• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19971)

Status
Không mở trả lời sau này.

allstreet

lỗi j à! lâu lâu bạn mất máy cuộc gọi của người khác gọi vào mà không hay biết là hiểu thôi mà.!

cái này chắc do chép nhạc chuông trên thẻ,nếu mún thế thì để lên máy nó mới báo liền,mình cũng từng bị thế,theo mình thì phần báo tin nhắn thì đúng hơn,có tin nhắn mà k báo,cả đèn đỏ cũng k sáng lên,ngay khi mình mở máy nó cũng chẳng báo:Dk bít bạn có bị thế k

theanh1983

Allstreet ơi.HR là ( button power + button reset ) hay chỉ cho button reset ko? nếu chỉ có button reset ko thì em đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn vậy.

tiensylao

Banned
Allstreet ơi.HR là ( button power + button reset ) hay chỉ cho button reset ko? nếu chỉ có button reset ko thì em đã làm nhiều lần rồi nhưng vẫn vậy.
bấm hai cái nút bên hông là nút ghi âm và chụp hình rồi chọt đít đó bạn ơi.Khi đó máy mới HR đưa về tình trạng ban đầu của ban rom bạn up nha.! chúc thành công!

tiensylao

Banned
cái này chắc do chép nhạc chuông trên thẻ,nếu mún thế thì để lên máy nó mới báo liền,mình cũng từng bị thế,theo mình thì phần báo tin nhắn thì đúng hơn,có tin nhắn mà k báo,cả đèn đỏ cũng k sáng lên,ngay khi mình mở máy nó cũng chẳng báo:Dk bít bạn có bị thế k
không đâu bạn ơi.Mình đã chép nhạc chuông vào windown/ring rồi nhưng không ăn thua j cả.còn về phần tin nhắn thì bạn vào advancedconfigtool chỉnh lại là ok thôi.Nó nhiều lỗi quá nên mình bỏ nó về sài lại bản 19213 nên không nhớ nó lỗi gì nha bạn! rất vui khi bạn quan tâm và chia sẻ! chúc vui.!!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

ok,mình cũng thử bản mà bạn nói như thế nào,hwa vừa fải HR lại,chắc do đụng chương trình:DPhần tìn nhắn đã chỉnh lại nhưng cũng vậy thôi,tin nhắn tổng đài báo về mà chẳng thấy báo j cả.Xài thêm 1 máy đảm bảo liên lạc,o2 để vọc

tiensylao

Banned
ok,mình cũng thử bản mà bạn nói như thế nào,hwa vừa fải HR lại,chắc do đụng chương trình:DPhần tìn nhắn đã chỉnh lại nhưng cũng vậy thôi,tin nhắn tổng đài báo về mà chẳng thấy báo j cả.Xài thêm 1 máy đảm bảo liên lạc,o2 để vọc
phần tin nhắn khi mình chỉnh lại bằng advencedconfig thì ok bạn à.nhưng nó lại phát sinh những lỗi khác nên mình đã chuyển về sài lại bản 19213 rồi cũng không nhớ nhiều lắm.! Dạo này bác sơn nhà ta chuyển qua phục vụ cho con atom rùi nên himalya này chắc ít người ghé thăm rồi bạn à.Mình cũng mới sắm con atom pure nên cũng it vọc con himalya này lắm!

hoangcaovien

Hix,sau nhiều ngày mày mò,thé là cuối cùng mình cũng UP được bản ROM của bác Sơn.Bi h nhìn con oxy già oách hơn nhìu.Thanks bac sơn nhìu lém

boy987

Ui bản này vừa nặng vừa lỗi tùm lum xài đi rồi biết đừng vội mừng nhất là cái vụ tin nhắn mặc dù disable nhưng nó vẫn bị điên như thường :)) :))

hoangcaovien

Bản ROM này mình UP xog xài k vấn đề j.Nhưng hôm nay lại phát hiện,k bít mới hay là lâu rùi k để í.Tin nhắn mình gửi OK,chỉ có điều ai đó gởi tin nhắn cho mình lúc tắt màn hình thì thik thì nó báo,thik thì k báo.Đèn đỏ lúc nháy lúc k.Mình thử dùng một máy gởi tin nhắn qua liên tục,đa số là khi tắt màn hình thì nó k tới được.Phải bật màn hình thì mới tới.Có khi đang reo nữa bài chuông tin nhắn thì im bặt.K bik đây có phải lỗi của ROM này k?Có ai gặp tình trạng như mình k?

