• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Pin zinc - Pin lô bằng cách đo bằng đồng hồ vạn năng ?

halamnguyen

Thấy có người nói là biết có thể đo được dung lượng pin bằng đồng hồ vạn năng . Vậy ai biết cách đo , chỉ dùm mình . Mình muốn đo pin con O2 IIs của mình xem nó thật hay giả . :-?:-? . Bạn nào có chi tiết cách sử dụng cái đồng hồ đó ko. Chỉ cho mình nha .

Hoàng Lâm - 0909 145 597 .

orange_244

Banned
Thấy có người nói là biết có thể đo được dung lượng pin bằng đồng hồ vạn năng . Vậy ai biết cách đo , chỉ dùm mình . Mình muốn đo pin con O2 IIs của mình xem nó thật hay giả . :-?:-? . Bạn nào có chi tiết cách sử dụng cái đồng hồ đó ko. Chỉ cho mình nha .

Hoàng Lâm - 0909 145 597 .

cần gì phải đo mới đo mới biết hiện nay chỉ có pin đi kèm theo máy mới được tạm gọi là zin. còn mua pin ngoài người ta nói pin zin tức là bạn săp bị lừa:D.thực tế mua pin trên thị trường mua được pin chất lượng cao là tốt lắm rồi.những pin xuất xứ (made in china) thực chất là pin đúng của TQ còn pin mà ghi (made in japan) là pin đểu bởi vì Nhật bản không san xuất pin để bán xuất khẩu.

halamnguyen

Lúc trước mình mua 1 cục O2 XDA IIs - 1490 mAh - Made In Taiwan - giá 150.000 đ . Họ nói là pin phụ kiện. Nguyên hộp đàng hoàng . Về xài tốt hơn cục pin Zinc đã bị chai bớt 1 phần - 2 ngày mới hết , cục cũ 1-1.5 ngày .
Sau đó. ông anh mình kêu mua dùm 1 cục cho con O2 XDA II, mua cũng ở chỗ đó luôn - 1600 mAh - Made In Taiwan - giá 150.000 . Về xài có nửa ngày là hết pin . Pó tay .

Bây giờ mọi thứ đều có thể làm giả được. Nhìn y chang như thật. Khó phân biệt lắm .
Chỉ có cách đo đạc chính xác mới biết được bạn ơi - Ví dụ như cách này :

===> Cục pin zinc của O2 XDA IIs : Bỏ vào máy, mở nhạc nghe, chỉnh màn hình sáng trung bình , cho màn hình sáng hoài ko tắt. Nếu khoảng 3 phút trở lên pin mới tụt 1% là OK, pin tốt. Tính là : 3 phút * 100(%) = 300 phút mới hết pin . Vậy là xài liên tục 5 tiếng . Quá tốt .
===> Pin lô : xài khoảng 1-2 phút là tụt 1% .

orange_244

Banned
Lúc trước mình mua 1 cục O2 XDA IIs - 1490 mAh - Made In Taiwan - giá 150.000 đ . Họ nói là pin phụ kiện. Nguyên hộp đàng hoàng . Về xài tốt hơn cục pin Zinc đã bị chai bớt 1 phần - 2 ngày mới hết , cục cũ 1-1.5 ngày .
Sau đó. ông anh mình kêu mua dùm 1 cục cho con O2 XDA II, mua cũng ở chỗ đó luôn - 1600 mAh - Made In Taiwan - giá 150.000 . Về xài có nửa ngày là hết pin . Pó tay .

Bây giờ mọi thứ đều có thể làm giả được. Nhìn y chang như thật. Khó phân biệt lắm .
Chỉ có cách đo đạc chính xác mới biết được bạn ơi - Ví dụ như cách này :

===> Cục pin zinc của O2 XDA IIs : Bỏ vào máy, mở nhạc nghe, chỉnh màn hình sáng trung bình , cho màn hình sáng hoài ko tắt. Nếu khoảng 3 phút trở lên pin mới tụt 1% là OK, pin tốt. Tính là : 3 phút * 100(%) = 300 phút mới hết pin . Vậy là xài liên tục 5 tiếng . Quá tốt .
===> Pin lô : xài khoảng 1-2 phút là tụt 1% .

pin mua ở tiệm bạn test như vậy dc ah?? bó vào máy có bật máy dc đâu mà test kiểu đó!:D hên xui bạn ơi căn bản người bán có lương tâm ko nữa ko thì suốt đời bạn cũng ko kiếm đc pin tốt đâu!!! chúc may mắn:D

huy120

Banned
mua pin thì hên xui!! dung rui` chi nua~ mình mua mấy lần quen bít mà vân~ bị lua` đó kia`.:D

conan0211

Member
pin o2iis em mua có 65k thui sài, cũng thấy dc,dùng bt>2 ngày,
wifi 1,5h mới hết,dùng đến <10% tắt máy.
mới d2ung o2iis lần đầu kô biết pin vậy có đạt yêu cầu chưa,
thấy cũng rẽ nên định mua thêm 1 em nữa

