• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DIAMOND ROM WM6.5 (CORE 23028)

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET ROM WM6.5

CE OS 5.2.23028 Build 23028.5.3.0 PV

=== For HTC DIAMOND ===

Lời cám ơn - Many thanks:
SM PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 2.10.206.1 WWE
ROM version: 2.10.206.2 WWE
ROM date: 08/21/09
XIP & SYS mới Core 23028

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD ROM 23028
Password giải nén - Password for uncompress: Sonblack

Chúc vui!

Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

odonnell

Anh Son ko build cho i900 mà chơi lun cô em Diamond ah? Em test đầu tiên nhé hihi.

songkhue

bản rom này rất tuyệt nhưng chỉ còn 1 lỗi nhỏ nữa là không sử dụng được nhạc chuông mp3. chỉ cài được nhạc chuông có sẵn:(

AnhPheCT

bản rom này rất tuyệt nhưng chỉ còn 1 lỗi nhỏ nữa là không sử dụng được nhạc chuông mp3. chỉ cài được nhạc chuông có sẵn:(
Dùng ringo v1.2.9.2VH cài nhạc chuông, SMS *.mp3 từ thẻ nhớ Pro hơn!!

Sonblack

Super V.I.P

Chính xác như bạn nói, nhưng có 1 điều không đúng, đây không phải là lỗi mà là để người dùng tùy nghi sử dụng. :D

songkhue

vậy pro Sonblack ơi mình phải cài phần mềm giống như AnhPhe076 nói á.
Xin giải thích cám ơn các pro rất nhiều vì đã quan tâm:);;)

Sonblack

Super V.I.P
vậy pro Sonblack ơi mình phải cài phần mềm giống như AnhPhe076 nói á.
Xin giải thích cám ơn các pro rất nhiều vì đã quan tâm:)

Có nhiều cách nhưng đó là cách hợp lý và nhanh nhất đấy!

songkhue

vậy có thể tải phần mềm ringo v1.2.9.2VH này ở đâu ạ:-?xin được chỉ giáo

songkhue

bản rom này lâu lâu nó bị treo máy. Không biết có ai bị giống mình không.:-/

thangna

em dow về nó bị lỗi five nén trong quá trình tải file.anh cho em link khác cái.thanks anh

trucdemo

up xong thấy rất ok, nhưng đụng vào màn hình là nó rung hà, giờ sao tắt mấy anh, em gà quá hehe, giúp dùm

trucdemo

xin lỗi đã không vọc mà hỏi lung tung, em đã tắt rung được rồi, bản rom quá tuyệt, bấm nút thanks mới được

redstrike

ROM tuyệt thật, có điều lúc download em hơi bị khốn khổ =.=
A e trong forum chuyển sang up lên mediafire cho dễ down :D

anhdep

đây vẫn là bản v0.3 của ông khoa mà. góp ý thêm tí cái giao diện nhé. cái nút phone và set nên để như bản 23016 thì đẹp hơn. để nó nổi lên như thế nhìn nhà quê lắm :|
thêm cái nữa. phím tắt thường bao h cũng ở góc bên trên - phải. h ông đảy nó xuống dưới góc dưới trái tự nhiên làm thay đổi thói quen của mọi người mà nó cũng chẳng làm đẹp hơn thậm chí bị xấu đi bởi vì dễ nhìn 2 cái nút nổi như kiểu bị lệch. nếu là tôi thì tôi sẽ cài bản 23016 thay vì bản 23028.
góp ý thôi nhé. đừng để bụng. thanks!
à, tiện đường hỏi luôn. hình như cái loại máy touch diamond này ko có phần mềm chát như YM hay Skype nhỉ? chẳng thấy ai đả động gì mà tìm trên mạng thì cũng ko có. nếu đúng như thế thì diamond còn lâu mới = iphone được. có wifi mà ko chát được thì cũng như ko :|

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Người build rom không phải làm được tất cả! :D
Giao diện chuẩn theo build, các button thế nào là do build, không do người build rom tác động. Các build mới bây giờ sẽ hiển thị như thế nhất là các build đang được phát triển. Người build chỉ làm cho nó hoàn chỉnh hơn, tác động để nó có những gì một bản ROM cần có chứ không quyết định tất cả.
Nếu làm được hết, thì tự làm build riêng cho mình mất rồi! :D
Build này mới hơn và ứng dụng bên trong cũng khác kia mà, sao lại giống bản của Khoa được, có chăng là cái giao diện Manila và CHome. =)) Vì vậy trước khi phát biều, hãy test hết mọi thứ và nên biết người build rom họ làm gì chứ không quy hết cho họ như là ông Microsoft làm ra Windows Mobile nhé! :D
Và dùng rom nào là quyền của bạn, chẳng cần phải nói ra ở đây!

Chỉnh sửa cuối:

dvt007

rom này mình thấy chạy ko mượt bằng 6.1 được chờ bảng khác vậy