• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM CHO HTC EVO3D (Sense 3.0 & Android 2.3.4) V02 (UPDATE)

PhamQuang

Manager
Ngày 20/10:
Update phiên bản V02 dành cho EVO3D với chỉnh thay chức năng Camera & HTC Music.

xfile2208

Rom quá ngon, mượt mà, tiết kiệm pin, không có một lỗi gì, khởi động nhanh, free ram >400m many thank

ballad

Mua con Evo 3d được 3 tuần rồi mà không dám up Rom vì lần đầu dùng Android. Có bác nào ở Đà Nẵng rãnh rỗi giúp mình được không vậy?

doquangduc

Well-Known Member
Mua con Evo 3d được 3 tuần rồi mà không dám up Rom vì lần đầu dùng Android. Có bác nào ở Đà Nẵng rãnh rỗi giúp mình được không vậy?

MÌnh thấy Up rom cực dễ mà, Bác đọc lại đi, EVO up rom giống như Sen thôi, Bác cứ mạnh dạn làm đi Bác, ko Die đc đâu, Up xong Bác lại muốn Up tiếp ngay thôi. Thật đó :D

I. UP ROM COOK
1. Chép file Rom (Có định dạng *.zip) vào Thẻ nhớ
2. Đưa máy về chế độ Recovery
- Tắt máy hoàn toàn ( Trước đó phải bỏ dấu tích ở trong Settings/Power/ Fast boot)
- Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả Power
- Chọn chế độ Recovery trong HBOOT
3. Chạy FullWipe - Download tại ĐÂY, chép vào thẻ nhớ và chạy nó trong chế độ Recovery (Install zip.......)
4. Sau khi FullWipe chạy xong thì lại chọn install zip from sdcard, nhấn Power
5.Chọn
choose zip from sdcard, nhấn Power
6.Chọn file Rom (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
- Đợi nó chạy UP ROM xong thì khởi động lại máy là OK

Máy mình 1.49.0011 châu á đây, sau khi up có vài cảm tưởng thế nay:
Chạy ngon, tết kiệm Pin
Vào market cài 1 số ứng dụng bị đẩy ra không cho cài nữa, cho dù có khởi động lại máy hay chạy lại market.
ĐÃ chạy lại bản Rom LeeDrOiD_3D_V2.0.0 bên XDA dùng lại rồi.
Thank bác Quang

conaidayem

Chú Phạm Quang, không hiểu sao khi up ROM mà có mod camera thì máy cháu không chụp 3D được. Máy cháu là máy Châu Á.
Chú có biết nguyên nhân chỉ cháu với. Cháu cảm ơn chú.

hachivna

1- @ Bác chủ topic, sao không thấy link download thế nhỉ.
2- Các bác cho hỏi, tôi mới dùng EVO 3G đã unlock bootloader theo hướng dẫn của HTC, bây giờ muốn root nhưng tham khảo nhiều trên các diễn đàn XDA mà không làm được. Máy của tôi là 1.50. và 011 bản châu á.
3- Bác Quang có thể làm một hướng dẫn Root EVO3D cho Beginer thì hay quá.
Cảm ơn.

hachivna

Cảm ơn bạn twantoan, bác Quang và các Mod, tôi đã root được máy nhưng vãn bị S-on. Qua đọc bài của anh em thấy rằng đây là tình trạng chung của tool, nhưng cái quan trọng là tôi muốn root máy, đành chờ tool mới vậy.
Không root được máy thì không đọc được cái font chữ mì tôm, giá đỗ nơi tôi đang ở. Xin cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Root máy cho người dùng có nhiều quyền can thiệp. hơn. Tuy ko đc hết như khi máy đc s-off nhưng quan tâm làm j khi ta đã có thể up Rom cook và làm 1 số thứ khác :)) . Đến đâu hay đến đấy bác ah

hachivna

Các bác cho xin link của ROM ship EVO3D bản châu á với, xin cảm ơn nhiều nhiều. Bản của bác Quang không download được.

anhtuhntl

Lần đầu tiên xài Android,mới tậu 1 con EVO 3D này nên noob quá!
Máy mình hàng Châu Âu đã chạy S-OFF và Unlock Bootloader
Thao tác up ROM có bước này mình không hiểu ntn ai chỉ giúp - Wipe Full (tiến hành "Wipe data/factory reset" và "Wipe cache partition")
Với lại zip ROM chép vào thư mục gốc của thẻ có cần đổi tên gì không
Mới sử dụng Android còn noob các bác thông cảm :|
Thanks allllllllllllll

TieuThua

Lần đầu tiên xài Android,mới tậu 1 con EVO 3D này nên noob quá!
Máy mình hàng Châu Âu đã chạy S-OFF và Unlock Bootloader
Thao tác up ROM có bước này mình không hiểu ntn ai chỉ giúp - Wipe Full (tiến hành "Wipe data/factory reset" và "Wipe cache partition")
Với lại zip ROM chép vào thư mục gốc của thẻ có cần đổi tên gì không
Mới sử dụng Android còn noob các bác thông cảm :|
Thanks allllllllllllll

Wipe Full (tiến hành "Wipe data/factory reset" và "Wipe cache partition") là để xóa những dữ liệu đã cài đặt và thiết lập trước đó, nó sẽ trở về trạng thái ban đầu của rom. file rom .zip ko cần đổi tên, tên gì cũng được.

anhtuhntl

Máy mình up ROM này lỗi wifi cho up tiếp fix wifi Châu ÂU Up rom Châu Á bác ancola66 đưa ở đây củng không được,ai chỉ mình khắc phục với!
Thanks all

cutibcs

Máy mình up ROM này lỗi wifi cho up tiếp fix wifi Châu ÂU Up rom Châu Á bác ancola66 đưa ở đây củng không được,ai chỉ mình khắc phục với!
Thanks all
bạn có thể tham khảo tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.p...KHẮC-PHỤC-ĐỐI-VỚI-VIỆC-UP-ROM-COOK-CHO-EVO-3D

* Muốn flash Kernel làm theo các bước sau :

a/ Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Nhập fastboot flash boot boot.img
*Đợi nó chạy xong thì gõ tiếp fastboot reboot
*Máy khởi động lại là OK

còn cách up rom up luôn Kernel thì:
Tiến hành :

1. Đầu tiên các bạn phải flash Recovery phiên bản cwm-5.0.2.0 phương pháp up recovery tôi đã giới thiệu ở bài 1
* Sau khi flast xong Recovery thì để nguyên file cwm-5.0.2.0-shooteru.img ở trong thư mục ADB_Flash_Tool

2. Tải Rom hoặc Kernel bạn cần up về chép vào thẻ nhớ

3. Đưa máy về fastboot và kết nối với PC
* Trong thư mục ADB_Flash_Tool chạy file Flash.bat

4. Gõ fastboot boot cwm-5.0.2.0-shooteru.img

* Đợi nó chạy xong như hình minh họa thì nó sẽ tự đưa máy của bạn vào Recovery

5. Trong Recovery bạn thao tác như khi up rom và kernel bình thường

cứ từng bước mà làm rất đơn giản!!