• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm bản đồ miễn phí cho người VN cần giúp đỡ!!!

justenough

Hiện tại chúng tôi đang xử lý các yêu cầu gửi đến cho chúng tôi nên các bạn vui lòng chờ đợi thêm tí nữa nhé. Chúng tôi sẽ gửi lại cho các bạn qua mail các bạn gửi yêu cầu cho chúng tôi.
Xin cám ơn các bạn
JustEnough

justenough

Đây là một số image về sản phẩm:

lonebeast

Sau một thời gian dùng một số phần mềm bản đồ, mình thấy phần mềm bản đồ nên cho thêm phần tùy biến đối với bản đồ dành cho người sử dụng như: chỉnh sửa tên đường, sửa thông tin một chiều (nếu có tùy biến một chiều dành cho ô tô là quá đỉnh), đưa cảnh báo giới hạn tốc độ, chỉnh sửa danh bạ (ví dụ như địa chỉ một cơ quan thay đổi, khi ta đến chỗ mới ta có thể chỉnh lại thông số của cơ quan đó)...
Chúc các bạn thành công!

hungchip

Mình nhất trí với ý kiến của lonebeast. Ngoài ra Bạn có thể cho phép tùy biến thêm chức năng vẽ thêm đường trên bản đồ(mình biết là chwcs năng này hơi khó), bởi vì nhiều khi bản đồ chưa kịp cập nhật thêm những đường mới mở, đường tắt (những đường này rất có ích khi tắc đường hoặc cần đi nhanh).
Nếu không đc, thì có thể thêm chức năng update để mọi người có thể đống góp thêm những thông tin mới.

nhân tiện cho mình 1 bản để test với...dc: nkh1626@yahoo.com

justenough

@lonebeast:cám ơn những ý kiến đóng góp của bạn
@hungchip: Bạn có thể gửi yêu cầu qua web cho chúng tôi được không (hoặc gửi mail qua contact@pydod.com)
@sweetangle1: bạn đã nhận được email của chúng tôi chưa?

hungchip

Mình thử cài và làm theo hướng dẫn rôi. nhưng khi chạy CT, active xong thì màn hình trắng tinh. kh làm gi đc. K biết có bị lỗi gì k?

justenough

@hoaphuongdothang5: chạy được bạn ạ.
@hungchip: Hiện tại có một lỗi nhỏ như bạn nói là màn hình trắng tinh khi mở bản đồ xong. Bạn zoom in nó sẽ hết. Lỗi này chúng tôi sẽ khắc phục ở phiên bản tiếp theo.
Cám ơn các bạn!
Bạn nào chưa gửi yêu cầu cho chúng tôi thì gửi trên: http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html nhé.
Bạn nào gửi rồi (quá 1 ngày chưa nhận được) thì gửi gửi yêu cầu lại cho chúng tôi.
Chú ý: rất nhiều bạn gửi email cho chúng tôi bị sai, các bạn hãy sử dụng email các bạn thường hay sử dụng nhé!
JustEnough

lycucu

bạn ơi ! cách đăng ký là: tải phần mềm về cài vào máy! mở PGuider 2009 lên nó hiện ra bảng "đăng ký sử dụng" và có số Device ID trong đó mình gửi số Device ID cho bạn là đăng ký phải không bạn!

Chỉnh sửa cuối:

hungchip

bạn ơi ! cách đăng ký là: tải phần mềm về cài vào máy! mở PGuider 2009 lên nó hiện ra bảng "đăng ký sử dụng" và có số Device ID trong đó mình gửi số Device ID cho bạn là đăng ký phải không bạn!

Đúng rồi, bạn cứ làm như thế. Nhưng trc tiên bạn phải vào trang http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html đăng ký, rồi cung cấp đc mail và sẽ đc đc gửi active key là dùng đc.

Chỉnh sửa cuối:

tuaneic

Bạn ơi cho hỏi, mình cai pm trên máy, copy bản đồ sang thẻ nhớ, đã kích hoạt thành công, chọn mục bản đồ thì không tìm thấy bản đồ đâu cả???

DuongTrunghuy

Bạn phải đặt dữ liệu bản đồ theo đừơng dẫn này nhé: Storage Card\Pydod\Data\VietNam\PyNav. thế là hiện bản đồ lên ngay.

tuaneic

Rất cám ơn bạn, phần mềm chạy khá ổn, tuy nhiên có hiện tượng thỉnh thoảng bị mất file dữ liệu bản đồ lại phải cóp lại (ko biết tại máy mình hay tại phần mềm) và thỉnh thoảng chạy bị treo. Mình muốn hỏi các bạn có nâng cấp dữ liệu bản đồ không, vì dữ liệu của các tỉnh lẻ còn sơ sài quá.

iphonelover

Rất cám ơn bạn, phần mềm chạy khá ổn, tuy nhiên có hiện tượng thỉnh thoảng bị mất file dữ liệu bản đồ lại phải cóp lại (ko biết tại máy mình hay tại phần mềm) và thỉnh thoảng chạy bị treo. Mình muốn hỏi các bạn có nâng cấp dữ liệu bản đồ không, vì dữ liệu của các tỉnh lẻ còn sơ sài quá.

Bạn ơi cho mình 1 bản chay thử nhé. Địa chỉ mail của mình là : chi_thanh411@yahoo.com.
Mình cám ơn bạn trước nhé!
Các bác chịu khó vào web http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html yêu cầu. Họ gửi nhanh lắm mà. Các bác gửi ở đây lúc xót bác nào có phải khổ không?

boydeptrai

pm rất hay. Thankss
Nhưng còn vấn đề về chữ Hoa và chữ Thường, nếu tên đường ghi trên bản đồ mà là chữ Thường thì coi như pó tay ko tìm ra đc, vì trên bàn phím chỉ có chữ Hoa mà gõ chữ Hoa thì pm lại ko tìm ra??!!