• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19213)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcaovien

Sao mình không thấy link down ExtROM như ở mấy ROm khác của anh SƠn.Hay ROM đây tích hợp sẵn những phần mềm đó lun rùi

Sonblack

Super V.I.P
Sao mình không thấy link down ExtROM như ở mấy ROm khác của anh SƠn.Hay ROM đây tích hợp sẵn những phần mềm đó lun rùi

Tùy bản ROM mà mình build có nó hay là không chứ không phải bắt buộc bản nào cũng có. :D

hoangcaovien

Tùy bản ROM mà mình build có nó hay là không chứ không phải bắt buộc bản nào cũng có. :D

Vậy anh Sơn cho em hỏi lun,bản ROM này tuy giao diện k đẹp bằng bản ROM 19971 của anh mà em đang dùng,nhưng hình như em thấy có vể ổn định hơn phải không anh.Anh biết đấy,bản 19971 của anh em bị lỗi phần tin nhắn(lúc báo lúc k) và nhận cuộc gọi(Người ta gọi 3 hồi chuông rồi thì máy mình mới đỗ chuông.Hic

Sonblack

Super V.I.P
Vậy anh Sơn cho em hỏi lun,bản ROM này tuy giao diện k đẹp bằng bản ROM 19971 của anh mà em đang dùng,nhưng hình như em thấy có vể ổn định hơn phải không anh.Anh biết đấy,bản 19971 của anh em bị lỗi phần tin nhắn(lúc báo lúc k) và nhận cuộc gọi(Người ta gọi 3 hồi chuông rồi thì máy mình mới đỗ chuông.Hic

Bạn hãy tự cảm nhận từng bản rom bằng cách thử dùng nó hoặc đọc hết các bài viết của từng chủ đề nói về từng bản rom, bạn sẽ rút ra được kết luận ngay. :D

tiensylao

Banned
Mình cũng đồng ý với bạn một điều là bản này với bản 19212 là ok nhất đó.! Bản 19212 còn có cái lịch âm nữa đấy. chúc vui;;)

MrThiet

Sau 4 ngày (24-28/12/08) lọ mọ Up Rom , flash tất cả 6 lần. Cuối cùng (chắc chưa cuối hẳn), mình chạy lại bản 19213 (6.1.4.16.PV) của bác Somblack. Trong 5 bản mình thử ,chủ yếu chọn loại có Ramdisk nhỏ 16-32MB . Bản này tuy còn nhiều điểm chưa vừa ý nhưng qua 2 lần chạy thử,mình thấy độ ổn định tốt, đa số giao diện dễ coi (trừ khung số calculator và bàn phím khó nhìn). Với bản này, sau khi cắt tỉa bớt những pm mình muốn cài, Storage còn được 16 và Program còn 41. Nhìn có vẻ còn nhiều, nhưng khi chạy các ứng dụng, Ram sụt giảm nhanh chóng. Hồi đầu, mình cảm thấy mới soft reset thì chạy nhanh, sau 1 hồi chọt chọt, con i-mate chạy chậm dần, tải ct nặng là tự reset luôn.Sau khi đưa Task Manager ra Start menu mới thấy, đây là hậu quả của 30p chọt (mặc dù thoát ct đúng cách) :

.Cũng đành dùng cách lâu lâu chú ý End Task và Clear Temp...máy chạy dễ chịu hẳn. Mình chạy các chương trình GPS map và nhờ Task Manager mà nhận thấy Ozi là chương trình chạy nhẹ nhất , du đang chạy,cũng chỉ tốn Ram chừng 2,5MB . KingMap và Garming đang nghỉ cũng hao gần 5MB. Riêng Vietmap đang nghỉ cũng chơi gần 10MB, khi chạy chắc phải tốn hơn. những trường hợp như vậy, nếu Program còn quá ít do trước đó có những ứng dụng không thoát hết. Máy treo hoặc reset là không tránh khỏi. Đối với GPS, nếu đang ghi Tracklog cho đoạn đường đã đi cả trăm km mà bị Reset thì...ôi thôi rồi !!!
Qua 4 ngày và 6 lần flash Rom, có 1 lần đến 75% thì điện cúp cái bụp. May mà lâu nay làm mấy chuyện tương tự,mình toàn chạy laptop pin tốt, nên cũng đỡ...kêu trời. Hy vọng sau này tìm được bản Rom ngon lành hơn mà kông có,hoặc chỉ 16 MB Ramdisk , mình lại Up tiếp cho I-mate PPC già nua này. Xin cảm ơn Sonblack và các bác . ( Mức "ăn" Ram của vài CT GPS map):

MrThiet

Hè...Gõ xong,link ảnh xong ( cho bài trên). Click" Gửi..." Thì thấy thế này :

.

Cũng không còn thấy bài đâu ..." nhột" quá,các bác ơi..!

Status
Không mở trả lời sau này.