• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm bản đồ miễn phí PGuider phiên bản mới

Status
Không mở trả lời sau này.

MAN16678

Cách lấy mã số Bản đồ PGuider
Bạn điền đầy đủ các thông số trước khi gởi:

Email của bạn (*)
Tên của bạn
Device ID của bạn
Model PDA/smartphone bạn đang dùng
Thông tin thêm ( không cần thiết)

Đăng ký theo địa chỉ sau:

http://www.pydod.com/vi/sendDeviceID.html

Đăng ký được nhớ Thanks một cái nhé bạn...:))

Chỉnh sửa cuối:

hlp

bạn nào cho mình hỏi 1 chút, mình dùng phần mềm này cho i900 thấy ko bám đường khi sử dụng gps( tức là nó chỉ báo địa chỉ hiện tại sau khi xác định thôi, sau đó nếu mình di chuyển thì nó ko bám theo, chỉ khi bấm vào nút hình "hồng tâm" thì nó mới lại hiện vị trí của mình, chả lẽ đi đường cứ phải bấm nút đó để úpdate vị trí hiện tại của mình sao :(?)
bác nào biết chỉ cho mình với, thanks

PhongQuang

Super V.I.P
bạn nào cho mình hỏi 1 chút, mình dùng phần mềm này cho i900 thấy ko bám đường khi sử dụng gps( tức là nó chỉ báo địa chỉ hiện tại sau khi xác định thôi, sau đó nếu mình di chuyển thì nó ko bám theo, chỉ khi bấm vào nút hình "hồng tâm" thì nó mới lại hiện vị trí của mình, chả lẽ đi đường cứ phải bấm nút đó để úpdate vị trí hiện tại của mình sao :(?)
bác nào biết chỉ cho mình với, thanks
PGuider 2009 dành cho PPC chưa hỗ trợ GPS built-in đâu bạn, phải chờ bản fix tiếp thôi.

duy8889

em vào settings - system - about - device ID. nhưng chỉ thấy divice name với description thôi ah, hix. device ID tìm ở đâu thế mấy bác?

em đang xài o2 neo

MAN16678

Trả lời

em vào settings - system - about - device ID. nhưng chỉ thấy divice name với description thôi ah, hix. device ID tìm ở đâu thế mấy bác?

em đang xài o2 neo

Chép dữ liệu vào thẻ nhớ. Cài đặt chương trình.
Chạy chương trình sẽ xuất hiện:

Số Device ID là dãy số C6D6..... như hình (số mang tính minh họa- của bạn sẽ khác )

Chúc bạn thành công.

duy8889

cho em hỏi chút. em down về rồi, còn data down về copy vô đâu thế?

sry vì em k chịu đọc kĩ trước khi làm ^_^!

xin nói lun để mấy người giống em khỏi thắc mắc thêm:

copy data theo cấu trúc link sau : (thẻ nhớ)\pypod\data

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

Mình vào phần bản đồ nhưng không có gì mặc dù đã cop data vào thẻ nhớ. Có ai giúp được không

MAN16678

- Chép dữ liệu vào thư mục gốc thẻ nhớ theo đường dẫn: thẻ nhớ\pydod\Data\VietNam\trong thư mục này sẽ có file (PyNav.map)
- cài chương trình, mình chọn bộ nhớ thẻ.
- Chạy chương trình sẽ xuất hiện hình ảnh sau:

- Ghi lại số Device ID gởi đăng ký để lấy số kích hoạt chương trình.
- Điền số kích hoạt chương trình vào sẽ xuất hiện:

- Chọn ô Bản đồ, xuất hiện tiếp:

- Chọn dòng chữ VietNam Dữ liệu bản đồ việt nam, xuất hiện:

- phóng to/ thu nhỏ bản đồ bằng dấu +/-, muốn xem tỉnh/ thành phố nào chỉ cần kéo bản đồ về trung tâm sau đó phóng to lên.

Ngoài ra có chức năng chỉ đường rất hay.. mời các bạn khám phá tiếp.

Chúc cài đặt thành công...Xin chào

mars2008

Mình ko rõ lắm về cái GPS :
lúc đầu thì chỉ xuất hiện 3 -4 dãy số màu đỏ bên phải khung gps và nhìn xuống thấy ghi : Tín Hiệu : yếu . Nên cũng nghĩ là đang trong nhà thì như thế , nhưng khi mình ngồi quán cafe bên đường thì mở ra thấy thấy full hết các dòng bên khung phải gps nhưng tín hiệu ở dưới khung vẫn ghi là yếu , tốc độ - độ cao - giờ - N - E ko thay đổi gì ngoài con số 0 to tướng , và nó cũng ko định vị được mình ở nơi nào trên bản đồ .
Mình xài con ssI900 , cổng cài là com3 cho gps program port , com9 cho gps hardware port 4800 như hướng dẫn của các tiền bối trong các topic khác .
Mong mọi người chỉ cách sử dụng
Thx

PhongQuang

Super V.I.P
Mình ko rõ lắm về cái GPS :
lúc đầu thì chỉ xuất hiện 3 -4 dãy số màu đỏ bên phải khung gps và nhìn xuống thấy ghi : Tín Hiệu : yếu . Nên cũng nghĩ là đang trong nhà thì như thế , nhưng khi mình ngồi quán cafe bên đường thì mở ra thấy thấy full hết các dòng bên khung phải gps nhưng tín hiệu ở dưới khung vẫn ghi là yếu , tốc độ - độ cao - giờ - N - E ko thay đổi gì ngoài con số 0 to tướng , và nó cũng ko định vị được mình ở nơi nào trên bản đồ .
Mình xài con ssI900 , cổng cài là com3 cho gps program port , com9 cho gps hardware port 4800 như hướng dẫn của các tiền bối trong các topic khác .
Mong mọi người chỉ cách sử dụng
Thx
PGuider 2009 dành cho PPC chưa hỗ trợ GPS built-in đâu.

ng2mat

Sao các bác không phát triển một option để phần mềm di chuyển bản đồ theo tọa độ ? Đi mà cứ phải chọc để biết mình đang ở đâu thì bất tiện lắm :-??

Romance8x

bác cho em xin cái code với. ID: C3A95AB0B13F4898. Máy em đang dùng là HTC Touch Diamon 3700. Thanks

MrThiet

Ôi !...mình cũng đang thắc mắc về vụ "chạy đâu chọt đó",chớ bản đồ không tự động chạy theo GPS. Không biết phiên bản này đã thêm được chức năng "moving map" chưa (không thì uổng quá). Mấy người hỏi rồi mà các bác Pydod cứ...lơ. Buồn ghê !!!

kencolor

mình đang sử dụng chương trình này, chưa khai phá kỹ nhưng thấy rất hay,hình ảnh đẹp, nhưng mình chưa biết để làm sao nghe âm thanh được mong các bác chỉ giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.