• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm bản đồ miễn phí PGuider phiên bản mới

spiderman_anhvu

hic thế hả các bác, sorry anh MINHTHANG. CŨNG CHƯA HIỂU SAO anh chưa dùng được file âm thanh nhỉ. hay anh sang down lại file dữ liệu về xem nhé

Cảm ơn em để anh Down lại thử.

Bác ơi, sao chưa thấy bác gửi cho mình bản PGuider mới có hỗ trợ GPS Built-in như trong bài bác hướng dẫn, có gì thì bác cũng phải confirm 1 cái chứ :-/

nhunguyen12

xài con N73 ME, cài vào xài cũng được mà tiếc là máy không hổ trợ GPS nên không sự dụng tối đa chức năng của nó, nhưng dù sao cũng coi được bản đồ cả nước, mà một số thành phố thì pó tay luôn, nó không có đường trong đó, chác chỉ có ở thành phồ lớn thôi, như hồ chí minh, còn bình dương chẳng mở được từng con đường cả, hay là thiếu dữ liệu, chắc nó kém hơn Vietmap rồi. tôi kiểm tra thì như thanh phó6 Nha trang, chẳng thấy đường chỉ thấy phường thôi, pó tay, con đường thì không phải là đường vẽ mà là dấu chấm đỏ, ai boe61t là sao không xin chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

justenough

hi các bạn,
Hiện tại PGuider đã có bản cập nhật (thêm tính năng kết nối GPS built in trong máy). Bạn nào máy có GPS built in thì vào http://pydod.com/vi/pguider2009launch.html để yêu cầu lại file .sis cho chúng tôi nhé.
Phiên bản cập nhật này cũng fix luôn lỗi khi open map thì màn hình trắng xóa (đối với dòng S90).
Các bạn nào chưa nhận được mail của chúng tôi sau khi các bạn gửi quá 2 ngày có thể có nguyên nhân từ:
1. mail các bạn cung cấp bị sai
2. mail các bạn yêu cầu chúng tôi do lỗi server nên chúng tôi ko nhận được
Trong trường hợp này các bạn gửi lại mail cho chúng tôi nhé (địa chỉ email bạn thường dùng nhất)
Về data đúng là có một số chỗ chưa chính xác, chúng tôi sẽ cập nhật thêm.
Cám ơn các bạn,
JustEnough

xiaohuang

Cái này mình thấy nó hay mắc lỗi đường ngược chiều quá. Khi chọn điểm đi điểm đến nó chỉ xác định quãng đường ngắn nhất chứ không biết tránh đường ngược chiều. Đi theo nó dễ bị police tóm quá.
Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Cái này mình thấy nó hay mắc lỗi đường ngược chiều quá. Khi chọn điểm đi điểm đến nó chỉ xác định quãng đường ngắn nhất chứ không biết tránh đường ngược chiều. Đi theo nó dễ bị police tóm quá.
Posted via Mobile Device
Hic, cũng hạn chế nhiều chứ đâu thể tuyệt đối được bạn. Mình đi đường thì mình cũng phải biết ngó trước ngó lui biển báo này nọ chứ, đổ lỗi cho phần mềm sao được ? Nếu nó chính xác tuyệt đối thì đâu cần dzạy luật giao thông làm gì, ai có đk mua đt về cài PM bản bồ chỉ đường vào đi có phải đơn giản không ?

spiderman_anhvu

Nói chung thì cái này cũng chỉ mang tính chất hỗ trợ và tham khảo thôi bạn à, vì bạn biết tình hình giao thông ở mình rồi đấy, hôm nay còn 2 chiều ngày mai đã là 1 chiều rồi. Đến ngã tư này mở đường nhưng luật lại không cho phép rẽ trái mà phải đi vòng lên 1 đoạn rồi mới được vòng về... nói chung là có vài cái rất lằng nhằng và hơi vô lý nữa. Mấy cái đó mà đưa vào để lập trình cũng khó lắm vì tính biến động của giao thông là khá lớn, chỉ chính xác được phần nào thôi :)

hung66000

Hic, cũng hạn chế nhiều chứ đâu thể tuyệt đối được bạn. Mình đi đường thì mình cũng phải biết ngó trước ngó lui biển báo này nọ chứ, đổ lỗi cho phần mềm sao được ? Nếu nó chính xác tuyệt đối thì đâu cần dzạy luật giao thông làm gì, ai có đk mua đt về cài PM bản bồ chỉ đường vào đi có phải đơn giản không ?

