• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PFW C6v40-5233v50 bản hoàn thiện - binh24 - Đánh giá, hình ảnh...

thainguu

PFW C6v40-5233v50 bản hoàn thiện - binh24 - Đánh giá, hình ảnh, link...

Vậy là sau nhiều ngày chờ đợi, die máy lên xuống vì test các bản beta, giờ chúng ta đã có một bản ported firmware hoàn chỉnh, khá ổn định, gần như nguyên gốc nhưng đã được tối ưu (hacked, một số mod nhỏ...)

Cảm ơn anh Bình, và các cooker, porter trên PNHT.

Em vừa mới nâng cấp nên có một số hình ảnh, đánh giá, và link download cho các bác :D

Một số hình ảnh c6v40 trên 5233v50:

Một số đánh giá nhận xét ban đầu:

- PFW (ported firmware) chạy tốt, khá ổn định, tuy nhiên chưa mượt mà cho lắm, hơi lag chút, cái này là do port nguyên bản từ C6 qua nên chưa tinh chỉnh nhiều.

- PFW ko gỡ bỏ những ứng dụng mặc định như: My Nokia, About, Help, Share Online...

- PFW được cook sẵn một vài mod nhỏ: màn hình landscape Symbian Anna, menu mode.

- Music player chưa đc tùy chỉnh, vẫn đọc nhạc ở E\Sound

- Điều đặc biệt là camera đã được sửa lỗi hoàn toàn, icon flash bị gạch chéo ko dùng đc, tha hồ chọn các scene cũng ko bị lỗi flash ^_^ Thanks Bình lần nữa :D

- Browser tuyệt vời, phiên bản mới nhất của Symbian Anna.

- Theme có 2 theme, mặc định ko icon Anna, em cài thử theme có icon Anna thì xài tốt

Một số bug nhỏ em phát hiện: Thoát nhạc hay trình xem ảnh thì quay trở về menu :D

Link download:

1. Vào thằng trang blog của bác Bình để ủng hộ bác ấy (và cũng tôn trọng quyền tác giả):
http://duybinh24.blogspot.com/2011/06/hot-c6-v400021.html

2. Dành cho các bác ít thời gian, em đã leech sang host down nhanh hơn.
RM-625 CORE v1.1 binh24 copyright - upload by thainguu
RM-625 ROFS2 binh24 copyright - upload by thainguu

Chỉnh sửa cuối:

anhphu18

bác ơi cho mình hỏi, nếu mình đang sài n97mini, thì muốn flah cái này thì chỉ cần đổi số 50 thành 40 thôi là đc phải k

ThanhTungHT

Active Member
Vậy là tối nay có cái để vọc rùi ^^
À,mà rofs2 này e đã thêm gì vào chưa đó? Để a còn xử nó!
Cảm ơn em rất nhiều nhé!

thainguu

bác ơi cho mình hỏi, nếu mình đang sài n97mini, thì muốn flah cái này thì chỉ cần đổi số 50 thành 40 thôi là đc phải k

bác đang ở version mấy? muốn chuyển qua PFW này thì đồng nghĩa bác sẽ nâng cấp máy 5233 lên v50.1.102, và ko thể hạ phiên bản được (trừ phi ra tiệm). Nếu muốn xài C6-5233 thì bác chỉ việc flash 2 file mà bác Bình cung cấp với JAF là xong. Ko liên quan ji tới việc bác đang dùng CFW N97.

thainguu

Vậy là tối nay có cái để vọc rùi ^^
À,mà rofs2 này e đã thêm gì vào chưa đó? Để a còn xử nó!
Cảm ơn em rất nhiều nhé!

em tôn trọng anh Bình nên đâu dám, chưa xin phép mà :D

Cập nhật hình ảnh Anna Browser, Ovi map, Ovi Store của C6v40-5233v50

Anna Browser

Có cả bàn phím QWERTY mini

Ovi Store vẫn phiên bản cũ nhé

Ovi Maps cũng vậy

Đính chính, Swype unlock xài được ở chế độ landscape :))

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

có cần lập nhiều topic c6 vậy k. sao mình flash bản của binh mà die hoài nên xài bản c6v40 của mình

thainguu

Vẫn chưa có tiếng việt à chủ thớt?
ko có tiếng Việt nhưng có ngôn ngữ để viết :(

có cần lập nhiều topic c6 vậy k. sao mình flash bản của binh mà die hoài nên xài bản c6v40 của mình

nhiều anh em đề nghị em nhận xét và lập topic mà bác :D

lethanhtung90 nói:
Ý anh là,e đã Cook Mod nào vào chưa đó? Vì thấy Theme cũng khác?

phiên bản fresh 100%! :))

ThanhTungHT

Active Member
Ừm,Ok tối nay mình sẻ xữ nó.Có tiếng Việt trên Blg Bình rồi đấy! Down về và Cook vào thôi!

zienqn77

ai cũng bị hay chỉ mình mình bị nhỉ. flash xong lần đầu chọn quốc gia xong thì màn trắng xóa, reset lần 1. reset xong vào đến HS ấn vào màn hình không nhận lệnh, rs lần 2. đến lần thứ 3 thì được rồi mà chưa biết có bị nữa không.

ThanhTungHT

Active Member
ai cũng bị hay chỉ mình mình bị nhỉ. flash xong lần đầu chọn quốc gia xong thì màn trắng xóa, reset lần 1. reset xong vào đến HS ấn vào màn hình không nhận lệnh, rs lần 2. đến lần thứ 3 thì được rồi mà chưa biết có bị nữa không.

Có thể là lỗi hệ thống đấy! Bạn thử flash 1 lần nữa nhé! Sau đó báo lại cho bình!

thainguu

à, flash xong thành công thì lần đầu cứ để yên máy đấy, nó sẽ xuất hiện màn hình trắng xóa :D

cứ để đấy khoản 3 phút, rồi tắt máy khởi động lại là xong.

lethanhtung90 nói:
Ừm,từ từ,xem Rofs2 ổn định rùi mới Cook chứ!

bác phải cook một bản tốt nhất nhé bác :D mọi công cụ và các mod thì bên blog bác Bình có hết :D Tin tưởng bác :))

ThanhTungHT

Active Member
à, flash xong thành công thì lần đầu cứ để yên máy đấy, nó sẽ xuất hiện màn hình trắng xóa :D

cứ để đấy khoản 3 phút, rồi tắt máy khởi động lại là xong.

bác phải cook một bản tốt nhất nhé bác :D mọi công cụ và các mod thì bên blog bác Bình có hết :D Tin tưởng bác :))

E báo cho Bình cái màn hình trắng xóa đấy đi.Xem Bình nói gì?

nhoxjnhzai

Tiếng việt tự thêm vào đòi hỏi j nưã .vẫn đang dùng port tự chế tối test luôn port này tks ty cho sang host khác :))=))