• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6 CE OS5.2.1938 build 18538

iamremi

Medkid mình đã uprom mới v.05 rồi, thấy khá hay. Nhưng đang không vào Internet Explorer được, khi gõ địa chỉ và ấn Go thì hiện lỗi "The address is valid. Check the address and try again". Mà không vào được GPRS, cũng không dùng Wi-Fi. Bạn kiểm tra lại và fix đi nhé.

bobodl

Thanks Medkid, minh da dung TCPMP thi khong bi chuyen bai hat trong vong 10s, nhung dung Window Media thi van bi nhu thuong, khong biet day co phai la loi phan cung cua dong Atom khong. Khong biet ban Rom moi cua medkid co the up cho O2 Zinc khong, vi minh nghe noi dong may nay do hang ASUS san xuat chung khong phai la Quanta hay HTC

Medkid

đừng có dại, bộ bạn ko thấy dòng chữ For Atom/Atom pure only hả ? up vào O2 Zinc là queo máy đó.

nhatnn

BẠN MEDKID OI

Medkid mình đã uprom mới v.05 rồi, thấy khá hay. Nhưng đang không vào Internet Explorer được, khi gõ địa chỉ và ấn Go thì hiện lỗi "The address is valid. Check the address and try again". Mà không vào được GPRS, cũng không dùng Wi-Fi. Bạn kiểm tra lại và fix đi nhé.
MINH CŨNG THẤY NHƯ VẬY, BẠN BỎ QUÁ NHIỀU FILE RẤT HỮU ÍCH MÀ BẠN KHÔNG BIẾT.
TRANSCRIBER
AUTO CONFIRGURE
FILE CẤU HÌNH KẾT NỐI MẠNG VÀ INTERNET TRONG MÁY.
DỮ LIỆU CỦA AUTO CONFIGURE TRONG EXTEND ROM NỮA
NÊN MÁY CỦA BẠN NẾU XÀI BÌNH THƯỜNG THÌ KHÔNG SAO NHƯNG NÓ SẼ LÀ CỤC GẠCH KHI KHÔNG VÀO ĐƯỢC WIFI, KHÔNG KẾT NỐI MẠNG NỘI BỘ, KHÔNG KẾT NỐI GPRS, CÓ LẼ LÀ DO BẠN BỎ WIRELESS MANAGER NÊN NÓ MỚI VẬY, BẠN PHỤC HỒI LẠI GIÙM MÌNH NHA.
CÒN VẤN ĐỀ NỮA LÀ MESSAGE CỦA BẠN KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC TIN NHẮN TRONG SIM SAU KHI RESTART LẦN ĐẦU.
CONTACT MANAGER CỦA BẠN THÌ KHÔNG THỂ CHỌN MỘT LÚC NHIỀU TÊN ĐƯỢC MỖI LẦN MUỐN XÓA DANH BẠ THÌ THẬT LÀ MỆT:-??:-??
BẠN FIX LẠI NHA!! CÁM ƠN

Medkid

MINH CŨNG THẤY NHƯ VẬY, BẠN BỎ QUÁ NHIỀU FILE RẤT HỮU ÍCH MÀ BẠN KHÔNG BIẾT.
TRANSCRIBER
AUTO CONFIRGURE
DỮ LIỆU CỦA AUTO CONFIGURE TRONG EXTEND ROM NỮA
NÊN MÁY CỦA BẠN NẾU XÀI BÌNH THƯỜNG THÌ KHÔNG SAO NHƯNG NÓ SẼ LÀ CỤC GẠCH KHI KHÔNG VÀO ĐƯỢC WIFI, KHÔNG KẾT NỐI MẠNG NỘI BỘ, KHÔNG KẾT NỐI GPRS, CÓ LẼ LÀ DO BẠN BỎ WIRELESS MANAGER NÊN NÓ MỚI VẬY, BẠN PHỤC HỒI LẠI GIÙM MÌNH NHA.
CÒN VẤN ĐỀ NỮA LÀ MESSAGE CỦA BẠN KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC TIN NHẮN TRONG SIM SAU KHI RESTART LẦN ĐẦU.
CONTACT MANAGER CỦA BẠN THÌ KHÔNG THỂ CHỌN MỘT LÚC NHIỀU TÊN ĐƯỢC MỖI LẦN MUỐN XÓA DANH BẠ THÌ THẬT LÀ MỆT:-??:-??
BẠN FIX LẠI NHA!! CÁM ƠN

