• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6 CE OS5.2.1938 build 18538

Medkid

i use your latest rom ATOM 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 Version 0.6_0.1.0.2, but that problem has gone now..i use jigg iconres.dll file ,i copy that file to windows folder and modify icon.lnk at each folder..thx medkid for your rom..this rom is very nice and faster than another rom..

Thanks for using my ROM, if you see it good, just click "Thanks" at the bottom of my post.
:D

S

sweetvietguy81

Guest
Không biết bản 0.6 có bị bug gì kô, mình up built 2000 thì bình thường nhưng up build này version 0.6 thì khi nhấn next nó báo lỗi "create file c:\windows\temp fail" sau đó treo ở checking infomation luôn, còn cái build 2000 thì cái windows media player chạy như rùa vậy mỗi lần chuyển bài hát mất cả chục giây. Medkid làm ơn coi lại giúp, mình đang dùng vista

Last edited by a moderator:

Medkid

Không biết bản 0.6 có bị bug gì kô, mình up built 2000 thì bình thường nhưng up build này version 0.6 thì khi nhấn next nó báo lỗi "create file c:\windows\temp fail" sau đó treo ở checking infomation luôn, còn cái build 2000 thì cái windows media player chạy như rùa vậy mỗi lần chuyển bài hát mất cả chục giây. Medkid làm ơn coi lại giúp, mình đang dùng vista

muốn uprom của bản 0.6 thì bạn phải cài winXP trên ổ C:\, còn nếu ko thì unrar file đó dùng bộ tool uprom khác (của mấy cái rom trước) thay cái Device Software Update Utility.exe vào trong rom này, rồi up bình thường thôi.
Mình ko xài win Vista nên chưa thử uprom trên Vista được.

Về WMP, cái này chịu, Bạn cài mấy rom khác mở cùng bài hát có bị giống vậy ko ? cái này nghĩ do lỗi bài hát nhiều hơn, mình thì chẳng dùng cái WMP đó để nghe nhạc, kể cả Audio manager cũng ko xài tới, chỉ xài TCPMP thôi. :|

Nguyenson318

Hi Medkid. Bản ROM bạn giới thiệu ở trang 1 khi down về và up thì báo lỗi "create file c:\windows\temp fail". Tui đã hai lần down và cài ở hai PC cài Win XP khác nhau nhưng vẫn bị lỗi như trên. Có lẽ file ROM bạn đưa lên đã bị lỗi. Xem lại ngay nhé, tui và mọi người đang đợi!!!

phong2102us

Hi Medkid. Bản ROM bạn giới thiệu ở trang 1 khi down về và up thì báo lỗi "create file c:\windows\temp fail". Tui đã hai lần down và cài ở hai PC cài Win XP khác nhau nhưng vẫn bị lỗi như trên. Có lẽ file ROM bạn đưa lên đã bị lỗi. Xem lại ngay nhé, tui và mọi người đang đợi!!!

Me2 Mình cũng hệt như vậy
Kíu

Medkid

Build này tạm thời ko có ROM mới, mình ngưng rồi. Xài cái build 2000 đi nhé.

bobodl

Hi Medkid. Mình đang dùng bản rom CE OS 5.2.1938 build 18538 của bạn. Mọi thứ chạy đều ổn. Tuy nhiên, mình bị 1 trường hợp. Khi mình đang gọi hay nghe điện thoại, nếu có 1 số máy khác gọi đến thì mình không nghe gọi gì được nữa. Phải soft reset lại thì máy mới nghe gọi lại bình thường. Không biết đây là lỗi gì. bạn giúp mình nhé. Thanks