• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

fop198x

Tìm kỹ chút là thấy ngay mà cần gì phải cài thêm soft. Bạn chọn vào SIM Manager là có tất có cả contact to SIM đấy:-??

À hổng phải! Giả sử mình có 1 số đt đc lưu trong Contact, làm sao để copy contact này vào SIM? Lúc trước dùng WM5 là mục "Copy to SIM" sẽ hiện lên khi mình nhấn & đè vào 1 contact nào đó, còn bản ROM này thì ko bít nằm ở đâu?

dhruan

Bạn không theo dõi đầy đủ rồi, mình đã Release bản mới được 4 ngày nay rồi, các bạn đang Test ầm ầm cả. Bạn tham khảo theo hướng dẫn này nha:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17883

Rút kinh nghiệm lần sau bạn tìm hiểu kỹ hơn, tránh post bài như vậy bị coi là Spam thì khổ!:D

sorry nha mình cứ nghĩ là bác up từ bản build 2000 chứ đâu nghĩ ra là bản khác, đang down, tối tét thử. thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
À hổng phải! Giả sử mình có 1 số đt đc lưu trong Contact, làm sao để copy contact này vào SIM? Lúc trước dùng WM5 là mục "Copy to SIM" sẽ hiện lên khi mình nhấn & đè vào 1 contact nào đó, còn bản ROM này thì ko bít nằm ở đâu?

Mình vẫn giữ nguyên câu trả lời.
Bạn cứ vào đó là có mục CONTACT TO SIM tha hồ mà cóp, muốn cóp tất cũng được mà cóp 1 contact cũng được

fop198x

Mình vẫn giữ nguyên câu trả lời.
Bạn cứ vào đó là có mục CONTACT TO SIM tha hồ mà cóp, muốn cóp tất cũng được mà cóp 1 contact cũng được

Để mình chụp hình để Bro xem nha! Mình đính kèm theo rồi... Nhờ giúp đỡ!

phuonglev

Để mình chụp hình để Bro xem nha! Mình đính kèm theo rồi... Nhờ giúp đỡ!

Phải cho contacts trong Sim hiện ra thì mới copy được chứ. Bạn dùng soft hackreg chỉnh khóa: HKCU\Control Panel\Phone chỉnh DWORD: ShowSim=1 sau đó vào contact copy vào sim như bình thường

fop198x

Do mỗi lần vào SIM Manager thì phải đợi cho BA load tất cả các contacts có trong SIM thành ra khá là lâu... Có vẻ WM6 ko uyển chuyển hơn WM5 ở điểm này!
Ở WM5, khi trong Contacts, chỉ cần nhấn & đè vào 1 người nào đó sẽ xổ ra mục "Copy to SIM", chép trực tiếp vào SIM lun, vậy thì nhanh hơn đúng ko!? Cám ơn anh em đã tận tình hướng dẫn...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Do mỗi lần vào SIM Manager thì phải đợi cho BA load tất cả các contacts có trong SIM thành ra khá là lâu... Có vẻ WM6 ko uyển chuyển hơn WM5 ở điểm này!
Ở WM5, khi trong Contacts, chỉ cần nhấn & đè vào 1 người nào đó sẽ xổ ra mục "Copy to SIM", chép trực tiếp vào SIM lun, vậy thì nhanh hơn đúng ko!? Cám ơn anh em đã tận tình hướng dẫn...

Hóa ra là bạn lại muốn vậy.
Vậy thì down file này về cài vào là được như bạn nói thôi

toitoi

NẾU 5.2.2000 cài NETCF 3.5 thì sao ?đã thử chưa nhanh vãi!

=D>em dùng bản 5.2.2000 minhanh vài ngày trước định dổi rom 5.80 nhưng mà thấy tiếc bản này quá nên em liều cài cái NETCF 3.5 vào trời ơi kết quả không ngờ luôn.các bác thử xem nha!chúc vui!=D>

đừng để lại ấn tượng kô tốt về em như vậy chứ!hì hì

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Thực sự là việc tích hợp NETCF 3.5 vào WM 6 quả là một thành công rồi. Tốc độ đã mượt lại càng mượt hơn nhiều.Thông tin là cài NetCF 3.5 thì tốc độ tăng lên 20% không phải là ngoa.

Chỉnh sửa cuối:

buibaobach

Tôi dùng bản 5.2.2000 minhanhtran muốn cài NETCF 3.5 vào có được không bác minhanhtran ?

hoangminhkien

Mình vừa tải NETCF 3.5 cài vào con BA ( bản 5.2.2000 minhanh) thấy tốc độ load nhanh hơn hẳn nhưng chưa hiểu rõ về tác dụng của NETCF 3.5, có bạn nào giải thích cho mình hiểu rõ hơn được không?

Medkid

Tôi dùng bản 5.2.2000 minhanhtran muốn cài NETCF 3.5 vào có được không bác minhanhtran ?

Thường thì khi build ROM (trước khi có NETCF 3.5) thì ROM đã tích hợp NetCF 2.0. Nên trên bản Rom này bạn cài NET CF 3.5 thì hình như ko có tác dụng, vì yêu cầu khi cài NetCF 3.5 là bạn phải uninstall Net CF 2.0.
:D

minhanhtran

Well-Known Member
Thường thì khi build ROM (trước khi có NETCF 3.5) thì ROM đã tích hợp NetCF 2.0. Nên trên bản Rom này bạn cài NET CF 3.5 thì hình như ko có tác dụng, vì yêu cầu khi cài NetCF 3.5 là bạn phải uninstall Net CF 2.0.
:D

Cảm ơn VIP MedKid đã dạo chơi qua BA và giải thích dùm các mem nha! Đúng như MedKid nói, bản ROM này có sẵn NetCF20 nên khi cài đè NetCF3.5 sẽ không hoạt động tốt như bản ROM 5.80.02. Bản ROM đó đã Uninstall NetCF20 và cho phép cài Net35 từ ExtROM nên nó phát huy hiệu quả cao nhất! Bằng chứng là tốc độ load của ROM khá nhanh và ổn định!

toitoi

hic gặp vấn đề rui các bác ơi!hic cứ cắm xạc vào là pin tụt chăng hiểu sao nữa.mức đọ tụt kô hè chậm.ngang với mức độ xạc!kô biết có fai do soft hay là phần cứng.

Tuan1412

hic gặp vấn đề rui các bác ơi!hic cứ cắm xạc vào là pin tụt chăng hiểu sao nữa.mức đọ tụt kô hè chậm.ngang với mức độ xạc!kô biết có fai do soft hay là phần cứng.
Vấn đề này mình đã trả lời nhiều rồi mà,nguyên nhân là do các bạn dùng sạc lô thì bảo sao pin chả sụt,mua sạc xịn mà dùng là hết ngay bạn nhé

toitoi

nhưng mà trước giờ kô bị gì cả>cách đây 2 tuần thì chập chờn.bây giờ thì không cứu vãn.cứ cắm vào là tụt.cắm vào USB thì kô sao.chắc fair đổi xạc thui!

Status
Không mở trả lời sau này.