• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM CHO WM2002

pyramid124

Phần mềm cho WM2002

Hiện tại em đang có 1 máy HP iPAQ h1900 nhưng ko thể cài đặt gì được vì ko có phần mềm hỗ trợ. Mong mọi người giúp đỡ.

Utxd

Chủ đề dành riêng để post các phần mềm cho các dòng máy "cổ" dùng WM2002, yêu cầu khi post bài:

- Chỉ liên quan đến các phần mềm "chạy" được trên WM2002
- Những bài không liên quan hoặc "chạy" không được trên WM2002 sẽ bị Del mà không cần giải thích.

pyramid124

Em đang cần 1 từ điển anh - việt, anh - ý cho wm2002, có ai biết loại nào chạy được ko?

lvl

Xin giới thiệu một số phần mềm chạy trên WM2002. Tôi đã test trên HP Jornada 928 (WM2002). Mất khá nhiều thời gian và chắc cả trăm lần Hardreset rồi :). Chạy tốt!
Tất cả các phần mềm này đều có trong PDAVIET. Xin các bạn vào các thread theo loại phần mềm để load về. (xin không upload lại ở đây).

WisbarLite 1.1.0.13
DinarSoft MemMaid 1.72
Resco Explorer 2007 v6 final
AgendaFusion 8.03
Conduits PocketPlayer v3.2
AlarmToday v2.61
Tweaks2K2NET v3270 (cần .NET Compact 1.0)
SmallMenu/Plus 319c
PaswordMaster 4.0
Oxford Dictionary of Idiom v2.0
Oxford Dictionary of Business v2.0
MObipocket Reader 5.2
CHM EBook reader 2.5
Professional English 2.0
3IMobile Professional English
Wordbook 3.6
EDictionary 4.0
SoftMaker Office 2006
CalendarPlus Pro

lvl

Thêm mấy phần mềm tôi vừa test trên WM2002:

SBSH PocketBreeze 5.2.10
Pocket Mechanic 2.31.173
Storage Tools 2.2

pyramid124

Cần một phần mềm từ điển Anh-Ý và Anh-Việt quá mà em test thử chưa cái nào chạy được cả (Kinkin, Lacviet, Lingvo, Collins) Đã có ai cài được từ điển cho WM2002 ko? Đúng ra là có ai còn giữ các bản cũ của Lacviet ko ạ?

lvl

Mình thử EDictionary 4.0 trên WM2002 thấy chạy tốt. Bạn thử xem sao? Nhưng mà cái này mình không thấy Anh - Ý!

lvl

Thêm phần mềm này mình mới test trên WM2002. Chạy tốt (nhưng trên máy mình thì hơi chậm):
SPB PocketPlus 3.2.0 Build 5561

pyramid124

Phần mềm này em test với hp h1910 chạy lần đầu ok nhưng soft reset phát thì mất đến hơn 5' mới khởi động được máy :( Chạy thỉnh thoảng bị treo, chắc vì nặng quá.

gaugaugau

LVTD 2004 chạy tốt trên HP1900 nhé bạn, chỉ tội do luật nên kô update ở đây được thôi

pyramid124

(Em ko biết thảo luận thì có sao ko nên nếu vi phạm nhờ Mod xóa hộ.)
Em có bản LVTD2k2 ko cài mà chạy trực tiếp nhưng ko chạy được trên H1900, ko biết vì sao nữa.
Vẫn đang tìm từ điển Anh-Ý chạy cho 2002 :(

lvl

LVTD 2004 chạy tốt trên HP1900 nhé bạn, chỉ tội do luật nên kô update ở đây được thôi

Mình cài thử trên HP Jornada 928 mà nó không thèm chạy!!! Chạy file .EXE trực tiếp mà không được! Không hiểu tại sao????

Thêm phần mềm mình mới test trên WM2002:

Wisbar Advanced 2.7.01 (bản 2.8.01 mình thử thì không chạy được)
Wisbar Advanced Desktop 1.2.0.6

Last edited by a moderator:

pyramid124

Một kho phần mềm ứng dụng cho WM2002-WM2003
http://www. mobilefan.net /Pocket-PC.nsf /Download-Free-Software
Mọi người nhớ xóa các dấu cách khi copy link lên thanh địa chỉ nhé.

lvl

Có bạn nào đã test phần mềm Photo contact nào chạy tốt trên WM2002 không? Mình thử mấy cái mà không cái nào ổn cả! Không dùng profile được!

Mình mới test thêm Rusian2Go, France2Go trên WM2002 chạy rất tốt!

Còn VoiceTranslator mình thử mãi mà không được!

pf_minhluan

Đã test hầu hết phần mềm của medicalwizard(dành cho ngành y) đều chạy được trên win2002 kể cả crack. còn phần mềm của skyscape lần đầu tiên cài không được nhưng không hiểu sao lần sao nó lại cho install được( nhưng chưa tìm được crack thích hợp)

ah quên.đối vơi win2002 nếu muốn install một soft trên storage card thì nên dùng cabinstl_en, một soft dạng portable, chỉ cần chép vào thẻ là có thể sử dụng. instal soft với dạng CAB

còn nếu bạn muốn cài soft của palm os thì có thể sử dụng StyleTap.Platform.v1.0.025, một trình giả lập của palm os. cài được khoảng 10 soft của palm. phải cài một styletap trên desktop sau đó mới cài đặt soft của palm từ desktop pc. cũng có một số soft không thể cài được.

Last edited by a moderator:

lvl

Mình đã test Smart Movie 2.76 trên HP Jornada 928 chạy tốt! Bạn search lại trong diễn đàn xem còn k!

Tiếc là cái HP Jornada 928 của mình nó ra đi rồi nên không test bản mới hơn được!

ThanhBinhab

Kô bít còn ai chơi con dế sài wm 2002 như mình kô? nếu còn nhiều thì mong là mấy bạn post bài thì nên nói luôn ứng dụng mất công mình tìm quá, hay link của bài đó cũng được. đôi khi mình tìm hẻm ra bài viết về nó! huhuhu