• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

ddhuans

Nói linh tinh gì đấy ku, là tôi nói mua máy về ko chỉ cần duy nhất 1 cái HĐH là xịn mà cần nhiều cái khác nữa. Lần sau chưa đọc kỹ thì đừng phát biểu linh tinh nhé.

Vâng, N series và E series ko có HĐH thì giá trị cái máy giảm đi 1 nửa...
Nếu cần chụp hình ngon, quay phim đẹp, ổ nhớ lớn, nghe nhạc hay thì bác ko cần phải mua N95 đâu...
Em thấy bác mới là ng nói linh tinh đấy, nói như bác thôi bác xài điện thoại Tàu đi, bác ko cần HĐH, chỉ cần chụp hình , quay phim, nghe nhạc thì mua cái N95 của Tàu chứ mua của Nokia chi cho nó mắc...

binhseu

Một cái ĐT đâu chỉ cần mỗi H Đ H xịn đâu bác
@ ddhuans: Mình nghĩ cái đầu của bạn đúng hơn là ko thể hiểu nổi ý của người ta, lần sau nên đọc kĩ trc khi trả lời nhé. Nghĩa là 1 chiếc dt ko chỉ cần mỗi hdh xịn mà còn cần nhiều những chức năng tác vụ hợp lý khác nữa.

N + E mà ko có hdh thì ko đáng để gọi bằng những cái tên chữ cái đầu như vậy. Hàng Tàu sao bằng được hàng chính hãng mà lại đem vô so sánh thế...

ddhuans

vâng, các bác nói vậy thì em cũng chịu, smartphone mà các bác bảo H Đ H cũng ko wan trọng, wan trọng những tính năng khác thì thôi, hèn chi các bác cứ loay hoay lo nghĩ các phân biệt máy thật máy nhái mãi ko ra cũng đáng, trong khi cái dễ nhất để phân biệt thì ko biết xài.
1 câu của CEO Nokia từng nói, Symbian chính là smartphone của chúng tôi, nói vậy chắc các bác cũng hiểu

neo1105

vâng, các bác nói vậy thì em cũng chịu, smartphone mà các bác bảo H Đ H cũng ko wan trọng, wan trọng những tính năng khác thì thôi, hèn chi các bác cứ loay hoay lo nghĩ các phân biệt máy thật máy nhái mãi ko ra cũng đáng, trong khi cái dễ nhất để phân biệt thì ko biết xài.
1 câu của CEO Nokia từng nói, Symbian chính là smartphone của chúng tôi, nói vậy chắc các bác cũng hiểu

Cậu có bị làm sao ko đấy, nôm na là tôi nói là HĐH rất quan trọng nhưng mà bên cạnh hệ điều hành thì các thứ khác của ĐT cũng quan trọng. Cậu không biết đọc hay là ... vậy, mệt với cậu quá.

kanichiwa

Ê các You ơi!!!
Cho tui hỏi cái này cái :Mấy hôm trc qua cầm con N73 ME của ông anh ra Đặng Dung để bán hộ, nó lật cục pin ra coi coi 1 lúc rồi kêu máy hàng ngoài vs hàng up từ hàng thường lên ME :(. Vậy nó coi kiểu gì đó mấy You :-?? ,mà hàng ngoài là hàng thế nào đó

JuRay-Duan

N73 thường và N73ME

Ê các You ơi!!!
Cho tui hỏi cái này cái :Mấy hôm trc qua cầm con N73 ME của ông anh ra Đặng Dung để bán hộ, nó lật cục pin ra coi coi 1 lúc rồi kêu máy hàng ngoài vs hàng up từ hàng thường lên ME :(. Vậy nó coi kiểu gì đó mấy You :-?? ,mà hàng ngoài là hàng thế nào đó

Đó là nó coi cái code đằng sau máy, code của N73 thường và N73 ME là khác nhau (mình kô nhớ rõ từng code), sau đó có thể nó xem phiên bản FW = cách nhấn *#0000# nếu version FW là của N73ME mà code dằng sau lại là của N73 thường, thì nó sẽ bít máy bạn từ N73 thường up lên N73 ME mà, cũng giống như N70ME với N70 thường vậy :)
Hàng ngoài có lẽ là hàng xách tay đóa, mà bạn bán đc cái N73 đó chưa, đc nhiu vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

coct

Chào cả nhà! Em định mua con E71, search trên mạng thấy chỗ thằng Phát Tài Mobile (www.dienthoaiphattai.com)bán con E71 xách tay mà giá chỉ co 2Triệu trong khi đó giá xách tay ngoài thị trường là 6triệu.Em nghi ngờ quá,chỗ nào đúng vậy?Mọi người tư vấn giúp em nhé!! Thanks!

