rồi đứng im luôn không nhúc nhích, syn với pc thì lúc đầu nó nhận sau đó lại disconnect và treo toàn phần
Bạn đến đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47185
Trong cuối bài 1 tải bản Ship 3.34.721.2 về up cho máy,nhớ HR sau khi up rồi sau đó hãy up lại bản ROM này,bảo đảm sẽ khắc phục.Trong ROM mình chỉ để Splash Screen và OS thôi.
Còn vấn đề restore backup thì tốt nhất đừng nên dùng(nếu là SPB backup hay tương tự) vì file backup trên bản ROM này làm sao chạy ổn trên bản ROM nọ?
Vì vậy muốn backup chỉ cần dùng PIM mà backup Contact-Message thôi(hầu như trong ROM nào cũng có cái này.
Một điều nữa là nếu như các bạn up qua thẻ thì bảo đảm là chất lượng hơn qua Sync!

cuunon

Hi cả nhà , tính tới thời điểm này , bắt đầu có hiện tượng treo phím bấm ... lâu lâu treo luon 1 vài chỗ chọt . Soft rì sét thi hết . Xài 1/2 ngày lại bị . Xác suất khoảng 40% . Thêm 1 cái nữa là ở các bản rom khác , khi gọi đt , bên kia nhất máy là bên này em Kaiser run lên 1 cái . Bản này thì không có

Chỉnh sửa cuối:

anhnd

Bạn đến đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47185
Trong cuối bài 1 tải bản Ship 3.34.721.2 về up cho máy,nhớ HR sau khi up rồi sau đó hãy up lại bản ROM này,bảo đảm sẽ khắc phục.Trong ROM mình chỉ để Splash Screen và OS thôi.
Còn vấn đề restore backup thì tốt nhất đừng nên dùng(nếu là SPB backup hay tương tự) vì file backup trên bản ROM này làm sao chạy ổn trên bản ROM nọ?
Vì vậy muốn backup chỉ cần dùng PIM mà backup Contact-Message thôi(hầu như trong ROM nào cũng có cái này.
Một điều nữa là nếu như các bạn up qua thẻ thì bảo đảm là chất lượng hơn qua Sync!

Thanks bác chỉ bảo nhiệt tình, không biết có ai bị giống em không??Tối qua em up lại rom abusalza wm 6.1 x2 v8 như trước khi up wm 6.5 nhưng vẫn xảy ra tình trạng treo như thế, em chỉ dùng PIM để restore contact- sms thôi, có khi nào do máy em đến thời kỳ die không nhờ, em mới mua được khoảng 9 tháng thôi mờ, nhanh thế thì tèo à.

AnhPheCT

Thanks bác chỉ bảo nhiệt tình, không biết có ai bị giống em không??Tối qua em up lại rom abusalza wm 6.1 x2 v8 như trước khi up wm 6.5 nhưng vẫn xảy ra tình trạng treo như thế, em chỉ dùng PIM để restore contact- sms thôi, có khi nào do máy em đến thời kỳ die không nhờ, em mới mua được khoảng 9 tháng thôi mờ, nhanh thế thì tèo à.

Rom Abu làm gì có bản nào WM 6.1 x2 v8????? Chỉ có WM 6.1 U-X.v8 thôi!! Còn WM 6.5 U-X2.v7 là mới nhất!! Bạn nên HR sâu khi Up Rom cho HĐH nhận đủ Driver và chạy ổn định, thông thường Backup chỉ dùng trên 1 HĐH thôi! Theo kinh nghiệm của Mình Nên Up Rom xong đừng bỏ SIM và Thẻ vào liền nên HR 1 lần xong hết! tắt máy bỏ thẻ và SIM vào khởi động PPC sẻ Auto nhận mạng và mọi việc OK!!! Chúc may mắn!!

AnhPheCT

[25/07/2009][PDACorner] Ultimate-X2.V8 -21921 Hybrid|M2D|CHome|Enhanced Version

[25/07/2009][PDACorner] Ultimate-X2.V8 -21921 Hybrid|M2D|CHome|Enhanced Version

About this ROM:

* OS 21921 Build 21921.5.0.40
* CHome
* M2D
* Tom_Codon AutoInstall

What's new V8:

* Changed dialer as too many bugs on previous version (probably i was forget the creator of this dialer, please tell me if anyone know)
* New CHome by TPC (thanks brother)
* Fixed selected icon for active program
* Fixed arranged icons in order alphabetical
* Updated FIM 2.2.8.0
* Updated Mito Team Paint (thanks lufc)
* Updated GoogleMaps 3.2.0 (thanks sphinx and ahnphe076)
* ...Etc

MD5:1b8729a0e9884303157b1dd3ba9cfba2

Thank Abusalza!!!

Khuyến cáo: Để PPC hoạt động tốt hơn nên HardSPL 3.34 của DaveShaw và Dùng Radio 1.7x.xx.xx !!

Last edited by a moderator:

Dizz00

chà, có v8 rồi...đang download..thanks bác Phe...máy mình đang xài v7 với bản radio 1.58.25.17..thấy xài cũng ổn...nghe gọi vi vu, nên ko up bản radio mới, chắc up lên v8 xài bản radio 1.7x..như bác Phe thử xem có j khác ko...

thawngsnn

Sau khi up bản V8 mình có nhận xét là sử dụng rất mượt mà, theme đẹp. Tuy nhiên còn một số điểm theo mình chưa ưng ý lắm. thứ nhất màn hình today font chữ hơi to, rườm rà. thứ hai phần Dial không còn tính năng rung khi kết nối cuộc gọi. Mỉnh rất thích tính năng này ở bản V5.
Trên đây là một vài nhận xét của mình. Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình up rom cho anh em thử nghiệm

AnhPheCT

Sau khi up bản V8 mình có nhận xét là sử dụng rất mượt mà, theme đẹp. Tuy nhiên còn một số điểm theo mình chưa ưng ý lắm. thứ nhất màn hình today font chữ hơi to, rườm rà. thứ hai phần Dial không còn tính năng rung khi kết nối cuộc gọi. Mỉnh rất thích tính năng này ở bản V5.
Trên đây là một vài nhận xét của mình. Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình up rom cho anh em thử nghiệm

Cài S2U2 v2.04 vào thì có tính năng rung khi kết nối cuộc gọi!! Nhưng phải tắt KeyLock của WindowsMobile, Font chữ có thể chỉnh lại trong Setting mà!! Chúc thành công!!

hoanganht

Em cài bản V8 thì cài xong skyfile.Khi chạy skyfile khi đang loading thì có bị đẩy ra luôn.Dù có cài main hay thẻ đều vậy.Mọi trình duyệt khác đều ổn.

hientkpt

Mình đang sử dụng X2. V8. Radio: 1.65.16.25
Minh có nhận xét như sau:
Giao diện màn hình rất đẹp, mượt mà, có nhiều tính năng nổi trội nhưng vẫn có 1 số khuyết điểm: Máy mình thường hay bị treo không biết có phải do radio không tương thích không? Mỗi lần như vậy mình soft reset thì phải copy Sim, rồi chọn mạng rất mất thời gian, Khi thực hiện cuộc gọi đi thì không hiển thị số điện thoại đang gọi đi ...