• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

NhatToai

Super V.I.P
Link 4shared tại một số nơi phải nói là không thể tải được cho nên dễ nhầm lẫn là link die.

smartfone

có bác nào có bản ROM ưm 6.5 cho con HTC Dash 3G ko chỉ em với. E đi hỏi mãi mấy cửa hàng bán hoặc up-rom mà chả có chỗ nào có cả. Help me.... plzzzzz...

TranMinhMan

Super V.I.P
có bác nào có bản ROM ưm 6.5 cho con HTC Dash 3G ko chỉ em với. E đi hỏi mãi mấy cửa hàng bán hoặc up-rom mà chả có chỗ nào có cả. Help me.... plzzzzz...

HTC Dash 3G còn gọi là HTC Maple sử dụng HDH Smartphone, bạn có thể qua đây tham khảo thêm và tìm cái bạn cần!

lethienan

Bác ơi có bản rom 6.5 nào cho SE Xperia X2 không ah? Em tìm mãi nhưng không thấy. Nếu có thì bác cho em xin nhé. Bản Rom gốc của máy nặng quá máy chạy í ạch quá. Cám ơn các bác nhiều

clbtrithucviet

Mình đã cài ban !
HD - ROM WM 6.5.x (Core 29007) HPNY -
Glass with Manila v2.5.20181527.1[09/02/2011]
Nhưng sao Ram bé của mình free thấp qua không hơn 70 mb.
Huhu không biết làm sao hết ! Ai biết chỉ mình với !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Có cao thủ nào giúp mình với đi, chư Ram mà Free < 100 mb thì chán lắm .!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác ơi có bản rom 6.5 nào cho SE Xperia X2 không ah? Em tìm mãi nhưng không thấy. Nếu có thì bác cho em xin nhé. Bản Rom gốc của máy nặng quá máy chạy í ạch quá. Cám ơn các bác nhiều
@: Chỉ cho HD1 (BlackStone) thôi. Những dòng máy khác ko thể Up ROM này được đâu.

Mình đã cài ban !

Nhưng sao Ram bé của mình free thấp qua không hơn 70 mb.
Huhu không biết làm sao hết ! Ai biết chỉ mình với !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Có cao thủ nào giúp mình với đi, chư Ram mà Free < 100 mb thì chán lắm .!

RAM > 100MB là dùng với Theme Windows default đấy! Còn với Manila khi khởi động là hơn 80MB sử dụng qua nhiều ngày RAM còn 70MB ko bao giờ sục dưới 50MB là chuẩn rồi.

blackcat_1390

Chào các bác. em mới Up lên bản W.M 6.5 (Core 29007) hôm qua. nhưng em thấy cái bàn phím nó nhìn khác so với bàn phím của bản V104 của bác Quang quá. vậy có cách này chỉnh lại được ko. em me cái Phim dó lắm. hơn nữa trong phần Comm Manager-> mục Chang 3G ý. sao em ko vào sửa mạng thành WCDMA hoặc GSM được mà chỉ có thể bật tắt 3G được thôi, vì khi bật 3G nó toàn chuyển sang chế độ AUTO, nên ở vùng sóng 2G mà khoẻ, 3G yếu,toàn bị át thôi à.
Em mới học Up nên chưa có nhiều kinh nghiệm mong các bác giúp đỡ và chia sẻ
Thanks.!

AnhPheCT

Chào các bác. em mới Up lên bản W.M 6.5 (Core 29007) hôm qua. nhưng em thấy cái bàn phím nó nhìn khác so với bàn phím của bản V104 của bác Quang quá. vậy có cách này chỉnh lại được ko. em me cái Phim dó lắm. hơn nữa trong phần Comm Manager-> mục Chang 3G ý. sao em ko vào sửa mạng thành WCDMA hoặc GSM được mà chỉ có thể bật tắt 3G được thôi, vì khi bật 3G nó toàn chuyển sang chế độ AUTO, nên ở vùng sóng 2G mà khoẻ, 3G yếu,toàn bị át thôi à.
Em mới học Up nên chưa có nhiều kinh nghiệm mong các bác giúp đỡ và chia sẻ
Thanks.!

Bạn nên dùng Keyboard VNkeyb 2.2 gõ được tiếng Việt có dấu và nhiều Skin sau, và để quản lý tốt cước GPRS, Bạn nên dùng ctr NoData mở NoData disable hết, khi nào cần kết nối GPRS thì Enable lên, Chế độ BB nên để tự động (Auto) nhé! Bạn chỉ cần vào Commanager chọn Off 3G để Phone thôi Vậy là Bạn sử dụng GSM (2G), khi cần thiết chỉ cần Bật 3G lên là được, còn mọi thứ trong Commanager chọn Off hết.

Chỉnh sửa cuối:

tuuquy

Đây là chủ đề ROM của Blackstone mà, sao các bác dòng máy khác cứ vào hỏi ngậu xị thế nhỉ? Cận thận up nhầm là tiu đời con máy đó!

Bigphil

Hi, AnhPheCT

Minh cung da sd lau con HD2 T-Leo ma jo no chay cham voi lai giao dien khong bat mat( OS: 5.2.21892 & Manila version: 2.5.20121412.2 ; Rom ver: 2.13.531.1 (90963) WWE thi xin hoi minh co the upgrade no len Core 29005 (Manila 2.5.2019....) khong ban?

Nho ban tu van giup!!
Thanks!

Hi, AnhPheCT

Minh cung da sd lau con HD2 T-Leo ma jo no chay cham voi lai giao dien khong bat mat( OS: 5.2.21892 & Manila version: 2.5.20121412.2 ; Rom ver: 2.13.531.1 (90963) WWE thi xin hoi minh co the upgrade no len Core 29005 (Manila 2.5.2019....) khong ban?

Nho ban tu van giup!!
Thanks!
Sao Rom dành cho dòng máy HD1 (BlackStone) mà các dòng máy khác cứ vào hỏi có úp được không là sao??? Rom dành cho dòng máy nào thì chỉ úp được cho dòng máy đó thôi... Máy của bạn là HD2 thì sang bên BOX LEO để tham khảo nhé...

AnhPheCT

Cập nhật ngày 08/03/2011
Test feedback. Thank all.
- Add new core 29008.
-Add full glass Manila theme.
-...................

images

Thông tin bản ROM mới cập nhật bài 1 & bài 2

HD - ROM WM6.5x (Core 29008) SE -
Manila v2.5.20212114.0 [08-03-2011]

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

thanks thế nào được nữa khi đã thanks rồi hả anh?!
Cảm ơn anh nhiều nhiều về những bản ROM nóng hổi và chất!

nguyenquoctrong

là không kèm theo bất cứ chương trinh nao add thêm vào đó, để giao diện nguyên gốc, ai muốn chỉnh sữa gì thì tự chỉnh đó

AnhPheCT

Đang build core 29009 số đẹp! Sẽ up lên host sớm nếu có thể...................!