• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chứng khoán MStock cho S60

ToanPDA

PHẦN MỀM MSTOCK

MStock là một phần mềm theo dõi và quản lý thông tin chứng khoán bằng Pocket PC hoặc điện thoại di động cài hệ điều hành Symbian S60 2nd, 3rd

Với phần mềm MStock sẽ giúp bạn cập nhật diễn biến thị trường chứng khoán Tp Hồ Chí Minh và Hà Nội qua PDA hoặc máy điện thoại di động.

chỉ cần PocketPC hoặc Điện thoại di động của bạn kết nối Internet (Wireless hoặc GPRS), bạn có thể cập nhập thông tin giao dịch chứng khoán mọi lúc mọi nơi.
View attachment 52757
1. Màn hình thông tin thị trường:

Chức năng:

* Xem thông tin về chỉ số thị trường tại hai sàn HOST và HAST.
* Vẽ đồ thị thay đổi về giá theo 3 lựa chọn: 1 tháng, 3 tháng, và 12 tháng ( dữ liệu được lưu trong cơ sở dữ liệu).
* Những thông tin được hiển thị:
+ Chỉ số thị trường
+ Giá cao nhất
+ Giá thấp nhất
+ Thay đổi
+ % Thay đổi.

Menu:

* Hiển thị 4 danh mục đầu tư với tên mặc định Investment , Potential, Interrest, Other( tên danh mục đầu tư có thể thay đổi ở mành hình danh mục đầu tư )
* Cập nhật dữ liệu giao dịch mới của thị trường và công ty. Khi bạn chọn vào Wireless update, chương trình sẽ tự động download dữ liệu mới nhất tính tới thời điểm hiện tại mà trong cơ sở dữ liệu của bạn chưa có.

Những dữ liệu được download bao gồm:

* Dữ liệu giao dịch của các sàn
* Dữ liệu giao dịch của các công ty trên sàn
* Update danh sách những công ty thuộc hai sàn Hastc, Hostc đang có trong cơ sở dữ liệu của bạn, nếu chưa có dữ liệu đó sẽ được lưu trữ vào cơ sở dữ liệu trên điện thọai của bạn.
View attachment 52758
2. Màn hình danh sách các công ty trong 1 sàn (HoSTC/HaSTC)
Chức năng:

Xem nhanh tất cả các mã của 1 sàn, thông tin gồm giá, thay đổi, khối lượng khớp lệnh. Nhấn phím phải / trái để cuộn lên / xuống 1 trang ( 8 mã/trang )

Menu:

* Thêm 1 mã đang được chọn vào danh mục đầu tư
* Xóa 1 mã ra khỏi danh mục đầu tư
* Chọn 1 danh mục để xem chi tiết
View attachment 52759
3. Màn hình thông tin giao dịch của công ty
Chức năng: Xem thông tin giao dịch của một công ty xác định theo từng ngày có trong cơ sở dữ liệu.

Các thông tin được trình bày

+ Giá giao dịch trong ngày
+ Giá tham chiếu
+ Khối lượng mua
+ Giá mua
+ Khối lượng bán
+ Giá bán
+ Gía trần
+ Giá sàn
+ Thay đổi
+ % thay đổi
+ Tổng số luợng giao dịch
+ PE
+ EPS

Trong mà hình này, bạn có thế chọn ngày hiển thị bằng phím qua phải/trái để tăng/giảm 1 ngày
View attachment 52760

4. Màn hình danh sách các công ty trong danh mục đầu tư.

Chức năng: Xem thông tin danh sách các công ty theo 5 sự lựa chọn khác nhau bằng cách nhấn phím 1/2/3/4/5

- Lựa chọn 1: Hiển thị các thông tin

+ Mã CK
+ Giá hiện tại
+ Thay đổi
+ Khối lượng khớp lệnh
- Lựa chọn 2: Hiển thị các thông tin

+ Mã CK
+ Giá mua
+ Cảnh báo trên
+ Cảnh báo dưới
+ Khối lượng mua

- Lựa chọn 3: Hiển thị các thông tin

+ Mã CK
+ Giá hiện tại
+ Thay đổi ( + lời / - lỗ )
+ Giá mua

- Lựa chọn 4: Hiển thị các thông tin

+ Mã CK
+ Khối lượng
+ Lợi nhuận

- Lựa chọn 5: Hiển thị các thông tin

+ Mã CK
+ Giá hiện tại
+ Cảnh báo

Chú ý:
Danh sách các cổ phiếu trong sanh mục này chính là danh sách các cổ phiếu được them vài trong phẩn danh mục đầu tư của mành hình danh sách các công ty trên 1 sàn

Dùng phím phải/trái để tăng/giảm 1 ngày

Menu :

* Cho chuyển 1 mã từ danh mục này sang danh mục khác ( vd: chuyển 1 mã từ danh mục QUAN-TÂM interest sang danh mục ĐẦU-TƯ investment )
* Xóa mã đang được chọn ra khỏi danh mục
* Sửa thông tin của 1 mã trong danh mục
* Bạn cần nhập/sửa những thông tin sau:

+ Nhập/sửa số lượng bạn đang nắm giữ
+ Giá cố phiếu tại thời điểm bạn đang có ( gía mua )
+ Thiết lập cảnh báo cho màn hình lựa chọn số 5
- Trên: Nếu giá thị trường vượt quá mức thiết lập trên này, chương
trình sẽ cảnh báo cho bạn.
- Dưới: nếu giá trị trường giảm quá mức thiệt lập này,
chương trình sẽ cảnh báo cho bạn.

Mình thấy đây là một phần mềm hay, dễ dàng sử dụng!Mình đang chơi cổ phiếu nên cũng thấy rất tiện lợi. Các bạn down về dùng thử xem thế nào nha. Nếu hay thì ......nhớ thak đấy.hehe.
Mstock for Symbian2nd
View attachment 52761

have fun!
:D

Chỉnh sửa cuối:

giacay

từ lúc update firmware máy N70 của mình thì ko thể cập nhật được chương trình này nữa, cứ download được 2kb là tự động out ra ngoài. Có ai biết tại sao ko?

C1LY

Huynh cho hỏi N6600 có dùng được phần mềm này ko vì thấy huynh nói phần mềm này dành cho S60 thế hệ thứ 2,3.

Thuannt8x

N70 ko choi dc

mình đang dùng N70 Trước đây khi chưa update phần mềm thì mình chưa cài và chạy thử nhưng mà mình mới update phần mềm mới cho "em yêu" và cài pm này vào chạy thì ko thể cập nhật thông tin đc. down đc 2k thì tự động thoát ra ngoài. hjx mình đang rất cần phần mềm này. ai có phần mềm tương tự thì send cho mình với nhé Thuannt8x@gmail.com Thank!

dTl

Mình cài OK trên Nokia E71, nhưng chạy không được. Bạn nào giúp mình với.

thanhtungsx

Mình cài OK trên Nokia E71, nhưng chạy không được. Bạn nào giúp mình với.

Ứng dụng này dành cho các dòng máy S60 , máy bạn thuộc dòng S60v3 nên cài ko được là đúng rồi .

quangdct

Tại sao mình cũng ko update đc nhỉ.Toanpda va A e trong PDA biết thì júp với nhé.