Satan

pin o2iis em mua có 65k thui sài, cũng thấy dc,dùng bt>2 ngày,
wifi 1,5h mới hết,dùng đến <10% tắt máy.
mới d2ung o2iis lần đầu kô biết pin vậy có đạt yêu cầu chưa,
thấy cũng rẽ nên định mua thêm 1 em nữa
conan ở đâu mà rẻ vậy? chỉ chỗ mình với! :D
Posted via Mobile Device

conan0211

Member
dạ em ở sài gòn,mua tiệm trên dg 3/2,
pin brand new nhe',không phải cũ,tiem gì tên gì ????thành dó,gẩn nguyễn tri phương tren duong 3/2 di ve huong LTK ngay cho den sanh đõ đầu tiên,có cái bảng MALATA màu đỏ,,mà pin bán người ta bh chỉ 1 tuần thôi,
pin e mua 1 tháng rùi,dung trên 2 ngày phà phà,
mới sáng sạc dầy nghe goi cở 5 cuộc ca ngày tuot chưa tới 10%,còn trên 90%
rom 6.5xplore luôn.:D

anh em mua nhớ để lại e 1 cục nhé,thấy chỗ nào bán rẽ hơn mấy tiệm giua NTP và SVH,
hjhj

Chỉnh sửa cuối:

halamnguyen

pin brand new nhe',không phải cũ,tiem gì tên gì ????thành dó,gẩn nguyễn tri phương tren duong 3/2 di ve huong LTK ngay cho den sanh đõ đầu tiên,có cái bảng MALATA màu đỏ,,mà pin bán người ta bh chỉ 1 tuần thôi,

anh em mua nhớ để lại e 1 cục nhé,thấy chỗ nào bán rẽ hơn mấy tiệm giua NTP và SVH,
hjhj

Thanks conan0211. Trước giờ mình cũng mua ở tiệm phụ kiện Thịnh Phát và Quyền Phát ở 3/2 . Giá 120 k .Mà là pin Made In China mới đau chứ. Còn mua ở 92 Trần Nhân Tôn thì 150k. Made In TaiWan. Để kiếm chỗ đó thử coi.

LongXuyenBoy

hjhj

Tí nữa chạy ra đó mua thử, cục pin đang dùng để sạc cả đêm chưa đầy, sạc full để ko, lâu lâu nghe, gọi, nt 1 ít đc 7-8h hết trơn :|

LongXuyenBoy

Chỗ đó đâu phải tên ??? Thành
Nó tên Thịnh Phát, từ Nguyễn Tri Phương chạy xuống hướng Lý Thường Kiệt, tới đèn xanh đèn đỏ ngã tư Nguyễn Ngọc Lộc, dừng đèn đỏ, nhìn wa tay phải là thấy tiệm đó. Mà bữa nay nó lên 70k rùi :| đang sạc rùi xài thử xem sao :)>-

halamnguyen

Nó tên Thịnh Phát, từ Nguyễn Tri Phương chạy xuống hướng Lý Thường Kiệt, tới đèn xanh đèn đỏ ngã tư Nguyễn Ngọc Lộc, dừng đèn đỏ, nhìn wa tay phải là thấy tiệm đó. Mà bữa nay nó lên 70k rùi :| đang sạc rùi xài thử xem sao :)>-

À há ! Thì ra là Thịnh Phát. Bữa ông anh mua ở đó. Cục pin lô nó nhẹ hều hà ! Nhìn ngoài sau Made In China là biết tại sao nó rẻ vậy rồi . Chắc mua mấy cục này là hên xui đó . Cứ thử xem .

Satan

ông anh test thử rùi cho ý kiến nhé! để mai hay mốt j em đi mua thử xem!

LongXuyenBoy

Để sạc nguyên đêm. Sáng 6h rút sạc ra. Để ko, nhận duy nhất 1 tin nhắn. Tới giờ là 11h30 còn đc 80% pin >"<
Uổng 70k wá :((

halamnguyen

Để sạc nguyên đêm. Sáng 6h rút sạc ra. Để ko, nhận duy nhất 1 tin nhắn. Tới giờ là 11h30 còn đc 80% pin >"<
Uổng 70k wá :((

Thôi mà, tiền nào của đó mà, mua 1 cục xài được 1/2 ngày, mua thêm 1 cục nữa, xài thêm 1/2 ngày nữa. Cũng gần bằng 1/2 thời gian sử dụng của 1/2 cục pin xịn rồi chứ bộ. Mình nói vậy chứ ko có ý chọc bạn đâu nha. Kiếm cục pin dung lượng cao mà xài cho sướng. Vì lức trước mình cũng mua ở đó mà. Xài đâu bằng pin xịn. Tiền nào của đó thôi .
Có 1 cách phân biệt pin xịn , dỏm nè ==> Pin dỏm nó nhẹ lắm, cầm cục xịn rồi cầm cục dỏm là biết liền .

Satan

Thôi mà, tiền nào của đó mà, mua 1 cục xài được 1/2 ngày, mua thêm 1 cục nữa, xài thêm 1/2 ngày nữa. Cũng gần bằng 1/2 thời gian sử dụng của 1/2 cục pin xịn rồi chứ bộ. Mình nói vậy chứ ko có ý chọc bạn đâu nha. Kiếm cục pin dung lượng cao mà xài cho sướng. Vì lức trước mình cũng mua ở đó mà. Xài đâu bằng pin xịn. Tiền nào của đó thôi .
Có 1 cách phân biệt pin xịn , dỏm nè ==> Pin dỏm nó nhẹ lắm, cầm cục xịn rồi cầm cục dỏm là biết liền .
vậy pác Lâm chỉ chổ mua pin xịn và cho biết giá cụ thể lun đi! để anh em cìn tham khảo nữa chứ! :D
Posted via Mobile Device