chê nhiều thế :D

1. Autoconfigure hầu như ko cần thiết khi bạn đã có Network Wizard (trừ khi bạn ở Arab saudi :)), có người đã feed back mình là network wizard ko tự động thiết lập được mạng ở đó), và gprs cũng sống trở lại sau khi bạn chạy network wizard.
2. IE bị lỗi thì mình biết rồi, cái này fix dễ thôi. Wifi chưa có dịp test lại, nhưng trên bản build 2000 thì còn tốt chán.
=> là kí rì vậy ? :-/

CONTACT MANAGER CỦA BẠN THÌ KHÔNG THỂ CHỌN MỘT LÚC NHIỀU TÊN ĐƯỢC MỖI LẦN MUỐN XÓA DANH BẠ THÌ THẬT LÀ MỆT
mình ko hiểu bạn làm trong lĩnh vực gì mà add contact rồi xóa hàng loạt như vậy => bận rộn quá nhỉ, ngồi del contact đủ mệt :p
mà bạn dùng bản ROM nào mà có thể chọn cùng lúc nhiều contact vậy ? chỉ mình với, để mình tham khảo thêm.

SMS và Contact manager cố gắng fix trong lần tới ;;)

Mà quên nữa: Thank me if you ........ CAN!!!!!!!!!!!! mình hoan nghênh bạn test và dùng ROM của mình, cảm ơn vì feed back. Nhưng nếu thấy hay thì chỉ 1 cái "thank" thôi. ROM mình build có thể chưa hoàn thiện lắm nên bạn hoàn toàn có thể quay lại bản rom mà bạn cảm thấy hài long nhất.

Chỉnh sửa cuối:

minhdakai

hi medkid,

Đúng là ROM vẫn còn nhiều lỗi. Đó là điều hiển nhiên. Nhưng atom đã từng làm thất vọng nhiều người vì thời gian dài không có ROM WM6 từ chính hãng, Vì vậy bất kỳ ai ngồi bỏ công ra build ROM cho Atom fan thì đó là việc làm hết sức quý giá. Tất cả cũng vì sự đam mê và đóng góp cho cộng đồng thôi

To Nhatnn: Tôi nghĩ không cần thiết phải chê như thế. Có thể cung nhau test và report lỗi trên tinh thần xây dựng thì tôi nghĩ là nguồn động viên lớm với medkid. Bạn cứ nhìn mà xem. Có những bài post của medkid là sau 00:00 giờ, như thế cũng hiểu rồi. Một lời cảm ơn là rất cần thiết cho medkid.

To medkid: tôi cũng tìm thấy lỗi tương tự như thế với v0.4
- Contact không hiển thị sim contact (tuy nhiên dùng advance config chỉnh)
- Sau khi gủi tin nhắn không thấy report (với tôi cũng cần lắm, vì cứ sợ nó không tới lỡ có issue ở cơ quan vì tin nhắn không gửi thì tiêu, he...lo xa mà)
- GPRS không connect được mặc dù dùng network wizard báo ok, trong setting có cấu hình nhưng không connect được
- wifi thì có lỗi như đã report ở page trên
- IE chỉ không dùng được voi wifi, nhưng nếu dùng activeSyn thì có thể được
- Cái java đính kèm chạy có vẻ không ổn, thoảng làm treo máy
- Số lần treo máy suất hiện nhiều hơn so với khi minh dùng ROM của jigg (cũng dễ hiểu vì đã có >100page report lỗi cho jigg).

