• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19209)

Status
Không mở trả lời sau này.

abu8310

bác Sonblack có nghiên cứu vấn đề pin không, sao tui thấy bản Rom nào cũng có người nói về vụ này zậy...hay là con Oxy già dạo này nó...già thiệt rồi

XuanTruong

Super V.I.P
(Bác Sonblack A. Bản rum 19202 pin dùng tốt hơn bản 19209. Bản 19209 còn pin 20%-25% máy reset liên tục. Bác có cách chữa bệnh đó không?)

nguyên văn nè bác ui

Pin của bạn muốn tèo rồi đó! Bạn mượn cục pin mới khác lắp vào là biết ngay thôi mà! Thân!:)

bác Sonblack có nghiên cứu vấn đề pin không, sao tui thấy bản Rom nào cũng có người nói về vụ này zậy...hay là con Oxy già dạo này nó...già thiệt rồi

Rom 6.1 thì đương nhiên tốn Pin hơn các bản WM trước đó! Đơn giản tốn pin vì giao diện bóng bẩy của nó! "Lợi bao nhiêu lần về lực, thì thiệt bấy nhiêu lần về đường đi"!!! Chúc vui!;;):-?:)

buivic

em đang sài cái 19199 của bác sỏn tháy nó rất ổn về cái dụ coppy danh ba vào sim(sim mânger) và có thể thay đổi các phím nong ở 2 góc dưới màn hình. cảm ơn bác sơn nhiều.
hỏi bác sơn có bản rôm 6.1 tf2 nào tích hợp máy cái ở trên thì post cho các anh em thử nha pac sơn.

hoangnam1002hn

Active Member
híc xui cho em quá máy em xạc bị đứt ra àng mua nó bán cho xạc lởm 150k lại còn đắt nũa về cắm được 4 hôm thì gẫy chân cắm ở bên trong mang ra hàng sửa bây giờ chỉ sạc được pin còn up room thì không được thợ nó bảo phải có máy nào hỏng thì mới thay được chán qua dùng pocket mà không được vọc room khác gì cục gạch

nguyen123

Bác Sơn cho mình hỏi, bản ROM này cũng không sync qua Bluetooth được thì fải. Mình thử làm nhiều cách rồi mà không được.

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn cho mình hỏi, bản ROM này cũng không sync qua Bluetooth được thì fải. Mình thử làm nhiều cách rồi mà không được.

Hồng ngoại và Bluetooth vẫn còn một số lỗi chưa khắc phục được bạn à!

Build mới đã có, Core 5.2.19213 build 19213.1.0.4, các bạn chờ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Thanhxau

@SONBLACK: Build mới đã có, Core 5.2.19213 build 19213.1.0.4, các bạn chờ nhé!
Có lâu kkông hả bác ? Chờ mỏi mắt rùi . Hi Hi
Thank bác nhiều

xpresident

ive been using your 19202 rom and ít been working great. was gonna upgrade to this but now i see these numbers here about build 19213.1.0.4... cant understand whats written but is it an upcoming rom? if its gonna come out in a couple of days i dont really want to go through installing all the softwares etc again n again :p so can anyone tell me if im right or wrong?

Sonblack

Super V.I.P
ive been using your 19202 rom and ít been working great. was gonna upgrade to this but now i see these numbers here about build 19213.1.0.4... cant understand whats written but is it an upcoming rom? if its gonna come out in a couple of days i dont really want to go through installing all the softwares etc again n again :p so can anyone tell me if im right or wrong?

Thank you for your interest! Now, I'm performing this version for HIMA after finishing for Atom.
You're right when you said this.
Please wait...

bintang456

hai sonblack,
thank for ur rom,i see htc úe wm 6.1 pro
it very nice and look like sweet and beautiful,
like lg viewty and htc very nice and beautiful,
i ask my xda2 like that,thank for ur hard work
thank from indo xda 2

=D> =D> =D> =D>

Sonblack

Super V.I.P
hai sonblack,
thank for ur rom,i see htc úe wm 6.1 pro
it very nice and look like sweet and beautiful,
like lg viewty and htc very nice and beautiful,
i ask my xda2 like that,thank for ur hard work
thank from indo xda 2

=D> =D> =D> =D>

Thank you so much! Please wait...
Now, the new ROM core 5.2.19213 is finished.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET WM6.1 ROM Core 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 đã hoàn tất, mọi thứ đã được phát hành(21/05/2008).

Chỉnh sửa cuối:

abu8310

Tối tăm mặt mũi vì...ROM's SonBlack

PDAVIET WM6.1 ROM Core 5.2.19213 Build 19213.1.0.4 đã hoàn tất, mọi thứ sẽ được phát hành tối nay (21/05/2008).

Trời, đúng là chóng mặt với tốc độ làm Rom của bác Sonblack. Không biết khi nào bác mới cho ra bản FINAL cho bác & ae đỡ....mệt...hi hi:)):)):))

bintang456

thank u vẻy much sonblack,i'll wait ur rom,
and maybe u can help me,in indonesia i want to try radio 1.14,can u upload radio 1.14 for me,and don't forget for include ur rom "network wizard",in indonesia setting gprs via onthe air,
my xda i íntall rom black clean rom,battery go fast empty,i lov ur rom,
thank to ur great work sonblack,
i lov u from indonesia

=D> =D> =D>

Sonblack

Super V.I.P
thank u vẻy much sonblack,i'll wait ur rom,
and maybe u can help me,in indonesia i want to try radio 1.14,can u upload radio 1.14 for me,and don't forget for include ur rom "network wizard",in indonesia setting gprs via onthe air,
my xda i íntall rom black clean rom,battery go fast empty,i lov ur rom,
thank to ur great work sonblack,
i lov u from indonesia

=D> =D> =D>

Here is the link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26210

hibiki

Có ai bị lỗi khi nhận bluetooth ko? Gửi thì không sao, nhưng khi nhận thì lại báo lỗi..

huy

tôi cũng bị nhu bác nè , gửi thì ok , nhung nhận thì lúc được lúc không !!!!!!!!! chẳng hiểu tại sao nữa ??

Status
Không mở trả lời sau này.