• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhduy301

\Not khanhduy301.

Để một số ứng dụng trong ROM có thể hoạt động tốt, bạn phải đặt thư mục Cabs và file SDConfig.txt trong thư mục gốc của thẻ nhớ trước khi up rom hoặc trước khi PPC reset sau khi up rom thành công.
Xin hỏi mọi người, thư mục Cabs và File SDConfig.txt lấy ở đâu vậy?
Lần đầu tiên UP ROM nên còn nhiều điều tôi không biết, mong được thông cảm.

allstreet

\Not khanhduy301.

Xin hỏi mọi người, thư mục Cabs và File SDConfig.txt lấy ở đâu vậy?
Lần đầu tiên UP ROM nên còn nhiều điều tôi không biết, mong được thông cảm.

tải file chứa link về trong đó có 2 link,1 link để tải room và công cụ úp room,1 link là để tải thư mục cab và file sdconfig.txt ( cái này giải nén rồi chép hết vô thẻ nhớ,dùng để sau khi úp thành công,ppc sẽ tự cài đặt các file cabs này).Have fun,đã có 1 bài hướng dẫn v6è úp room,theo đó mà lam nha bạn!!=D>

tiensylao

Banned
Đã úp cho con Oxy già >>>>>>> Tuyệt =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Cám ơn Sonblack nhé .
@tiensylao : Bạn không thể nói lịch sự hơn sao :|:|:|:|:|:|:|
Lời nói thật thường thì hơi bị mất lòng nhau! Nhưng bạn có thể đợi thời gian là thước đo tốt nhất cho lời nói hôm nay của mình nhé! Qua bên rom dành cho atom mà nhìn bác sơn nhà ta tung hoành ngang dọc là hiểu thôi. Bác cứ đợi bản FE hay bản 20913 j đó cho dong này đi nha! Hy vọng lời tôi nói có người nghe và lời tôi nói là sai! :-??

pure

Chào các bạn!
Các bạn có thể nói cho mình biết máy mình đang bị bệnh gì không mà vào menu nó không hiện j cả và vào addremove hay đọc tin nhắn cũng không hiện gì cả.Phải khởi động lại mới được và lâu lâu lại bị tiếp! Xin chỉ giáo???

hotguy

akak m đã down bản ROM này về rồi nhưng bị mất nay mún down lại sao nó cứ down về cái file tên là "attachment.php"
Ai chỉ jup m với

Đã bit cák up cho ai bị thì tránh, dùng trình duyệt FireFox nhé

Chỉnh sửa cuối:

MrThiet

Nhìn bản "cuối cùng cho Hima", thấy bộ nhớ "chưa cài gì "...(thêm của mình),chỉ còn 19+34 MB mà rầu thúi ruột. Mấy bữa nay Flash hơn 30 lần rồi,có ngày 4 lần...oải ! Thành thật mà nói, mình muốn up lên WM5-6...vì nhiều software không chịu chạy trên WM2k3se. Những bản WM5-6,không hoặc ít ramdisk (mình đã thử) lại lỗi phần tắt mở GSM. Tất nhiên mua ppc đời mới...khi nó đã cũ với người khác, là một hướng phấn đấu. Khổ nỗi, quỹ "xóa đói giảm nghèo" lại chưa hướng đến mục tiêu này. Thử thêm lần nữa vậy. Cám ơn PdaViet và Sonblack rất nhiều.

MrThiet

Wa...Thật bất ngờ vì bản WM6.1 "cuối cùng cho Hima" lại chạy ngon lành hơn các bản trước (mà mình đã test) rất nhiều. Dù thoạt nhìn hơn 50MB Ram của nó,mình không mấy cảm tình. Giao diện đẹp thì khỏi bàn,nhưng chạy gần hết ct GPS map,mình cài vào mà chưa vấp váp gì là đáng phấn khởi lắm rồi. Không biết để tự động cài các files trong Ext...có hao ram không, nên mình lôi Cab ra cài chủ yếu vào Ramdisk. Do vậy, Storage và Program vẫn còn khá !