Thanks,

Medkid

hi medkid,

Đúng là ROM vẫn còn nhiều lỗi. Đó là điều hiển nhiên. Nhưng atom đã từng làm thất vọng nhiều người vì thời gian dài không có ROM WM6 từ chính hãng, Vì vậy bất kỳ ai ngồi bỏ công ra build ROM cho Atom fan thì đó là việc làm hết sức quý giá. Tất cả cũng vì sự đam mê và đóng góp cho cộng đồng thôi

To Nhatnn: Tôi nghĩ không cần thiết phải chê như thế. Có thể cung nhau test và report lỗi trên tinh thần xây dựng thì tôi nghĩ là nguồn động viên lớm với medkid. Bạn cứ nhìn mà xem. Có những bài post của medkid là sau 00:00 giờ, như thế cũng hiểu rồi. Một lời cảm ơn là rất cần thiết cho medkid.

To medkid: tôi cũng tìm thấy lỗi tương tự như thế với v0.4
- Contact không hiển thị sim contact (tuy nhiên dùng advance config chỉnh)
- Sau khi gủi tin nhắn không thấy report (với tôi cũng cần lắm, vì cứ sợ nó không tới lỡ có issue ở cơ quan vì tin nhắn không gửi thì tiêu, he...lo xa mà)
- GPRS không connect được mặc dù dùng network wizard báo ok, trong setting có cấu hình nhưng không connect được
- wifi thì có lỗi như đã report ở page trên
- IE chỉ không dùng được voi wifi, nhưng nếu dùng activeSyn thì có thể được
- Cái java đính kèm chạy có vẻ không ổn, thoảng làm treo máy
- Số lần treo máy suất hiện nhiều hơn so với khi minh dùng ROM của jigg (cũng dễ hiểu vì đã có >100page report lỗi cho jigg).

Thanks,

1. cái chuyện hiển thị contact trên sim là chuyện nhỏ chỉ chỉnh 1 cái reg là xong thôi, nhưng theo mình thì ko cần cho nó hiển thị lên làm gì. Advanced config thực ra là công cụ chuyên dùng chỉnh reg thôi.
2. báo tin nhắn đã gửi bạn có thể dùng advaced config chỉnh lại, hoặc vào sms option -> request delivery notification. Hoặc bạn kiếm phần mềm smsdrfix cài vào, cái này hồi trước tui để trong extended Rom, nhưng bỏ đi cho nó trống chỗ thôi.
3. bạn coi lại thử sóng gprs thế nào ? có đủ mạnh ko ? hồi lâu mình dùng gprs nhưng bây giờ hết xài rồi. Nên ko test lại.
4. với Java bạn gỡ bỏ hết mấy cái ứng dụng kèm theo đi, chỉ để lại gsms (gửi sms free qua wifi, gprs..., và opera (duyệt web rất hiệu quả). Mấy cái kia ko tương thích với Atom nên nó hay treo.
5. Bạn coi lại xem có cài phần mềm gì nhiều ko ? mình ko khoái cái real build 18538 này nên ko test lại nó.

PS: cảm ơn minhdakai đã feedback, nếu được thì bạn nên quay lại bản v 0.4 sẽ ổn định hơn. Ko bị mấy cái lỗi vớ vẩn wifi, IE đó. Nếu bạn tìm ra bug nào nữa thì up lên cho mình nhé, thanks
Mình đã tăng Ram lên để nó free nhiều, nhưng khi khởi động có thể hơi chậm, bạn nên chờ 1 chút là okie thôi.
Tiếc là mình del link v0.4 trên host rồi. :-??

BinladenVN

Room này thật sự là rất good.
Cảm ơn bạn nhiều.
Mình đã up room này để xài đc nửa ngày thấy rất phê.
Chỉ tiếc là đến khi cắm dzô PC dùng Internet thì báo là k connect dc.
Wifi cũng ko sreach dc mang...
Thế là phải up lại rooom cũ.. Hic hic hic
Dù sao cũng cám ơn bạn 1 lần nữa.