Steavankas

Máy nào cũng zậy. Muốn phân biệt thật giả. Chỉ việc xem IMEI lên web search là xong. Còn nếu mua máy mà muốn kiểm tra thì rất dễ nhận biết qua việc xài thử các chức nặng,...

Steavankas

Chào cả nhà! Em định mua con E71, search trên mạng thấy chỗ thằng Phát Tài Mobile (www.dienthoaiphattai.com)bán con E71 xách tay mà giá chỉ co 2Triệu trong khi đó giá xách tay ngoài thị trường là 6triệu.Em nghi ngờ quá,chỗ nào đúng vậy?Mọi người tư vấn giúp em nhé!! Thanks!

=)) Xách tay thiệt đó bạn có điều ở Trung Quốc, Đài Loan đem về thoaj :)):)):)). Tốt nhất mua máy ở các trung tâm úy tín, chật lượng, đáng tin cậy. Đừng 1 phút thấy rẻ rùi hối tiếc à ^^!

HuynhThanh

Đây chắc cú là hàng dõm rùi! Hàng xách tay đúng chất hiện nay tùy phiên bản cũng trên 6tr bạn à!

huymanh90

Các bạn cho mình hỏi trang web nào của nokia cho chek code xem là pin thật hay giả.Mình mới mua quả pin nokia cho n73me 150k o tgdd không biết là thật hay giả nữa

nhanotc

Máy giả hay thật nhìn xem giao diện của máy là biết liền mà, ai ở Đà nẵng muốn mua
máy nhưng sợ mìn thì PM, tôi sẽ giúp.

Nhìn giao diện mà bác biết đc hàng thật hay hàng tàu cơ à.. Bác quả thật là quá tài giỏi đấy =D>=D>=D>=D>

longwall

Bạn check giúp E71 có số Imei: 352925021812393
code: 0569371
Mình mua hàng xách tay, giá 6 triệu, BH 6 tháng

HaiBanh

Nhìn giao diện mà bác biết đc hàng thật hay hàng tàu cơ à.. Bác quả thật là quá tài giỏi đấy =D>=D>=D>=D>

Các dòng khác thì ko biết như nào, chứ mình thấy iphone với nokia thì nếu bạn tiếp xúc quen hằng ngày thì chỉ cần nhìn giao diện, dzô menu thì cũng biết dc là hàng tàu, với lại mình có cách này cũng okie lắm, nếu nokia S40 thì nhấn *#7780#, S60 thì *#7370# nếu nó hỏi restar là dc, vì theo mình biết hàngTàu chưa nhái dc khâu này ;;)

vuongtrungduong

Các dòng khác thì ko biết như nào, chứ mình thấy iphone với nokia thì nếu bạn tiếp xúc quen hằng ngày thì chỉ cần nhìn giao diện, dzô menu thì cũng biết dc là hàng tàu, với lại mình có cách này cũng okie lắm, nếu nokia S40 thì nhấn *#7780#, S60 thì *#7370# nếu nó hỏi restar là dc, vì theo mình biết hàngTàu chưa nhái dc khâu này ;;)

cách test hay đó,quả thật mình cũng thấy hàng Tìu nó chưa có chiêu này.thanks bạn.

HaiBanh

Các bạn cho mình hỏi trang web nào của nokia cho chek code xem là pin thật hay giả.Mình mới mua quả pin nokia cho n73me 150k o tgdd không biết là thật hay giả nữa

Pin nó có tốt ko thì mình ko biết nhưng Chắc chắn là giả, vì theo như mình biết ở TGDĐ và ở V.Thông A lun đi chăng nữa ko bao h có bán bin JIN nokia, chỉ có lên nokia care mới có thôi...còn phân biệt thì mình thường nhìn tem. hàng thật thì tem rất sáng và rõ có ghi chữ NOKIA và 1day số vòng tròn từ 1-12 màu xanh, chữ OGIRIN và năm sản xuất màu đỏ (tem giả thì ghi rất hờ hững và màu mực ko sáng)
Pin Nokia thật luôn có tem laser, viền xung quanh logo Nokia là chữ "Originial Enhancements" liên tục, rất nhỏ...
Mình chỉ nói lên những KN của mình thôi, để chắc ăn bạn cứ đem theo 1máy của Nokia theo mở nắp máy mà so sánh là chắc cú nhất :p

hoatdong

Hiện nay chưa có trang nào cho kiểm tra mã pin để phân biệt thật giả cả:-?

HuynhThanh

Của bạn nè:

Information on IMEI 352925021812393

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia E71
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q1 2008
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 352925-02-181239-3
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35292502
Serial Number 181239
Check Digit 3