• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pdaviet Rom Cho Excalibur Dành Cho Người Việt

NguyenNhatHoa

Ý em không phải là hiển thị nhiều thành phố bác ạ. mà vì em ở tỉnh lẻ thì muốn nó hiển thị thời tiết của TP. mình đang sinh sống mà bác.
mã CODE thành phố của em là : ASI|VN|VM036|DIEN BIEN|&metric=1.
Em đã thử đưa vào file HH_0409_WeatherCities nhưng mà khi chạy nó không Update data được. em nghĩ chắc còn nằm trong file nào khác nữa.
Mong bác giúp em.
Thank!
Ban vao trang www.accuwheather.com de nghien kiu them ve cach add code nhe.

Chỉnh sửa cuối:

vietcorp

trước mình dùng O2 thấy trên màn hình today có chức năng lock màn hình lại để khi nhét túi đỡ bị ấn vào các nút lung tung. Mình giờ đang cài bản rom của bác cho s620 rồi mà ko thấy có chức năng đó nhỉ, rom này có chức năng đó ko bác

NguyenNhatHoa

trước mình dùng O2 thấy trên màn hình today có chức năng lock màn hình lại để khi nhét túi đỡ bị ấn vào các nút lung tung. Mình giờ đang cài bản rom của bác cho s620 rồi mà ko thấy có chức năng đó nhỉ, rom này có chức năng đó ko bác
Smartphone khác nhiều so với PPC bạn ơi. Nếu bạn đang dùng S620, bạn nhấn và giữ phím END (phím màu đỏ) là nó sẽ khóa phím.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình rất thích bản OS của bạn, vì có 1 số chức năng ok đối với anh em đã xài chuyên PPC(comm-mannanger,fon-tv,giao diện dể sử dụng...,) Nếu tích hợp bàn phím TV thì.... Rất biết anh em khi làm ra 1 bản O S gặp rất nhiều khó khăn, nhưng riêng cho người VIỆT, vẫn có một nét riệng ! ThanK !

P/s: Cố gắng ra sớm bản 6.5 nhé ;;)

vh1981

PDAVIET ROM CHO EXCALIBUR - BY NhatHoa

- Kết nối với máy tính bằng Active Sync, chạy file Excalibur Uspl.bat trong thư mục Excalibur USPL CID BYPASS và cứ làm theo như yêu cầu những gì mà chương trình hỏi. Bạn yên tâm là chạy quá tình này không ảnh hưởng gì đến máy. Mục đích của việc này là tạo một nhịp cầu tạm để chúng ta tiến hành update Hard SPL 1.11.0000 vào máy, cũng như bạn đã từng làm bước này để update Rom. ---> Suy ngẫm... ---> Tổng kết.
(---> sau bước này màn hình trắng ngắt)

(--> chạy ROMUpdateUtility báo lỗi)

- Sau khi chạy Uspl.bat xong. Chúng ta bắt đầu chạy ROMUpdateUtility.exe trong thư mục Excalibur Hard SPL 1.11.0000 và đáp ứng những yêu cầu mà chương trình ROMUpdateUtility.exe yêu cầu. Và ... finish. Máy sẽ tự khởi động lại. Lúc đó bạn sẽ thấy trên màn hình khởi động của mình có nhiều dòng chữ, trong đó có 1 dòng là : SPL 1.11.0000

SPL của mình hiện tại SPL 1.15.0000. bạn có thể làm cái auto up rom như kavana, EVO được không? đỡ lằng nhằng phức tạp​

NguyenNhatHoa

SPL của mình hiện tại SPL 1.15.0000. bạn có thể làm cái auto up rom như kavana, EVO được không? đỡ lằng nhằng phức tạp
Báo lỗi gì vậy bạn? Muốn chạy file ROMUpdateUtility.exe, máy tính phải đã được cài dotnetcf 2.0.

Nếu bạn muốn up Rom theo phương pháp như Rom EVO thì bạn chỉ cần thay file RUU_signed.nbh của mình vào gói Rom của EVO rồi tiến hành up Rom thôi.

