• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chạy trên PC hỗ trợ up firmware offline cực kỳ mạnh mẽ.

quannt

Mình đang dùng N95 2GB RM159, đang dùng fw 31.0.17. Mình chạy NAVIFIRM nó ra thế này rồi, giờ không biết chọn ở mục Variants thế nào (VD Vietnam mà cũng có rất nhiều Code ở đằng sau. Mình muốn dùng font tiếng anh hoặc tiếng việt thì chọn cái nào nhỉ?
Mình bấm *#0000# thì nó hiện ra là:
V 31.0.17
16-12-08
RM-159
Nokia N95 (B2.01)
Cảm ơn các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng N95 2GB RM159, đang dùng fw 31.0.17. Mình chạy NAVIFIRM nó ra thế này rồi, giờ không biết chọn ở mục Variants thế nào (VD Vietnam mà cũng có rất nhiều Code ở đằng sau. Mình muốn dùng font tiếng anh hoặc tiếng việt thì chọn cái nào nhỉ?
...

Theo hình trên bài 1 đó bạn, làm y như thế thì có tiếng việt.

nhưng mà mình chỉ đc chọn 1 trong 5 mục trên để down firaware thui mà

N73 thì chọn code Euro2 mà dùng, hỗ trợ unicode cho tốt.

trunganh0412

Con neu dung cho Phoenix thi copy may file bung day vao thu muc theo duong dan nao vay Kojiro?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Chuan chu ban.Dung Phoenix co de bi die phone nhu JAF k ban
Posted via Mobile Device

Nếu ko chẩun nó sẽ báo cho bạn mà.
Còn so sánh với Jaf thì mình nghe anh em khuyên nên dùng phoenix cho an toàn :-?? Mình dùng jaf được 1 lần :D

trunganh0412

bạn ơi tớ dùng Phoenix để up không được.Thế còn dùng những file này cho Nokia PC Suite thì copy theo đường dẫn nào vậy?

Hoden

Super V.I.P
bạn ơi tớ dùng Phoenix để up không được.Thế còn dùng những file này cho Nokia PC Suite thì copy theo đường dẫn nào vậy?

nếu dùng nsu thì không cần nó tự động load về .bạn dùng jaf nhanh hơn

trunganh0412

NSU no load ve lau lam.Voi ca up bang cai day toan bi loi Mat ket noj voi dien thoai thoi,ban biet tai sao k.Minh tai Jaf ve nhung k bat len duoc.Pc cua minh lam sao ay,minh da tat chuong trinh diet virus roi nhung no k cho bat chuong trinh
Posted via Mobile Device

HaiBanh

NSU no load ve lau lam.Voi ca up bang cai day toan bi loi Mat ket noj voi dien thoai thoi,ban biet tai sao k.Minh tai Jaf ve nhung k bat len duoc.Pc cua minh lam sao ay,minh da tat chuong trinh diet virus roi nhung no k cho bat chuong trinh
Posted via Mobile Device

Máy tính bạn cài NET framework 2.0 chưa? nếu chưa thì cài rồi thử mở lại xem sao ?

trunganh0412

To cai het roj.Gio thj vao Jaf dc roj nhung den doan no chuan bi reboot phone thj bi loj.Tai sao the
Posted via Mobile Device

neoquang

Tớ đang down gói của Nokia N81 2GB(tổng cộng có 09 files trong phần "Vietnames Silver)", nhưng mà cho tớ hỏi một chút mong có câu trả lời:
1. Máy tớ hay bị khởi động lại khi gọi, đôi khi treo máy
2. Đang thực hiện việc gì đó (Chat Ola chẳng hạn) cũng bị treo/hoặc khởi động lại.
3. Máy tớ chuối lắm!
Và ý kiến của tớ là: Tớ chạy lại chương trình bằng NAVIFIRM vào máy N81 của tớ thì có phải Hack không hay là cứ thế xài. Tớ chưa học qua khóa sử chữa DT nên vấn đề này làm chủ yếu để hiểu biết thêm, mong các bạn ủng hộ tớ. Cảm ơn mọi người vì đã đọc tin. Mong nhận được hỗ trợ của các bạn sớm nhất!

Hoden

Super V.I.P
Tớ đang down gói của Nokia N81 2GB(tổng cộng có 09 files trong phần "Vietnames Silver)", nhưng mà cho tớ hỏi một chút mong có câu trả lời:
1. Máy tớ hay bị khởi động lại khi gọi, đôi khi treo máy
2. Đang thực hiện việc gì đó (Chat Ola chẳng hạn) cũng bị treo/hoặc khởi động lại.
3. Máy tớ chuối lắm!
Và ý kiến của tớ là: Tớ chạy lại chương trình bằng NAVIFIRM vào máy N81 của tớ thì có phải Hack không hay là cứ thế xài. Tớ chưa học qua khóa sử chữa DT nên vấn đề này làm chủ yếu để hiểu biết thêm, mong các bạn ủng hộ tớ. Cảm ơn mọi người vì đã đọc tin. Mong nhận được hỗ trợ của các bạn sớm nhất!

nếu bạn chạy fw chủ yếu sửa lỗi thì cứ thê 1mà xài,nếu cần cài thêm pm và game thì phải hack,,,.n81 hack dễ mà bạn

loiboss

s60v3

các bác nào biết cách cài đặt radio của n73 k? chỉ cho em với em cài mãi mà no k có tí sóng nào cả. thanks:-?