"Cuối cùng"rồi thì chắc hết sửa...Bản này cũng không fix được lỗi ở Video camera ,các bản WM5-6 cho Hima đều bị. Chỉ cần xóa ở đâu đó (mình không biết) mấy dòng MMS...Thì khối bác đỡ vò đầu bứt tai vì mất Video recorder. Một bệnh nữa của hầu như tất cả đều bị là tắt Phone thì dễ, mà bật lại rất khó, làm đủ chuyện vẫn trơ trơ, chỉ chờ... reset ! Do vậy mà mình rất muốn cài ct tắt mở phone tự động mà không được. Nó chỉ tắt là khẩn trương thôi.

Một điều nữa, là quả thật các icon của Folder, Storage Card, Ramdisk...Có lạ mắt, nhưng không nổi bật như trước. Tuy vậy điều làm mình băng khoăn không bỏ được WM5-6...Vì anh VietMedic này,quá hữu dụng.
À...Mà không biết từ lần up nào hồi xa xưa, mà "Call Duration" của cái I-mate này có thời gian tổng gọi đến...18 năm !!!

???

MrThiet

akak m đã down bản ROM này về rồi nhưng bị mất nay mún down lại sao nó cứ down về cái file tên là "attachment.php"
Ai chỉ jup m với

Đã bit cák up cho ai bị thì tránh, dùng trình duyệt FireFox nhé

Down về file.rar , nội dung có hướng dẫn và 2 link. Mình vừa download trưa nay, khá nhanh mà..!

MrThiet

Lần này thì buồn thật rồi.Bản 20755 chạy tốt được vài ngày rồi cũng sinh tật. Giống như bị "virus ăn". IE tự nhiên thay đổi bộ dạng và đưa ra thông báo "nghỉ chơi". Chạy trình duyệt khác cũng không vào web được, dù gprs vẫn kết nối nhanh. Chỉnh chọt thủ công cũng không "xi nhê". Đúng là quậy rom "chùa" sướng thật. Được vậy là nhờ thành quả lao động tích cực của các "đầu bếp". Nhưng nếu cố gắng tìm bản rom WM5-6 thật sự ổn định cho những máy vốn được thiết kế cho 2k3, quả là không dễ. Một lần nữa I-mate ppc của mình lại lui về với WM2003se. Thế mới thấm rằng "Chán phở lại về với cơm" là thế nào. !!!

Sonblack

Super V.I.P
Host không còn thì ROM cũng không còn! Bản ROM đã quá lâu rồi mình cũng không còn để mà up lên lại cho các bạn.
The host is died, so the ROM is lost! I also no keep it in my PC.

nhocnam1989

bác soback oi!! cho em hỏi tí. cai phần tăng dung lượng Storage lên 30.53 MB sao em làm thì bước "Chọt bút vào "Unhide ExtROM" để kích hoạt và nó sẽ yêu cầu bạn SoftReset, cứ nhấn OK. Thiết bị sẽ khởi động trở lại" em làm được nhưng đến bước"chọt bút vào "Unlock ExtROM" và cũng lại SoftReset" thi không được. nó báo lỗi "xetrom unlocked"

xuandung11a2

Well-Known Member
bác soback oi!! cho em hỏi tí. cai phần tăng dung lượng Storage lên 30.53 MB sao em làm thì bước "Chọt bút vào "Unhide ExtROM" để kích hoạt và nó sẽ yêu cầu bạn SoftReset, cứ nhấn OK. Thiết bị sẽ khởi động trở lại" em làm được nhưng đến bước"chọt bút vào "Unlock ExtROM" và cũng lại SoftReset" thi không được. nó báo lỗi "xetrom unlocked"

Nếu thông báo "Extrom Unlocked"thì là thành công rồi mà,up luôn lên wm6.1 hay 6.5 đi.:)

Status
Không mở trả lời sau này.