Medkid

Đã có ROM mới V0.6.0.1.0.2, chuẩn bị down về xài nhe mấy bồ:
Infos: thêm transcriber (có thể bị đụng FtouchFlo, nên bạn cần cho nó vào Exclusion list, mở Ftouch config ra sẽ thấy, trước khi comment lên đây) , Audioboot sound
@ nhatnn: contact manager và SMS trong SIM ko biết có fix được chưa, vì mình ko có cái SMS nào trong sim hết, bạn tự coi thử rồi feed back cho mình, thanks
Fix:
1.IE và hi vọng là Wifi sống lại, nhớ configure network wizard trước khi bạn nói là gprs ko hoạt động nhé.
2.IM plus và call log manager hi vọng lại work trên phiên bản này.

3. cuối cùng: thank me if you can.
link có ở post đầu tiên.

nhatnn

Mình chỉ có ý kiến đóng góp.

chê nhiều thế :D

1. Autoconfigure hầu như ko cần thiết khi bạn đã có Network Wizard (trừ khi bạn ở Arab saudi :)), có người đã feed back mình là network wizard ko tự động thiết lập được mạng ở đó), và gprs cũng sống trở lại sau khi bạn chạy network wizard.
2. IE bị lỗi thì mình biết rồi, cái này fix dễ thôi. Wifi chưa có dịp test lại, nhưng trên bản build 2000 thì còn tốt chán.
=> là kí rì vậy ? :-/

mình ko hiểu bạn làm trong lĩnh vực gì mà add contact rồi xóa hàng loạt như vậy => bận rộn quá nhỉ, ngồi del contact đủ mệt :p
mà bạn dùng bản ROM nào mà có thể chọn cùng lúc nhiều contact vậy ? chỉ mình với, để mình tham khảo thêm.

SMS và Contact manager cố gắng fix trong lần tới ;;)

Mà quên nữa: Thank me if you ........ CAN!!!!!!!!!!!! mình hoan nghênh bạn test và dùng ROM của mình, cảm ơn vì feed back. Nhưng nếu thấy hay thì chỉ 1 cái "thank" thôi. ROM mình build có thể chưa hoàn thiện lắm nên bạn hoàn toàn có thể quay lại bản rom mà bạn cảm thấy hài long nhất.
:O Mình không ngờ bạn lại nghĩ là mình chê bai rom của bạn
Nêú vâỵ thì cho mình xin lôĩ nhiêù nhiêù nha;;)
Rom của bạn mọi thứ đều tốt duy chỉ có kết nôí internet là vô không được, bất kể là wifi hay gprs hay kết nôí thông wa pc.
Mình đã kiểm tra thì thâý trong phần câú hình card mạng vô trong phần advance thì thâý danh sách "This device is connect to" trống trơn. Vơí rom khác thường thì nó là " my network" hay " internet" nhưng vơí rom của bạn nó
trống rỗng.
Trong thư mục network trên extend rom cũng không có câú hình gprs của các mạng điện thoại trong đó.
Còn nưã do up rom mơí liên tục nên mình cứ liên tục backup danh bạ nên nó bị trùng lặp quá nhiêù lần, (841 contacts entries) :( nên nêú mình xóa từng cái từng cái chắc gãy cả tay bạn tham khảo bản của jigg 0.70a lại nha.
Mình cũng muốn build lại nhưng mình mơí vào nên kinh nghiệm còn kém lắm.
còn nưã, khi mình mơí cài thì thâý các message trong sim nhưng khi mình backup từ pimbackup thì nó mất tiêu, mặc dù mình đã chọn " only copy new contact" không biết bạn có kinh nghiệm gì về vấn đề này không?
Còn một vấn đề nưã là wmstorage 1.78 của bạn không kích hoạt được (nó cứ báo lôĩ là còn một chương trình nào đó đang chạy nên không kích hoạt được)
Và hình như trong rom của bạn không có sẵn tool registry nên gây khó khăn khi mình kích hoạt cái chương trình java kèm theo của bạn. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn không.
Mình cảm thâý hâù hết các bản rom ( ngay cả bản rom gốc) đêù bị lôĩ khi máy bạn mất sóng trong vùng sóng yêú và đang ở chế độ chờ thì khi bạn ra vùng có sóng, thì không thể cập nhật cột sóng, lần nào mình cũng phải mở màn hình lên thì mơí thấy sóng cập nhật ( mặc dù mình đã ở vùng có sóng cả tiếng đồng hồ nhưng điện thoại của mình nó vẫn như cục chặn giấy, không thể nhận cuộc gọi, vì máy báo không có sóng. Hi vọng các cao thủ giúp đỡ về vấn đề này)
Còn nưã mình có ý kiến muốn chia sẻ là không biết mình có thể chuyển wa lại giữa crossbow và touch bằng cách disable cái touch flo, khi đó có thể dùng transciber để viết tin nhắn thoải mái (đây mơí chỉ là ý tưởng của mình, mình không biết nó có hoạt động không bạn test giùm mình nha thanks bạn trước)
Một lần nưã xin lỗi vì những góp ý của mình đã làm bạn buồn lòng. Mình chỉ có ý đóng góp thôi.=D>