allstreet

Bản ROM này mình UP xog xài k vấn đề j.Nhưng hôm nay lại phát hiện,k bít mới hay là lâu rùi k để í.Tin nhắn mình gửi OK,chỉ có điều ai đó gởi tin nhắn cho mình lúc tắt màn hình thì thik thì nó báo,thik thì k báo.Đèn đỏ lúc nháy lúc k.Mình thử dùng một máy gởi tin nhắn qua liên tục,đa số là khi tắt màn hình thì nó k tới được.Phải bật màn hình thì mới tới.Có khi đang reo nữa bài chuông tin nhắn thì im bặt.K bik đây có phải lỗi của ROM này k?Có ai gặp tình trạng như mình k?

lỗi đó bạn,mình cũng bị thế.Bạn thử vào system->advanced cònid->messaging-> threaded SMS (chỉnh wa disabled) coi có hết k,mặc dù mình đã chỉnh nhưng cũng bị thế:Dnếu bạn dùng con này cho liên lạc thì coi chừng bị người khác mắng vốn vì k tlời or k tlời tin nhắn đó:D

hoangcaovien

lỗi đó bạn,mình cũng bị thế.Bạn thử vào system->advanced cònid->messaging-> threaded SMS (chỉnh wa disabled) coi có hết k,mặc dù mình đã chỉnh nhưng cũng bị thế:Dnếu bạn dùng con này cho liên lạc thì coi chừng bị người khác mắng vốn vì k tlời or k tlời tin nhắn đó:D

Ừ,để mình thử.Bản ROM này rất tuyệt,chỉ có đìu về tin nhắn thui.Vậy theo bạn,bản ROM nào của anh Sơn là dùng OK nhứt,chắc mình phải up lại thui

boy987

Tốt nhất, tự bào chế cho mình 1 ROM mà xài, người khác làm sao phù hợp ý mình được, nếu được kiếm cái ROM 2003 mà xài, cũ mà hiệu quả , chứ xài dt mà tin tới tin ko , luýc gọi được lúc ko , vứt thùng rác cho rồi

tiensylao

Banned
Tốt nhất, tự bào chế cho mình 1 ROM mà xài, người khác làm sao phù hợp ý mình được, nếu được kiếm cái ROM 2003 mà xài, cũ mà hiệu quả , chứ xài dt mà tin tới tin ko , luýc gọi được lúc ko , vứt thùng rác cho rồi
Chính xác! còn này có thể nói là tới đó là hết thời builrom rùi!>:)

allstreet

theo mình nghĩ hima là máy hỗ trợ thôi,fone chỉ là chức năng phụ,dùng nó như 1 cái pda là ok rồi,mún llạc dùng thêm 1 cái nokia cỡ 1100 hay 6310i là ok.Giờ mà xài 2k3 k cài dc chương trình mới thì nên bán mua 1 con pda khác xài ok hơn,con này già rồi đòi hỏi nhìu là wá khó!!!!

allstreet

Chính xác! còn này có thể nói là tới đó là hết thời builrom rùi!>:)

hehe,vậy fải tậu thêm con nào mạnh mạnh để mà còn thưởng thức wm7 à,có ý kiến nên mua con nào k.Ít ra mong sao Bác Sơn build thêm room fe xài ổn định cho con này nữa là mừng lắm!!!:D

hoangcaovien

Mình cũng có đôi chút kiến thức về tin học,bạn có tài iệu nào hướng dẫn cách tạo ROM,như anh Sơn thường làm không?Mình nghĩ sẽ rất khó đấy

Status
Không mở trả lời sau này.