• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chạy trên PC hỗ trợ up firmware offline cực kỳ mạnh mẽ.

abc4ever

~.~ em vẫn thấy cái soft này nó sao sao ý
cả 2 RM của 5700 đều ko có phiên bản 5.11 mà số má phiên bản cứ loạn hết cả lên ý
:(

thuhangtbc

anh thanhdhl2003 up bằng hộp box chuyên dụng hay up offline không cần box chuyên dụng.
Mong anh sớm hướng dẫn cách up tv 5800 cho anh em mở rộng kiến thức với nha

kjzzlove

Đúg rồi đấy ạ ?? down về rồi thì UP FW như thế nào ạ , anh hướg dẫn chi tiết đi :)

WiSoul

mọi người coi zùm em cái này ih, hix hix

banana2008

Cho mình hỏi N82 mà mình muốn chuyển đổi code qua FW nào có cả tiếng VIỆT và tiếng Hoa có không? bạn nào có code cho mình nhé

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi N82 mà mình muốn chuyển đổi code qua FW nào có cả tiếng VIỆT và tiếng Hoa có không? bạn nào có code cho mình nhé

2 ngôn ngữ đó ko nằm cùng 1 phiên bản fw được bạn à, chọn 1 trong 2 đi.

HaiBanh

Anh KJR cho e hỏi, máy 3110c fw mới là 7.21 có tiếng việt nhưng từ hôm qua tới hnay e dùng navafirm này thì ko thấy có bản VN, ý e mún hỏi là mình phải tìm fw có chử "VIET NAM" mới dc hay sao a? nó có nằm "ẩn" chung với các quốc gia khác ko,? ví như fw euro thì khi úp vào máy nó có ngôn ngữ tiếng anh, ý , đức, pháp....

Kojiro

Super V.I.P
Anh KJR cho e hỏi, máy 3110c fw mới là 7.21 có tiếng việt nhưng từ hôm qua tới hnay e dùng navafirm này thì ko thấy có bản VN, ý e mún hỏi là mình phải tìm fw có chử "VIET NAM" mới dc hay sao a? nó có nằm "ẩn" chung với các quốc gia khác ko,? ví như fw euro thì khi úp vào máy nó có ngôn ngữ tiếng anh, ý , đức, pháp....

APAC là khu vực Châu á Thái Bình Duơng vì vậy Việt Nam nằm trong đó :) Mới check đúng là ko biết đâu mà lần với cái dãy code có :p

HaiBanh

hehe Smod nói vậy có nghĩa là nếu fw có VietNam thì down còn ko thì cứ APAC mà "phang" hả :p

vandunga3

anh ơi, hình như phải là down fw offline chứ ko phải up
File mình down về rồi thì làm thế nào nữa hả anh?

Kojiro

Super V.I.P
hehe Smod nói vậy có nghĩa là nếu fw có VietNam thì down còn ko thì cứ APAC mà "phang" hả :p

Hehe, lý thuyết là thế, xem thằng nào mình nghi nghi thì mình phang tới :) Mà nè, tìm gói cài máy có tiếng việt thì APAC còn tìm gói hỗ trợ đọc được tiếng việt thì có thể dùng các gói EURO nha.

anh ơi, hình như phải là down fw offline chứ ko phải up
File mình down về rồi thì làm thế nào nữa hả anh?

Tựa đề là đề cập đến kết quả của quá trình sau download :p Sau khi down xong thì đọc bài này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

Son_Nguyen

Mình cũng có cách này tuy hơi mất tgian 1 chút, đó là bạn mở nắp máy đằng sau ra xem product code & RM của máy sau đó check = cái navifirm này thì cũng tìm được firmware tiếng Việt đấy. Trước đây mình up cho thằng bạn con 6120c rồi, OK luôn.

HaiBanh

Cám ơn P3600i, nhưng nếu 1máy mang ở nước ngoài về mún nạp tiếng việt thì mình có coi product code của nó cũng có giải quyết dc j` đâu ? ko biết mình coi product code của 1máy mới có tiếng việt rồi dùng navafirm tìm gói fw có code tương tự úp vào ko biết có dc ko, hổm rày đang tìm máy để thử mà chưa có...
Mà công nhận cái soft này của anh KJR share hay thật, tìm fw quá nhanh lun, thằng này kết hợp với JAF thì đúng là ko còn chỗ chê ;;) chỉ hơi lăng tăng ở chỗ tìm fw vietnam, với lại lâu lâu nó hay cà giựt, mới hqua vào coi 6120c ver 6.11 có vietnam, hnay vào lại ko thấy :D

HaiBanh

Tình hình là đã test okie trên 6300 fw 7.21 và 5610 fw 9.40, cứ APAC mà phang là sẽ có tiếng việt :D thanks anh KJR 1lần nữa , quá đã :))

E ko biết up hình, có chụp màn hình rồi add dzô file word đính kèm bên dưới :(