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Rom của bạn mọi thứ đều tốt duy chỉ có kết nôí internet là vô không được, bất kể là wifi hay gprs hay kết nôí thông wa pc.
Mình đã kiểm tra thì thâý trong phần câú hình card mạng vô trong phần advance thì thâý danh sách "This device is connect to" trống trơn. Vơí rom khác thường thì nó là " my network" hay " internet" nhưng vơí rom của bạn nó trống rỗng.
Trong thư mục network trên extend rom cũng không có câú hình gprs của các mạng điện thoại trong đó.
Mình del hết trong etxtended ROM cái Folder network rồi thì lấy cái gì mà bạn thấy được, vì nó ko có cấu hình viettel, trong khi network wizard lại có cấu hình đủ 3 mạng ở Việt Nam, lại nhẹ hơn cái Autoconfigure :D, bạn phải chạy network wizard trong settings/system/connections sau đó reset lại thì mới kết nối gprs được, mình có thể làm cho nó tự chạy, nhưng mỗi khi bạn đổi sim nó sẽ bắt bạn phải configure lại mạng. Mấy cái lỗi "this device connect to" đó thì đều fix lại trong bản v 0.6 rồi, bạn down về test thử đi.
Mấy cái này trên các dòng máy của HTC xài từ lâu rồi, chỉ có Atom là còn chưa biết gì thôi => :(, nên mỗi lần cho mấy cái đó vào lại phải hướng dẫn sử dụng

Còn nưã do up rom mơí liên tục nên mình cứ liên tục backup danh bạ nên nó bị trùng lặp quá nhiêù lần, (841 contacts entries) :( nên nêú mình xóa từng cái từng cái chắc gãy cả tay bạn tham khảo bản của jigg 0.70a lại nha
Làm 1 cái danh bạ nào ổn nhất, backup lại, sau khi up rom xong restore lại, mỗi lần trước khi up rom lại back up lại, sau đó lại restore lại, đó là cách mình làm. Bạn than bạn up rom nhiều lần, có bằng mình ko ? :D để có ROM share lên mạng mình phải up đi up lại ko biết bao nhiêu lần rồi.

Mình cũng muốn build lại nhưng mình mơí vào nên kinh nghiệm còn kém lắm.
còn nưã, khi mình mơí cài thì thâý các message trong sim nhưng khi mình backup từ pimbackup thì nó mất tiêu, mặc dù mình đã chọn " only copy new contact" không biết bạn có kinh nghiệm gì về vấn đề này không?
Mình đã tham khảo lại bản của jiggs (nhưng tham khảo kitchen chứ ko up rom của jiggs), cố gắng fix rồi đó, bạn test đi rồi report cho mình.

