• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chặn cuộc gọi và SMS tốt nhất hiện nay

MinhThang

Manager
PM nài nhái y chang như Advanced Call Manager. Có chặn tin nhắn nhưng lại không có trả lời tự động. Mà cái trả lời tự động quan trọng hơn. Tin nhắn có thể xóa bằng tay, không cần chặn cũng chẳng sao vì ít có người dám SPAM tin nhắn, tốn tiền :D. Dù sao cũng thanks.

Mình thì lại thích chặn cuộc gọi, chặn tin nhắn luôn. Đã chặn thì không cần trả lời.:D

thanhnam711

:DCopy từ đâu ra chỉ mình với.Copy ở đâu tôi đều ghi rõ nguồn cả,đừng nghĩ rằng tôi ít viết bài mà đánh giá vậy nhé.Tham gia các diễn đàn di động tôi chỉ có 2 nick chính là codontinhsau vàh handh.Tôi bắt đầu làm forum từ cái ngày đầu tiên phong trào forum khởi xướng những năm 2000.Cũng từng làm admin quản trị một số diễn đàn của trường của lớp,cùng từng viết "tút" đăng báo kiếm tiền thời sinh viên.
Mấy người làm web kì cựu chắc biết cài thời forum mã nguồn mở phbBB,PHPNuke,NukeViet,IPB rồi VBB.Thời các hacker Việt Nam "tranh dành địa bàn,choảng nhau chí chóe".
Mặc dù giờ chuyển ngành không còn theo nghiệp IT nhưng những kiến thức cơ bản nhất về mạng,văn hóa mạng của tôi vẫn đủ dùng không đến nỗi phải ăn cắp,copy bài của người khác.

gì mà phản ứng ghê thế, mình nói "chỉ e là" thôi chứ có "bắt tận tay" hay "chỉ thẳng mặt" handh là đồ copy bài, là đồ vô văn hóa mạng đâu mà phùng mang trợn má như muốn ăn tươi nuốt sống mình thế nhỉ.:)):)):)). Đừng căng thẳng quá handh nhá :)). thanks vì pm nhé.

MinhThang

Manager
gì mà phản ứng ghê thế, mình nói "chỉ e là" thôi chứ có "bắt tận tay" hay "chỉ thẳng mặt" handh là đồ copy bài, là đồ vô văn hóa mạng đâu mà phùng mang trợn má như muốn ăn tươi nuốt sống mình thế nhỉ.:)):)):)). Đừng căng thẳng quá handh nhá :)). thanks vì pm nhé.

Hãy cẩn thận trước khi muốn nói người khác, thật sự muốn góp ý thì cũng phải lựa lời, không nói càn bạn nhé, PV chỉ đón nhận những người thật sự muốn đóng góp, còn có ý gì khác thì xin mời đi chỗ khác.

lamnt0702

Nói năng chốn công cộng phải cẩn thận,"uốn lưỡi 7 lần trước khi nói" nhé,kể cả "chỉ e là" thì cũng vậy thôi,bạn đã có tiền sử vi pham nỗi quy diễn đàn và đã tưng bị cho đi nghỉ mát rồi mà vẫn ko sợ sao?

P/S: Mình tặng riêng bạn câu này : "Đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma" bạn ạ :)

gannine

Hãy cẩn thận trước khi muốn nói người khác, thật sự muốn góp ý thì cũng phải lựa lời, không nói càn bạn nhé, PV chỉ đón nhận những người thật sự muốn đóng góp, còn có ý gì khác thì xin mời đi chỗ khác.

Đúng là như vậy rồi ,đã mất công đổ mồ hôi sôi nước mắt, để dăng bài cho mọi người ma lại nói không xuy nghĩ gì cả, thật là chán cho cái thằng đó :-??

ankhang2001

Người ta thường nói "Chim khôn hót tiếng rảnh ran, người khôn nói tiếng diệu dàng để nghe" Rất mong các pác luôn ủng hộ điễn đàn đừng có ăn thua ở đây không tốt đâu nha mấy pác ơi. Hoà giải là biện pháp tốt nhất cho những người có văn hóa đó.

thanhnam711

Đúng là như vậy rồi ,đã mất công đổ mồ hôi sôi nước mắt, để dăng bài cho mọi người ma lại nói không xuy nghĩ gì cả, thật là chán cho cái thằng đó :-??

thôi thì "cái thằng đó" xin lỗi vì phút giây không "xuy" nghĩ nhé, pdaviet quả là nơi hấp dẫn, đến cả những kẻ thuộc cõi chết như bạn gannine đây cũng mê. thanks mọi ngươì đã góp ý:D:D:D:D

lamnt0702

thôi thì "cái thằng đó" xin lỗi vì phút giây không "xuy" nghĩ nhé, pdaviet quả là nơi hấp dẫn, đến cả những kẻ thuộc cõi chết như bạn gannine đây cũng mê. thanks mọi ngươì đã góp ý:D:D:D:D

Của bạn đây:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=564418&postcount=18

Đừng nghĩ dùng 2 nick mà qua mắt được các mod nhé ;) Có thê xem được IP mà,2 nick mà cùng một IP :)) Bạn diễn giỏi lắm :))

hoanbt11

Tôi thấy dùng ACM để chặn cuộc gọi là tiện nhất, chặn gần như ngay lập tức, còn Private Call And Sms chậm mất 1 hồi chuông. Tuy nhiên, các chức năng khác cũng như chất lượng bài viết thì hơn hẳn rồi. Thanks.

minhnguyenhoang

hix!!!Mod thân mến!!Có cách nào làm cho cái thèn nài chạy nhanh hơn hok???mình chạy file lớn quá nên hơi tốn kém thời gian..Giúp mình với.Thanks

0907084234

Mình làm như bạn mà ko khóa dc cái file muốn khóa mình vào ybrowser vẫn xem dc như thế là sao xin cho ý kiến. Thanks

tinhdau00

anh HANDH ơi. em cài vô máy. dùng rất tốt. nhưng em chưa có code anh à. anh làm ơn cho em code với

Huycl2507

Mình đã cài đặt đc , nhưng k có code . Bạn nào giúp mình với :(

Imei : 352924027723290

diemhen_mobile

theo mình thì phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn tốt nhất thì ít nhất phải sài 02 phần mềm kết hợp. không có phần mềm hoàn hảo cả. được cái nọ thì mất cái kia. phần mềm chặn cuộc gọi hoàn hảo nhất phải là phần mềm chặn làm cho đối phương không biết mình chặn và có nhiều tùy biến như gởi lại tin nhắn hoặc tự bắt máy. quan trong nhất là chặn tin nhắn phải đạt yêu cầu là khi có tin nhắn tới, trên màn hình không hiển thị cái biểu tượng có tin nhắn đến, nhưng sau đó vào bên trong vẫn xem nội dung tin bình thường (đương nhiên là phải qua bước nhập mật khẩu. chặn cuộc gọi đến đã có quá nhiều phần mềm như ACM chẳng hạn, còn chặn tin nhắn (đặc biệt hữu ích khi có nhiều em) thì chưa thấy phần nào qua mặt Mclener. tin nhắn đến chỉ rung nhẹ một phát và mất dấu hoàn toàn. hay là ở chỗ đó, nhiều phần chặn tin vẫn có biểu tượng tin nhắn nhỏ nhỏ trên màn hình hoặc delete luôn.

hutzest

mình cài xong bây h vào sử dụng nó báo bằng tiếng Anh kiểu như là hết hạn dùng thử,phải register ,bạn giúp mình với nhé