• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

Zenki

Super V.I.P
Hồi trước Tết ÂL mình cũng bị quả lừa rất rất..đau :(( Vì đã ham rẻ mà mua phải N95 8G TQ với giá...4,5tr!!!! :(( Mình qua Q3 mua. Mia nó! Mình đang xài N82 vậy mà cũng để nó lừa nữa! Ngốc thiệt!!! :| Rứa là lại phải mua con N95 8G chính hãng khác! :(( Thiệt là giang hồ hiểm ác wá mà!!! :(:(
Bị cái này thì không đổ lỗi cho ai được :D

TraiNgheoHn

em muốn biết số IMEI thì làm như thế nào a???
em ko biết cái này

Bạn bấm *#06# nó sẽ hiện imei của bạn, bạn đối chiếu số đó với số ở thân máy sau pin nhé. xem nó có trùng hay không.

tissot

làm sao có thể check pin và phụ kiện zin theo hãng đc các bạn,mình mới mua con ê63 hàng chíng hãng của FPT có thẻ club đàng hoàng mà có 4triêu rẻ hơn ở ngoài 600 ngàn mình thấy nghi wá mong các bạn giúp đỡ

vnpt1706

làm sao có thể check pin và phụ kiện zin theo hãng đc các bạn,mình mới mua con ê63 hàng chíng hãng của FPT có thẻ club đàng hoàng mà có 4triêu rẻ hơn ở ngoài 600 ngàn mình thấy nghi wá mong các bạn giúp đỡ

sau chỉ có 4tr vậy trời !có lầm không đó
phụ kiện không quan tâm (e 63 phụ kiện chỉ 1 tai nghe thôi).
Kiểm tra imel máy xem có trùng với thẻ và và máy không (*#06#)

tissot

tai nghe thì có ký hiệu HS125 ngưng mà dây nhỏ và mỏng léc à ko niết có đúng theo máy ko anh?

taiphong

đơn giản nhất là mang máy lên Care check hoặc gọi cho care nói khó nhờ họ check cho IMEI, mà nói khéo vào không có họ bắt mang lên care

marshall

Mấy cái này dòm cái màn hình và camera là bít liền đâu cần phải check nhiều đâu mấy anh.

ddhuans

Em thấy các bác cứ lăn tăn máy thật máy giả.
Đã bước vào box này chắc các bác cũng biết cái cơ bản của đt thật với đồ giả là gì: HĐH Symbian...
Đem theo 1 máy có bluetooth, kèm theo 1 file soft đã sign,cer rồi chuyển wa máy định mua thì đố con giả nào cài đc...
Máy TQ mà có đc HĐH Symbian nữa thì Nokia chắc phá sản từ lâu rồi...

neo1105

Em thấy các bác cứ lăn tăn máy thật máy giả.
Đã bước vào box này chắc các bác cũng biết cái cơ bản của đt thật với đồ giả là gì: HĐH Symbian...
Đem theo 1 máy có bluetooth, kèm theo 1 file soft đã sign,cer rồi chuyển wa máy định mua thì đố con giả nào cài đc...
Máy TQ mà có đc HĐH Symbian nữa thì Nokia chắc phá sản từ lâu rồi...

Nói như bro cũng đúng (thằng Tàu em cũng tin nó chưa làm được giả Symbain, nhưng ko chắc 100% đâu nhé, tàu mà) tuy nhiên cái mọi người sợ giả ở đây liên quan nhiều cái. Một cái ĐT đâu chỉ cần mỗi H Đ H xịn đâu bác.

hoatdong

Máy giả hay thật nhìn xem giao diện của máy là biết liền mà, ai ở Đà nẵng muốn mua
máy nhưng sợ mìn thì PM, tôi sẽ giúp.