Còn một vấn đề nưã là wmstorage 1.78 của bạn không kích hoạt được (nó cứ báo lôĩ là còn một chương trình nào đó đang chạy nên không kích hoạt được)

đính chính là WM5torage của mình là 1.8=> bạn import cái reg wm5torage đính kèm ở post số 2 vào máy là được

Và hình như trong rom của bạn không có sẵn tool registry nên gây khó khăn khi mình kích hoạt cái chương trình java kèm theo của bạn
Dùng task manager trong Accessories, mở lên bấm vào cái mũi tên quay ngược xuống, chọn RegEdit,-> có biểu tượng tia sét nhỏ và mũi tên chọn cái đó, import-> browse tới file reg đó là xong.

Còn chuyện Transcriber, bộ bạn ko chịu đọc bài post của mình ngay phía trên cái comment của bạn hả ? ý tưởng gì đâu, Ftouch rất thông minh, bạn chỉ cần cho nó biết những chương trình nào nằm trong exclution list (ngoài danh sách tác động của nó) là nó sẽ ko làm việc khi bạn mở chương trình đó. Mình quên ko cho nó vào ngoài danh sách từ khi build rom nên mới chỉ bạn cách làm như vậy => lần sau nhớ đọc kĩ bài người khác viết rồi mới comment ý kiến của mình nhé bạn, và bạn phải "vọc" ROM nhiều vào

Một lần nưã xin lỗi vì những góp ý của mình đã làm bạn buồn lòng. Mình chỉ có ý đóng góp thôi.=D>

PS: Mình chả buồn gì cả, mình build rom là do mình thích, vậy thôi, bạn phải biết là ko phải tự nhiên người build rom del cái này hay cái kia mà người ta ko biết nó là cái gì. Chỉ là muốn cho ROM chạy nhanh hơn nên phải thử cái này cái kia,một mình thử ko phát hiện hết lỗi nên up lên mọi người cùng test, sau khi test thấy nó có lỗi thì lại fix,vậy thôi.

Chuyện máy ko tự động dò mạng mình chịu,cái này chắc liên quan phần cứng nhiều hơn, làm sao sửa được (he he, bạn đưa máy đây mình xem có sửa được ko )

Chỉnh sửa cuối:

iamremi

Thank Medkid!
Mình chưa up lên v.06 nhưng hy vọng bạn fix được lỗi GPRS và wifi. Còn đúng là Atom luôn bị tình trạng khi sóng yếu thì nó tắt luôn fone, chỉ khi nào bật màn hình trở lại và Unlock thì mới tự động dò sóng, không biết lỗi phần mềm hay phần cứng đây. Rõ khổ vì chuyện này, cứ bị xếp nhắc nhở suốt vì tắt máy... mà mình có bao giờ tắt đâu... Medkid nghiên cứu giúp nhé.

nhatnn

ROM RẤT TUYỆT

SAU KHI TRẢI QUA MỘT BUỔI ĐỂ TEST ROM CỦA BẠN THÌ MÌNH THẤY HẦU HẾT NHỮNG LỖI MÌNH NÓI Ở TRÊN NHƯ KẾT NỐI INTERNET QUA PC THÌ ỔN NHƯNG MÌNH VẪN KHÔNG TÀI NÀO KẾT NỐI BẰNG GPRS, KHÔNG BIẾT WIFI THÌ NHƯ THẾ NÀO ĐỂ TỐI NAY RA WIFI THỬ.
TRANSCRIBER VẪN CHƯA HOẠT ĐỘNG ĐƯỢC TRONG CHẾ ĐỘ TOUCH MÌNH ĐÃ THEO CHỈ DẪN CỦA BẠN ADD TRANSCRBER.EXE VÔ EXCULSION LIST CỦA TOUCH FLO SETTING NHƯNG RESTART MẤY LẦN RỒI MÀ NÓ CHƯA CHỊU CHO VẼ CHỮ.:-??
mÌNH THÍCH BẢN ROM CỦA BẠN LẮM NÊN MỚI DÀNH THỜI GIAN TEST NÓ.
cÁM ƠN VÌ ĐÃ CHỈNH SỬA CÁI CONTACT MANAGER. MÌNH ĐÃ PHÁT HIỆN KHÔNG PHẢI PIMBACKUP CỦA MÌNH BỊ LỖI MÀ LÀ CÁI MICROSOFT ACTIVE SYNC CỦA MÌNH NÓ LƯU LẠI QUÁ NHIỀU DANH BẠ NÊN MỖI KHI MÌNH CẮM MÁY VÀO LÀ NÓ ĐỢI RẤT LÂU. ( MÌNH ĐÃ MỞ OUTLOCK RỒI VÔ CONTACT XÓA HẾT RỒI MẤT CẢ BUỔI SÁNG:D )
MỘT LẦN NỮA CÁM ƠN BẠN RẤT NHIỀU