Nói như bạn M thấy cũng k đc . Đây đâu phải đổ lỗi cho phần mềm mà mọi ng text thử thấy lỗi nhiều về đường 1 chiều nên góp ý kiến để mong các phiên bản ra sau có thể Sửa các lỗi đó và mong nó hoàn thiện hơn . Chứ cứ dùng phần mềm biết sai mà cứ để vậy dùng k góp ý kiến j thì bản thân người viết ra ct cũng k thể tự M biết hết đc các lỗi đó mà sửa. Vậy các phiên bản ra sau làm sao có thể hoàn thiện hơn đc :D

Chỉnh sửa cuối:

justenough

hi các bạn,
Thực ra không có phần mềm nào ra là hoàn hảo ngay cả. Thế nên chúng tôi rất mong khi mọi người sử dụng PGuider có cái gì làm được, cái gì chưa làm được thì góp ý cho chúng tôi. Mỗi người chắc chỉ mất khoảng 5 phút để đóng góp nhưng đối với chúng tôi và công động đó quả là những điều vô cùng cần thiết và quý báu. Mong nhận được ngày càng nhiều lời khuyên, góp ý từ các bạn để PGuider trở thành người bạn thân thiết và không thể thiếu được của mọi người!
Thân,
JustEnough

tranhaiquan

Bác ơi, sao chưa thấy bác gửi cho mình bản PGuider mới có hỗ trợ GPS Built-in như trong bài bác hướng dẫn, có gì thì bác cũng phải confirm 1 cái chứ :-/

hi rất sory bạn mấy hôm nay cùng thầy giáo đi làm đề tài khoa học ở dưới TB nên o online được. hiện tịa bạn lấy lại file đi nhé
đã có thêm tính năng định VỊ gps built in rồi đó ạ .bạn kích vào đây để lấy nhé.

phiên bản mới hỗ trợ 1 số tính năng sau

* Thêm tính năng kết nối GPS built-in (Đối với các dòng có tích hợp GPS: N96, N95, N85, N82, N79, N78, E90, E71, E66, 6220 Communicator, 6110 Navigator)
* Fix lỗi màn hình trắng xóa khi mở bản đồ trên dòng S90 3rd.

spiderman_anhvu

hehe, chiều nay vừa gửi request vào hòm contact@pydod.com và lấy được PGuider bản mới rồi các bác ạ. Theo em, có lẽ ai cần thì send trực tiếp mail cho hòm trên thì được kết quả nhanh hơn :p. Nhận xét ban đầu là tốc độ bắt GPS cũng tương đối nhanh, ngồi trên tầng 7, gần cửa kính connect sau tầm 5-7s. Chưa test xem đi đường sẽ thế nào. :)

Vấn đề là vẫn chưa tìm thấy làm cách nào để chọn tính năng dẫn đường, chỉ tìm thấy mỗi chức năng chạy mô phỏng thôi :-?

Chỉnh sửa cuối:

hoatdong

E61i cài vào thì được nhưng khi nhấn vào biểu tượng thì ko thấy lên. Lỗi gì vậy, nhờ mọi người giúp. Cám ơn trước

troly

Well-Known Member
E61i cài vào thì được nhưng khi nhấn vào biểu tượng thì ko thấy lên. Lỗi gì vậy, nhờ mọi người giúp. Cám ơn trước

Bạn đã tải dữ liệu về chưa vậy? Nếu ko có thì làm sao nó thực hiện được.

boyPDA

Ứng dụng này Đúng là nhảm thật.
Viet map thì hổ trợ cho máy có GPS
Còn thằng này thì tưng tưng hơn :)) đúng là phản tính chất 123

Quả thực đây là một ứng dụng có thể thay thế ứng dụng Việtmap trong tương lai.:-?Dù sao đây cũng là bản thử nghiệm nên cũng không tránh khỏi những sai sót nhất định.:-?Bản thân bạn là môt vip mà góp ý "tế nhị" như vậy sao?:-??Bạn có viết được phần mềm như vậy không mà nói thế?:-?phải biết trân trọng sức lao động cũng như chất xám của người khác chứ.X-(

iphonelover

Cám ơn bác. Em đang khám phá ứng dụng PGuider. Quả thật đầu tiên là cảm giác thấy giao diện đẹp, chuyên nghiệp, ứng dụng nhanh. Mà phải công nhận các bác làm hướng dẫn sử dụng hay thật. Free mà thế này thì không hiểu các bác làm kiếm tiền sẽ thế nào nhỉ =D>
Cám ơn vì tinh thần công đồng của các bác!

nhunguyen12

nếu không lầm thì có người trong diễn đàn làm chương trình này
justenough thì phải, nói thật là tôi sống ở Đà Lạt mà mở bản đồ chặng thấy con đường nào cả, cả thành phố nha trang nữa, hay quy nhơn,..v.v nên vì vậy nếu có thể fix và đưa ra giống vietmap thì hay quá bởi vietmap tôi không cài cho N73 ME vì không tích hợp GPS nên nếu khắc phục càng sớm càng tốt, post lên cho mọi người nha
nó có nhiều cái còn thiếu, nhưng dù sao cũng cám ơn vì đã post và cái này free nên cũng ok thôi. tôi đang xài nó mà
dù sao cám ơn nhiều nha

khoa125

mình đã tải và đăng kí nhưng ko cài vào máy N95 được bạn ơi, có ai biết cài chỉ mình với