Nhưng mình khuyên bạn như sau:
- Bằng mọi cách bạn phải cài SPL 1.11.0000 vào máy trước, rồi tiến hành up Rom. Vì khi máy có SPL 1.11.0000 giúp cho máy có thể up rom thoải mái, có thể up Rom qua thẻ nhớ, có thể up Rom khi máy ở chế độ bootloader... và khi gặp sự cố gì thì bạn có thể dễ dàng up Rom lại một cách dễ dàng.
- Nếu con Excalibur của bạn có SPL khác với SPL 1.11.0000 và bạn up Rom theo phương pháp như EVO, lỡ mà gặp sự cố khi up Rom (như cúp điện, bản Rom download về bị hỏng file...) thì con Excalibur của bạn đâu hoạt động bình thường được đâu. Mà làm theo phương pháp up Rom như EVO thì yêu cầu con Excalibur phải có kết nối active sync mới máy tính.
- Mình cook Rom, trong quá trình cook, Rom bị lỗi và không khởi động được thì mình chỉ việc đưa máy về chế độ bootloader để up Rom lại thôi, bởi máy mình đã có SPL 1.11.0000. Nếu SPL của mình mà khác 1.11.0000 thì xem như vứt luôn con Excalibur.
- Bạn đọc suốt chủ đề EXCALIBUR xem, cỏ rất nhiều người phải ngâm rịu con Excalibur vì up Rom theo phương pháp của Kavana, EVO... vì máy chưa có SPL 1.11.0000.
- Mình cũng đã từng bị toi một em Excalibur cách đây 1 năm. Bây giờ vẫn còn ngồi nhìn xác của nó nè bởi máy chưa có SPL 1.11.0000. Mặc dù, hiện nay có phương pháp cứu máy bằng Gold Card, nhưng mình vẫn đâu cứu được đâu. Phương pháp Gold Card không phải 100% là hiệu quả.

Vậy nhe. Tùy bạn, chịu chơi thì quất. Hehe...

trucza

mình vừa cài bản 6.1.2.0 của NhatHoa có 1 lổi là khi mở nhạc = bất kỳ chương trình nào thì ko nghe dc tiếng :( video cũng vậy nhưng các tiếng pít pít khi bấm phím vẫn ok NhatHoa xem lại giúp mọi người nhá!!

vietcorp

Rom này mình đã cài và dùng bình thường, tuy nhiên khi các cuộc gọi đi và đến mình nghe thấy rất nhỏ mặc dù đã tăng volume lên to nhất rồi. Ko biết lỗi này là do rom hay do máy bro nhỉ???

trucza

Rom này mình đã cài và dùng bình thường, tuy nhiên khi các cuộc gọi đi và đến mình nghe thấy rất nhỏ mặc dù đã tăng volume lên to nhất rồi. Ko biết lỗi này là do rom hay do máy bro nhỉ???

có thể là do loa đó Bác mình mới up lại bản 1.0 chưa mở hết loa nhưng nghe to rỏ :D Bác kiểm tra loa xem sao

tình hình là cả 2 bản Rom của Bác NhatHoa có lổi rất đặt biệt em mò mãi mới ra nếu đổi tên bất cứ Profile nào thì máy sẻ ko nghe dc nhạc =)) Bác NhatHoa xem fix giúp ace tuy nhỏ nhưng cũng cần hihi

Chỉnh sửa cuối:

NguyenNhatHoa

có thể là do loa đó Bác mình mới up lại bản 1.0 chưa mở hết loa nhưng nghe to rỏ :D Bác kiểm tra loa xem sao

tình hình là cả 2 bản Rom của Bác NhatHoa hình như đều bị đụng với soft Ringo Mobile mình uprom xong chỉ cài 1 soft Ringo Mobile thì máy ko nghe dc tiếng nhac như trên =))
ban cho minh xin soft ringo mobile nhe, minh xem thu no nhu the nao ma khong tuong thich voi rom cua minh.

posted via mobile device

trucza

ban cho minh xin soft ringo mobile nhe, minh xem thu no nhu the nao ma khong tuong thich voi rom cua minh.

posted via mobile device

xin đính chính lại là ko sung đột soft ringo mobile mà là phần System sound volume trong Profile nếu chỉnh off thì ko nghe nhạc dc Bác test xem sao nha ;)) em thì mò từ tối wa đến khuya mới tìm dc nguyên nhân =))