Last edited by a moderator:

Medkid

SAU KHI TRẢI QUA MỘT BUỔI ĐỂ TEST ROM CỦA BẠN THÌ MÌNH THẤY HẦU HẾT NHỮNG LỖI MÌNH NÓI Ở TRÊN NHƯ KẾT NỐI INTERNET QUA PC THÌ ỔN NHƯNG MÌNH VẪN KHÔNG TÀI NÀO KẾT NỐI BẰNG GPRS, KHÔNG BIẾT WIFI THÌ NHƯ THẾ NÀO ĐỂ TỐI NAY RA WIFI THỬ.
TRANSCRIBER VẪN CHƯA HOẠT ĐỘNG ĐƯỢC TRONG CHẾ ĐỘ TOUCH MÌNH ĐÃ THEO CHỈ DẪN CỦA BẠN ADD TRANSCRBER.EXE VÔ EXCULSION LIST CỦA TOUCH FLO SETTING NHƯNG RESTART MẤY LẦN RỒI MÀ NÓ CHƯA CHỊU CHO VẼ CHỮ.:-??
mÌNH THÍCH BẢN ROM CỦA BẠN LẮM NÊN MỚI DÀNH THỜI GIAN TEST NÓ.
cÁM ƠN VÌ ĐÃ CHỈNH SỬA CÁI CONTACT MANAGER. MÌNH ĐÃ PHÁT HIỆN KHÔNG PHẢI PIMBACKUP CỦA MÌNH BỊ LỖI MÀ LÀ CÁI MICROSOFT ACTIVE SYNC CỦA MÌNH NÓ LƯU LẠI QUÁ NHIỀU DANH BẠ NÊN MỖI KHI MÌNH CẮM MÁY VÀO LÀ NÓ ĐỢI RẤT LÂU. ( MÌNH ĐÃ MỞ OUTLOCK RỒI VÔ CONTACT XÓA HẾT RỒI MẤT CẢ BUỔI SÁNG:D )
MỘT LẦN NỮA CÁM ƠN BẠN RẤT NHIỀU

Thú thật là mình chưa bao giờ xài cái Transcriber, nhưng bạn phải add cho đúng là "Transcriber" ko cần .exe hay dấu ngoặc kép gì hết, mình test thử thấy là khi cho hiện transcriber lên thì ko vuốt màn hình được, không khởi động được touch Cube, chứng tỏ là FtouchFlo làm việc tốt. :D

iamremi

Medkid ơi, sao mà V0.6 nó "checking the information on your device ... Please wait..." lâu vậy? mình đang up lên v0.6 mà mãi chẳng thấy chạy gì cả?

