• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19199)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
bác ơi phần phone khi em tắt sóng thì không thể mở sóng lại được chỉ có nước reset máy. Bác xem nha.

Vấn đề bạn nói cũng bình thường, mình đã test và không gặp lỗi này. Bạn thử Reset hoặc HardReset lại thử xem.
Chúc vui!

hibiki

Đã test. Hoàn hảo và rất nhanh, anh Sơn ạ. Cảm ơn anh nhìu nhìu. Mong anh luôn dồi dào sức khoẻ để sản sinh ra những "đứa con tinh thần" cho chúng em "chăm sóc và nuôi dưỡng" anh nhé.

hibiki

++ Sao trong phần Text Messages, mình không thể chọn Tools\Options\Manage Folder thế hả anh Sơn?
Em nghĩ cái này cần thiết đấy chứ, vì em (có thể là nhìu ae khác nữa) muốn để những tin nhắn "đặc biệt " vào trong một thư mục riêng do mình tạo.
++ Thêm một cái nữa, vấn đề về pin. Đến khoảng 26% là máy tắt anh ạ. Có cách nào cho nó 0% thì mới tắt không anh?

Chỉnh sửa cuối:

xpresident

thanks again for another great rom! its fast, clean n stable. flashed it yesterday n everythings good except the ringtone. works fine when i soft reset but after a while it doesnt ring. if i go to sound options for incoming call it tells me the file is corrupt no matter which file i choose. it was the same with cshekhars 6.1 roms. i uninstalled htc_homeimages n arcsoftmmscomposer n installed some of my own. this doesnt happen in wm6 roms... any idea what the reason might be? am flashing ur next rom now though... i hope this doesnt happen in that

inverse

Cảm ơn pác Sonblack, em đã up bản Rom PV_SB của pác và thấy chạy rất tít. Nhưng có điều là em cài Lạc Việt MTD2003 nhưng không chạy được. Pác có cách nào khắc phục được giúp em không? Cảm ơn pác nhìu!

Sonblack

Super V.I.P
Cảm ơn pác Sonblack, em đã up bản Rom PV_SB của pác và thấy chạy rất tít. Nhưng có điều là em cài Lạc Việt MTD2003 nhưng không chạy được. Pác có cách nào khắc phục được giúp em không? Cảm ơn pác nhìu!

Lạc Việt chạy trên máy của mình trơn tru mà, bạn kiểm tra lại xem nhé!

hibiki

LạcViệt chạy vẫn bình thường mà bạn, chỉ có điều khởi động vào chương trình lâu hơn so với các bản ROM khác thui.

hibiki

File LVKeys không nhận, nên không cài được MTD. Em đã cài bản Resco Explore 6.17 nhưng cũng không được. Pó tay....

mình chẳng cài R.E mà vẫn chạy được Lạc Việt đấy thôi. Mọi thứ vẫn bình thường mà.

The_dealth1405

Của bạn đây
[hide="1"]http://www.mediafire.com/download.php?emyljl4w12o[/hide]
Không đưa thông tin này ở đây nhé bạn! Mình xóa rồi đấy! Và tại nơi này, chỉ thảo luận về ROM mà thôi, không thảo luận về SOFT, sẽ delete các bài không liên quan đến ROM. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

maithanhtuan

thanks anh son nhe! nếu được mong anh cho em link bản 2003 nhé, vì file backup của em ko thể restore ở wm2005 được, thanks anh nhiều

tummybinh

xin lỗi vì em đến trễ nên không kịp tải bản rom này về kịp.bác nào có xin up lại cho em .chân thành cảm ơn

Sonblack

Super V.I.P
xin lỗi vì em đến trễ nên không kịp tải bản rom này về kịp.bác nào có xin up lại cho em .chân thành cảm ơn

Link vẫn còn tốt bạn à! Bạn đến bài post số 3 của topic này mà down nhé! Nhớ làm theo hướng dẫn là down được.
Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.