• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDANet - BIẾN PPC THÀNH MODEM

binhhdda

Mình vào Iternetsharing rùi, nhưng khi muốn quay lại chế độ sync. với PC thì phải làm thế nào? Các bác giúp mới vì nó toàn vào Internetsharing thui! :((

Satan

Mình vào Iternetsharing rùi, nhưng khi muốn quay lại chế độ sync. với PC thì phải làm thế nào? Các bác giúp mới vì nó toàn vào Internetsharing thui! :((
thì tắt Internetsharing đi! rồi quay lại sync!
Posted via Mobile Device

Mr_DHL

Em dùng vẫn không được các bác ạ. Ko rõ do mạng hay PC ỏ PPC? Nó báo không có tìn hiệu dù PPC đã sẵn sàng..?

Cuongk30

Bác PhạmQuang ơi em ko download dc sofl này,hic ko hiểu sao nữa.E là thành viên cấp 2 rui sao ko down dc,hay do links die.Mong bác up links khác.

minhai

Em dùng AT&T 8925 (Kaiser) + Viettel + Lap Win 7 đã cài WM device center và PdaNet 2.0

PPC em vào Wap - Edge của VT được, tuy nhiên nếu em dùng Internet sharing với Lap thì bị tình trạng: “No internet access”.

Khi em dùng Pdanet để connect thì có internet nhưng lại k truy cập vào web đc..

Vậy có gì cần sửa chữa vậy các bác? (Khi em dùng IntSha thì có bỏ tick dấu alllow USB connection trong conn; khi dùng Pdanet thì có tick lại)

Mong các bác chỉ dẫn..

P.s: Em có nhiều sim SV miễn phí 30Mb/tháng nên mong các bác k bàn đến chuyện cước..

Bản 2.0 share cho anh em..

http://rapidshare.com/files/126151707/June.Fabrics.PDANet.v2.00.rar.html

http://ww.megaupload.com/?d=D0PZB9RD

htp://w17.easy-share.com/1700779107.html

aqua125

Bác chỉ cần vào WLmodem trong phần connection đó. Sau đó chọn start. Và phảo cấu hình trên PC như vào dial up đó (win XP, win 7 thì em chưa dùng).

nksnb

Em kết nối bằng 3G, máy vẫn báo là tốc độ 2,4 MbPs là thế nào vậy bác?. vào internet bằng PC tốt nhưng tốc độ chậm thật.
em dùng vina gói U1.

T

tit_nguyen60

Guest
Cái này có thể dùng PPC là modem FAX cho PC được không, các bro?

thanhcun

bạn dùng internet sharing của winmo 6.1 ,máy sẽ báo kết nối 10mbps, 2,4mbps là tốc độ kết nối giữa máy ppc với pc của bạn.
Bạn tham khảo xem tốc độ gói U1 của vina là bao nhiêu ?Như mobifone có gói D1 tốc độ là 384kbps còn gói S1 mới hỗ trợ 7,2mbps.

chiphoi3

Vừa cài đặt và thử 3g của Vinaphone (gói M50):
- Connect qua laptop dùng PDA làm modem. Down thử nhạc trên mp3 Zing thì speed đều đều khoảng 120kbps. Lâu lâu lên 180kbps. Đọc báo duyệt web ngon lành cành đào (đang post bài này = cách connect laptop với PPC modem)
- Nói sơ qua cách làm:
+ Vào Internet sharing, chọn mạng và bấm connect trước khi kết nối USB với máy tính

Mình chẳng cần cài chương trình trên cũng vô share Internet 3g của Vinaphone từ PPC cho laptop. Cái đang cần là có cách nào share internet cho laptop = sóng wifi ko. Chứ phải xách theo sợi usb mới share được thì phiền quá :)

thekiet

Mình chẳng cần cài chương trình trên cũng vô share Internet 3g của Vinaphone từ PPC cho laptop. Cái đang cần là có cách nào share internet cho laptop = sóng wifi ko. Chứ phải xách theo sợi usb mới share được thì phiền quá :)

Có 1 cách duy nhất là bác chuyển sang dùng Iphone :D

NBLam

Sync với laptop qua bluetooth vẫn dùng đc chương trình này mà bác, đâu cần phải đổi sang iPhone làm gì cho tốn :)

hanoiwap

Super V.I.P
Có 1 cách duy nhất là bác chuyển sang dùng Iphone :D

iPhone đâu có bằng WM.
Bạn hãy dùng CM Wifi Internet Sharing để dùng PPC (kết nối GPRS hoặc 3G có hỗ trợ Wifi) phát sóng cho laptop.Nếu điều kiên không có GPRS và 3G bạn có thể dùng qua GSM bằng wmwifirouter.v1.35

LOC9493

Pác nào bit' gói Mobifone max 384Kbps đown mediafire.com doc. bao' j co' ngon lành ko ạ

LOC9493

- Connect qua laptop dùng PDA làm modem. Down thử nhạc trên mp3 Zing thì speed đều đều khoảng 120kbps. Lâu lâu lên 180kbps. Đọc báo duyệt web ngon lành cành đào (đang post bài này = cách connect laptop với PPC modem)
- Nói sơ qua cách làm:
+ Vào Internet sharing, chọn mạng và bấm connect trước khi kết nối USB với máy tính

http://ddth.com/showthread.php?t=326700
có ổn định thiệt ko pác ?
pác xài òi cho em ý kiến đi ạ

NBLam

Mình đang dùng ROM của jjblaster thấy có sẵn cái Mobile Wi-fi Router khá hay, search ra thì chính là cái này các bác ạ, dùng cực tiện và đơn giản nếu PPC của bạn dùng GPRS/Edge/3G... rồi mà muốn chia sẻ với máy tính (ở những nơi ko có internet) qua sóng wifi. Nếu cắm máy PPC vào máy tính có internet và chia sẻ với máy xách tay khác qua sóng wifi cũng được.

Download ở đây

phamthaitl

nếu bạn dùng win 6 thì không cần phải dùng chương trình này đâu vì trong win 6 có chức năng internet sharing rồi dùng rất ổn định mà khôg cần phải cài cái gì cả . bạn chỉ cần nối ppc vào máy tính rồi bật chức năng internet sharing lên sau đó bấm vào connect là được ( với điều kiện là máy của bạn đã thiết lập kết nối internet với nhà cung cấp dịch vụ )

EDGE tốc độ lý thuyết chỉ là 340 kb trên một giây thôi , tốc độ thực thì chỉ bằng 1 phần 10 thôi vì còn tùy thuộc vào chất lượng sóng nữa và nhiều khi nhà cug cấp dịch vụ bị quá tải vì nhiều người dùng điện thoại thì tốc độ còn kém nữa

minh dùng HSDPA nhưng tốc độ không thể gọi là gần bằng ADSL được còn thua xa lắm . tốc độ thực của HSDPA dao động từ 160 kb đến 1600kb

nói chung dùng net bằng điện thoại thì tốn tiền nhưng bạn có thể vào net thi bạn cần , khi bạn dùng net bằng điện thoại thì nhà cung cấp dịch vụ họ thường khóa hết tất cả công comport lại lên chỉ duyệt web được thôi chứ nhưng chương trình cần vào web để cập nhật dữ liệu là không làm việc được .

tùy theo loại kết nối mà bạn đăng ký nếu bạn dùng sim thì bị hạn chế nhưng nếu bạn mua card cắm thẳng vào máy tính và thuê bao dùng nét thì họ mở hết comport lúc đó dùng thì bình thường .

sao mình dùng i900 không co vậy bạn.