@iamremy: bạn vào bootloader chưa ? mình thử công cụ uprom mới, có lựa chọn cho bạn chỉ up OS, OS+ext, all ....., nếu ko được thì unrar cái ROM cũ của mình ra lấy bộ công cụ đó uprom, thay cái diskimage_Ver.nb0 bằng cái trong bản ROM V0.6 này

Lưu ý: từ giờ những câu hỏi liên quan tới link download, hay cách uprom.... sẽ bị del mà ko báo trước.
Thanks,
medkid​

Last edited by a moderator:

nhatnn

HI MEDKID

MÌNH ĐÃ TEST WIFI RỒI VÀO ĐƯỢC, NHƯNG HƠI CHẬM KHÔNG BIẾT CÓ PHẢI MẠNG WIFI CHỖ MÌNH VÀO SÓNG YẾU HAY KHÔNG NỮA? NHƯNG MÌNH KHÔNG TÀI NÀO KẾT NỐI GPRS CỦA VINAPHONE MẶC DÙ MÌNH ĐÃ DÙNG NETWORK WIZARD RẤT NHIỀU LẦN. KHÔNG BIẾT VINAPHONE CÓ ĐỔI CẤU HÌNH GPRS KHÔNG NỮA MÀ
KHI MÌNH KẾT NỐI NÓ CỨ BÁO CONNECTING HOÀI MÀ KHÔNG CHỊU VÔ.
MÌNH ĐÃ THỬ ADD TRANSCIBER NHƯ BẠN NÓI RỒI, ĐÚNG LÀ BẠN KHÔNG THỂ MỞ CUBE BẰNG CÁCH VUỐT MÀN HÌNH, NHƯNG BẠN VẪN KHÔNG THỂ VIẾT GÌ LÊN MÀN HÌNH ĐƯỢC CẢ.
THEO MÌNH NGHĨ, BẠN ĐÃ LÀM BẢN 2 TRONG 1 NÀY THÌ BẠN NÊN GÓI HẾT NHƯNG TẬP CAB CỦA THẰNG TOUCH VÀO MỘT FILE RIÊNG RỒI CHÉP LÊN EXTEND ROM. KHI NÀO MUỐN CHUYỂN QUA GIAO DIỆN TOUCH THÌ CHỈ CẦN DÙNG MOSCRIPT MÀ THÔI, NẾU MUỐN CHUYỂN NGƯỢC LẠI THÌ CHỈ CẦN UNINSTALL THẰNG TOUCHFLO MÀ THÔI, NẾU KHÔNG THÍCH VẪN CÓ THỂ UNINSTALL TẤT CẢ (HOME, ALBUM, VIDEO, QUICK DIAL, CUBE).
MÌNH NGHĨ NẾU BẠN FIX ĐƯỢC 2 LỖI TRÊN THÌ BẢN ROM CỦA BẠN LÀ BẢN ĐỘC NHẤT VÔ NHỊ RỒI :D:D

Medkid

Chuyển đổi qua lại giữa Touch và Crossbow theo ý thích là điều không thể. Mình đã warn ngay trong post số 1 của thread này. Hơn nữa nếu làm 1 file cab như bạn nói thì sau khi cài vào máy sẽ tốn rất nhiều bộ nhớ mà mọi thứ lại chậm rì rì. Nếu transcriber ko chạy được thì bạn thử dùng 1 phần mềm nào khác xem sao.

metalizer

hai medkid..thank for your new rom..but why i cant upgrade my device with your rom,it say error createfile c:fail

my device is atom with your previous rom

thx for your help

Medkid

hai medkid..thank for your new rom..but why i cant upgrade my device with your rom,it say error createfile c:fail

my device is atom with your previous rom

thx for your help

I saw that you found the solution, from yass
use winrar, right-click the file, extract it, copy the files to /windows/temp then run the file again, with the atom in bootmode
And about the folder icon, which ROM version do you use ? I delete all of the icons from jiggs' ROM. Next release there will be nicer ones
Thanks for using my ROM

metalizer

I saw that you found the solution, from yass
And about the folder icon, which ROM version do you use ? I delete all of the icons from jiggs' ROM. Next release there will be nicer ones
Thanks for using my ROM
i use your latest rom ATOM 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 Version 0.6_0.1.0.2, but that problem has gone now..i use jigg iconres.dll file ,i copy that file to windows folder and modify icon.lnk at each folder..thx medkid for your rom..this rom is very nice and faster than another rom..