TraiNgheoHn

Nhìn giao diện giờ cũng khó phát hiện được, Ku giot_tinh_cay_dang hôm qua khoe mình là làm được giao diện y chang máy tàu cho con n95 8g đấy.

hongtoan

giờ trên mấy wed mua bán toàn nói hàng hồng kông ko?em đt nói chuyện hàng hồng kông là hàng TQ mà,pa đó nói hàng TQ khác hồng kông khác pa đó còn bảo đãm với em,em nói 1 câu pa đó cút máy luôn..ủa em nhớ hồng kông trả cho TQ năm 97 vậy nó ko phải của TQ hã?pó tay luôn

poison071089

Đọc đâu trong bõ HTC Diamond còn có hàng TQ có cài WM, main chip ram hẳn hoi, chỉ khác tốc độ !
Thằng sym này cứ bình tĩnh có hết !
Posted via Mobile Device

Symbian made in china chưa chắc đã là hàng tàu như các bác nói nhé:D
N95 8G phiên bản N95-5 ở TQ có đủ mọi chức năng và giống hệt N95 8G thường thấy nhưng lại không có wifi.

ddhuans

Nói như bro cũng đúng (thằng Tàu em cũng tin nó chưa làm được giả Symbain, nhưng ko chắc 100% đâu nhé, tàu mà) tuy nhiên cái mọi người sợ giả ở đây liên quan nhiều cái. Một cái ĐT đâu chỉ cần mỗi H Đ H xịn đâu bác.

mua smartphone mà bác bảo DT ko cần hdh xịn thi bác xài mấy con S40 cho rồi,bon chen vô đây chi.Nếu chỉ cần xem phim nghe nhạc chụp ảnh tốt thì khối con đt làm đc, và nó đc gọi là phone chứ ko đc thêm chữ smart ở đầu đâu bác.

Còn WM như bro nào đó nói đt TQ có, thì đó là 1 hãng lớn của TQ mua license để đc tích hợp WM vào đó bác. Bản thân HĐH trên đt ko phải muốn tích hợp là tích hợp đâu bác à. Nên đồ nhái ko bao giờ có chuyện có 1 HĐH WM hay Symbian đúng nghĩa cả.Có thể copy đc giao diện, nhưng cài ứng dụng thì ko bao giờ đc cả.

Còn N95-5 bro giot_tinh_cay_dang nói thì đó là 1 phiên bản chính hãng Nokia bán riêng cho thị trường China, nên đó là hàng chính hãng chứ ko đc xếp vô dạng hàng nhái nữa nha bro.ngoài ra còn có N95-6 với 8gb bộ nhớ nữa.

Đã vào box này chắc 90% các bác đều biết cài phần mềm cho điện thoại, thảo luận linh phụ kiện thật giả nghe còn có lý chứ thảo luận phân biệt máy giả hay thật nữa thì cũng bó tay với các bác =))

neo1105

mua smartphone mà bác bảo DT ko cần hdh xịn thi bác xài mấy con S40 cho rồi,bon chen vô đây chi.Nếu chỉ cần xem phim nghe nhạc chụp ảnh tốt thì khối con đt làm đc, và nó đc gọi là phone chứ ko đc thêm chữ smart ở đầu đâu bác.

Còn WM như bro nào đó nói đt TQ có, thì đó là 1 hãng lớn của TQ mua license để đc tích hợp WM vào đó bác. Bản thân HĐH trên đt ko phải muốn tích hợp là tích hợp đâu bác à. Nên đồ nhái ko bao giờ có chuyện có 1 HĐH WM hay Symbian đúng nghĩa cả.Có thể copy đc giao diện, nhưng cài ứng dụng thì ko bao giờ đc cả.

Còn N95-5 bro giot_tinh_cay_dang nói thì đó là 1 phiên bản chính hãng Nokia bán riêng cho thị trường China, nên đó là hàng chính hãng chứ ko đc xếp vô dạng hàng nhái nữa nha bro.ngoài ra còn có N95-6 với 8gb bộ nhớ nữa.

Đã vào box này chắc 90% các bác đều biết cài phần mềm cho điện thoại, thảo luận linh phụ kiện thật giả nghe còn có lý chứ thảo luận phân biệt máy giả hay thật nữa thì cũng bó tay với các bác =))

Nói linh tinh gì đấy ku, là tôi nói mua máy về ko chỉ cần duy nhất 1 cái HĐH là xịn mà cần nhiều cái khác nữa. Lần sau chưa đọc kỹ thì đừng phát biểu linh tinh nhé.