NguyenNhatHoa

xin đính chính lại là ko sung đột soft ringo mobile mà là phần System sound volume trong Profile nếu chỉnh off thì ko nghe nhạc dc Bác test xem sao nha ;)) em thì mò từ tối wa đến khuya mới tìm dc nguyên nhân =))
Póa tai ông nài luôn. Đó là chiện bình thường mà. =))
Mình vẫn dùng version 6.1.2.0-NhatHoa cũng đã lâu lắm roài, chưa phát hiện ra lỗi nào cả.

trucza

Póa tai ông nài luôn. Đó là chiện bình thường mà. =))
Mình vẫn dùng version 6.1.2.0-NhatHoa cũng đã lâu lắm roài, chưa phát hiện ra lỗi nào cả.

Bác nói bình thường là sao bản win 6.5 trước trong máy off mục đó nhưng vẩn bình thường mà mục đó chỉ tiếng bấm phím sao lại ảnh hưởng tới phần nhạc video dc =)) chắc phải hỏi thêm các Pro khác coi đều đó có bình thường như Bác nói ko

vh1981

Báo lỗi gì vậy bạn? Muốn chạy file ROMUpdateUtility.exe, máy tính phải đã được cài dotnetcf 2.0.

lỗi không phải thiếu dotnetcf. Bạn có thể hướng dẫn kỹ bước up SPL 1.11.00 được không??

- Kết nối với máy tính bằng Active Sync, chạy file Excalibur Uspl.bat trong thư mục Excalibur USPL CID BYPASS và cứ làm theo như yêu cầu những gì mà chương trình hỏi. Bạn yên tâm là chạy quá tình này không ảnh hưởng gì đến máy. Mục đích của việc này là tạo một nhịp cầu tạm để chúng ta tiến hành update Hard SPL 1.11.0000 vào máy, cũng như bạn đã từng làm bước này để update Rom. ---> Suy ngẫm... ---> Tổng kết.

--> sau bước màn hình dừng ở màn hình màu đen chữ xanh có con chim cánh cụt. bước tiếp theo sẽ làm gì? chạy ROMUpdateUtility.exe ngay hay reset lại máy??

vh1981

mình đã cài được rồi, bản rom rất tốt. chạy nhanh, bộ nhớ nhiều...
tuy nhiên có một vài bất tiện sau:
1. Phần sound mỗi khi bấm menu phần mềm mình không thể tắt được, chỉ tất được sound cho key tone thôi.
2. Bản Clean nên cũng không cần UCWEB
3. Celetast cần up date version mới hơn :)

hoangb89

Mình đã up rom này của bạn. cảm nhận ban đầu là rom chạy nhanh và ổn định.
Nhưng mình thấy ko thích phần chạy java. Mình thấy soft chạy java thì thấy trong rom Kavana là chạy ổn định nhất và chạy đc ở chế độ Fullscreen.
Bạn nào có thì share cho mình với . thankss rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

rockcaonguyen

cho em hỏi chút là java ở bản rom này có bị lỗi phím số ko nhỉ? em xài bản của kanava thì khi vô java chat ola hay game, gõ các chữ ở phím số thì ko hiện chữ mà lại hiện số....?

VIPi

Mình up thử bản này rồi , nhưng vẫn dính vụ bluetooth , send thì ok , nhưng mà để nhận , connect với máy khác thì như ở ngoài đảo luôn :D , có ai có bản fix bluetooth kg , share mình nhé , thanks :D

NguyenNhatHoa

Mình up thử bản này rồi , nhưng vẫn dính vụ bluetooth , send thì ok , nhưng mà để nhận , connect với máy khác thì như ở ngoài đảo luôn :D , có ai có bản fix bluetooth kg , share mình nhé , thanks :D
Cái vụ buletooth đối với windows mobile hơi rắc rối. Nếu không quen dùng là póa tai. Gửi được thì chuyện nhận hay kết nối với máy khác tất nhiên là được. Bạn kiểm tra kỹ lại các chế độ như Visible, recieve incoming beam.
Mình dùng bấy lâu nay roài, mọi cái rất ok.
Rom mà bị lỗi bluetooth thì share làm gì bạn. >:)