• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

TatDat_Canon

chào ZenKi và các anh chị....... Vip đang xài 3Gs ( 3Gs Lock )new bootrom... 3.1.3 ...05.12.01..nhiều khi muốn cài game chơi hay appl...đôi khi mấy cái đó đòi hỏi 4.0 cũng buồn :) .....cho nên em muốn nhờ anh chị giúp em lên 4.0 thôi ( nghe 4.0 chay tốt ) và em cần những gì để leo lên 4.0....cám ơn anh chị nhiều

à mà 3.1.3 và 4.0 thằng nào chạy le. quy' anh chị..... xin đa tạ

3gs mà giờ này còn chung thủy với 3x thì hơi lạc hậu bạn ah, 4.x chạy rất tốt với 3gs và về tốc độ sẽ nhanh hơn 3x nhiều, bổ sung nhiều tiện ích rất đ1ng để nâng cấp. Khuyên bạn nên xài custom FW với bản 4.1 theo mình thấy là chuẩn nhất!

Tham khảo topic này để biết cách lên fw custom 4.1

http://www.pdaviet.net/showthread.p...LEAN-cho-iPhone-iPod-Touch-iPad-và-AppleTV-2G

taiphong

"CHÚ Ý trước khi Download:
* Hiện tại, Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được"
sao máy mình tuần 45 , BB 5.15.04 sao vẫn cài được cái FW này vậy Zenky ơi?

AquaSta

Moderator
"CHÚ Ý trước khi Download:
* Hiện tại, Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được"
sao máy mình tuần 45 , BB 5.15.04 sao vẫn cài được cái FW này vậy Zenky ơi?
Đúng rồi, firmware custom 4.0 trở xuống chỉ dùng cho máy old boot và đã được pwnaged (jb bằng redsn0w, blackra1n hoặc pwnageTool)
Chắc bạn chạy custom 4.1 rồi

D

depzaimegai

Guest
fix link lại đi chủ thớt ơi, ko down đc link neo hết

0914771812

Mấy huynh cho em em hỏi có lên Up IOS 4 cho 3G lock không. Chạy có ra cơm cháo gì không?
Nếu Up thì up IOS 4. mấy thì ok nhất