• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chụp ảnh màn hình có dấu!

Status
Không mở trả lời sau này.

Thangnd31082

Nhận đặt hàng con dấu phong cách riêng (nhờ các MOD đặt em nó vào đúng vị trí giúp)
Thời đại công nghệ thông tin, ai cũng có quyền xuất bản nội dung và trích dẫn tràn lan các bài viết của bạn !

Khi bạn tham gia diễn đàn nào đó, bạn Việt hóa một PM nào đó xong thì chỉ sau 10 phút bài viết về Phần mềm của bạn đã tràn ngập các diễn đàn khác trong và ngoài nước !

Làm sao để hình ảnh và danh tín của bạn không bị xấu đi trên các diễn đàn , hãy sử dụng "CON DẤU TẠO ẢNH" cho riêng mình theo phong cách của cá nhân bạn hay của Diễn đàn mà bạn đang tham gia, với tôi đó là PDAVIET.NET
Ý tưởng nhận các đơn đặt hàng về con dấu chỉ vừa mới hiên hữu cách đây ít phút sau khi có nhiều mem PM cho Mình nhờ tạo giúp, một mình mình làm không xuể nên lập topic này để anh em PDA ai có khả năng thì cùng tham gia trợ giúp, chia sẻ kinh nghiệm và PM , rất mong các MOD giúp đỡ một chỗ đứng cho em nó để khỏi vi phạm nội quy của diễn đàn!
Xin chân thành cảm ơn và hy vọng anh em hưởng ứng nhiệt tình !

Một số ảnh minh họa về con dấu mà mình đã tạo cho anh em ngự lãm :

Chú ý :

Được sự hậu thuẫn của NguyenTranDung người Việt hóa Phần mềm ScreenShot 2.91 cho anh em, mình dẫn link topic vô đây, anh em nào chưa biết cách chèn dấu cá nhân của mình vào phần mềm thì vô đây đọc nhé , các pro hướng dẫn rất chi tiết đó : http://pdaviet.net/showthread.php?p=904405#post904405

- Nếu biết cách xử lý rồi thì có thể tải Phần mềm ScreenShot 2.91 Việt hóa bởi NguyenTranDung tại File đính kèm dưới đây cho tiện. Cảm ơn NTD nhiều nhiều !

Last edited by a moderator:

NGUYENTRANDUNG

Ý tưởng rất tuyệt, anh Thắng nhà ta bận dài dài:D. Anh Thắng nè theo em thì anh nên up cái screenshot 2.91 để anh em mới còn biết đặt xong con dấu để làm gì:D

llTuyetTinhCocll

Hihihi, có cả hình của cái con dấu của em nữa kìa. ( vinh dự dã man ). Nhưng em thấy cái vụ này hình như dành cho các anh như là ANh tú, Anh Tám, Anh dũng, jymmy,trubic, dream,.... hay các anh chị có " nghề "....chứ còn như tụi em downloal rồi cài đặt nhiều khi còn bị trật trầy. làm sao cho ra 1 cái pm ( với em dù chỉ là bản nhái ) để mà đóng con dấu như anh Thắng yêu dấu đã tặng cho em. Xin chân thành cám ơn sự nhiệt tình của anh Thangnd nhiều nhiều. Chúc anh đông khách.

P/s : Anh nào đọc bài này mờ thấy cảm động thì nhận em làm "đệ tử" dạy cho vài bí kiếp tạo ra 1 phần mềm, hay VH 1 phần mềm nào đó chẳng hạn. HIhihi. thanks all ná.

0917515131

Trong menu mà cũng hiện thế kia chiếm hết màn hình nhìn khó chịu lấm. Để cái dấu nó hiện khi cài đặt phần mềm hoặc là nó hiện lên ở giao diện bên trong pm thì hợp lý hơn.

DreamLand

Trong menu mà cũng hiện thế kia chiếm hết màn hình nhìn khó chịu lấm. Để cái dấu nó hiện khi cài đặt phần mềm hoặc là nó hiện lên ở giao diện bên trong pm thì hợp lý hơn.
^^ Đây là con dấu cho phần mềm chụp ảnh màn hình bạn à, nó chụp lại ảnh trong menu, phần mềm,... Khi bạn chụp nó sẽ tự động in con dấu lên tấm hình. Chứ không phải như bạn nghĩ đâu.
Posted via Mobile Device

bogia05

^^ Đây là con dấu cho phần mềm chụp ảnh màn hình bạn à, nó chụp lại ảnh trong menu, phần mềm,... Khi bạn chụp nó sẽ tự động in con dấu lên tấm hình. Chứ không phải như bạn nghĩ đâu.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Devicec
giúp mình làm con dấu vinhhoa.org nhé. thank bạn nhjều

DreamLand

Ơi, mình hok làm được nè, phải nhờ đến anh Thắng thui, mình làm xấu lắm ^^¡ sao lại Quote bài mình thế :D
Không phải không muốn giúp, mà là muốn giúp mà không được hic, bạn thông cảm nhe.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Ý tưởng rất tuyệt, anh Thắng nhà ta bận dài dài:D. Anh Thắng nè theo em thì anh nên up cái screenshot 2.91 để anh em mới còn biết đặt xong con dấu để làm gì:D
OK anh cũng định dẫn ra nhưng mà ngại vi phạm bản quyền của em nên thôi ! Kaka giờ thì được rồi !
Hihihi, có cả hình của cái con dấu của em nữa kìa. ( vinh dự dã man ). Nhưng em thấy cái vụ này hình như dành cho các anh như là ANh tú, Anh Tám, Anh dũng, jymmy,trubic, dream,.... hay các anh chị có " nghề "....chứ còn như tụi em downloal rồi cài đặt nhiều khi còn bị trật trầy. làm sao cho ra 1 cái pm ( với em dù chỉ là bản nhái ) để mà đóng con dấu như anh Thắng yêu dấu đã tặng cho em. Xin chân thành cám ơn sự nhiệt tình của anh Thangnd nhiều nhiều. Chúc anh đông khách.
P/s : Anh nào đọc bài này mờ thấy cảm động thì nhận em làm "đệ tử" dạy cho vài bí kiếp tạo ra 1 phần mềm, hay VH 1 phần mềm nào đó chẳng hạn. HIhihi. thanks all ná.

Thanks ! Mọi sự nỗ lực đều có sự đền đáp, hy vọng là em và các mem newbie khác sẽ tích cực để có ngày được set VIP như NTD pro kìa hay như mod Trubic đó !

Như ý kiến của dreamland dưới đây nhé, bạn cài thêm screenshot 2.91 VI by NTD mà mình dẫn link ở bài đầu rồi chép đè con dấu yêu thích vô File E:\Images\Hinh_anh2 nhé
Posted via Mobile Device

OK ! Đêm nay hoặc chậm lắm ngày mai vô tải nhé (đang có bão mà mình phải đi chống bão cái đã nên chậm vậy ) ! Lưu ý mình chỉ tạo con dấu cho v2 thôi nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

OK ! Đêm nay hoặc chậm lắm ngày mai vô tải nhé (đang có bão mà mình phải đi chống bão cái đã nên chậm vậy ) ! Lưu ý mình chỉ tạo con dấu cho v2 thôi nhé ![/B]

Nhanh hơn dự kiến nhé, 8h qua tải về nhé , giờ đi ăn cơm đã, cho xem qua cái ảnh nè :

Xong , tải File đính kèm rồi chép đè vô E:\images\Hinh_anh2 nhé ! bạn không nói gì về màu sắc cùng như vị trí nên mình tạo theo ý của mình : Màu lima độ trong suốt vừa phải , màu này dễ nổi trên các nền màu khác hơn, tạo dấu ấn thâm trầm hơn các màu đỏ hay tìm vì các màu này vô một bức ảnh tối là tắt điện luôn !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Em xin con dấu " GM " đẹp đẹp 1 tí đc ko ạ.e thấy chữ OPDA mặc định of PM này rất đẹp ko bít ai làm đc ko.thôi.em xin con dấu " GM " ở góc phải bên dưới màn hình.bé bé thôi.đẹp 1chút nhé.em rất cám ơn !
Posted via Mobile Device

Cầu được , ước thấy nè em ! tuy nhiên anh thấy ý tưởng của em có vẻ không hay lém !

Có thì thông báo lại ý tưởng vô đây mai về xử lý lại, ưu tiên số 1 vì là khách hàng đầu tiên (bên topic cua NTD)

thamky

Nhanh hơn dự kiến nhé, 8h qua tải về nhé , giờ đi ăn cơm đã, cho xem qua cái ảnh nè :

Xong , tải File đính kèm rồi chép đè vô E:\images\Hinh_anh2 nhé ! bạn không nói gì về màu sắc cùng như vị trí nên mình tạo theo ý của mình : Màu lima độ trong suốt vừa phải , màu này dễ nổi trên các nền màu khác hơn, tạo dấu ấn thâm trầm hơn các màu đỏ hay tìm vì các màu này vô một bức ảnh tối là tắt điện luôn !
Posted via Mobile Device
Cho mình xin con dấu teens2. Org với nhé. Thanks. Chúc pdaviet ngày càng phát triển

leminhhai111

Chủ totip cho mình hỏi tí. Mình có thễ tạo dc 1 con dấu nháy chữ kí mà nét chữ cũa nó là chữ thư pháp kg vậy bạn . thank !

Thangnd31082

Chủ totip cho mình hỏi tí. Mình có thễ tạo dc 1 con dấu nháy chữ kí mà nét chữ cũa nó là chữ thư pháp kg vậy bạn . thank !

Chữ thư pháp thì do mình dùng Fonts thôi rất dễ còn vụ chữ ký nhấp nháy thì
cái này ngoài tầm kiểm soát của mình ! Tuy nhiên về logic theo mình là không, vì chữ nháy là do ảnh động, trừ phi có PM nào có tính năng "gắn" ảnh động lên trên một tấm ảnh có sẵn.
Tạo một bức ảnh như vậy thì được !
Posted via Mobile Device
Cho mình xin con dấu teens2. Org với nhé. Thanks. Chúc pdaviet ngày càng phát triển

OK ! Chờ chút quay lại tải nhé ! Nếu có chủ định về màu sắc thì nhắc nhở thêm nè , nhưng giờ thì hơi muộn rồi ! Mình sẽ tạo theo cảm hứng vậy ! May mà hôm nay mưa gió nên anh em yêu cầu sẽ có ngay , mai ngày kia đăng kí thì có thể sẽ phải đợi vì mình cũng khá bận !
Đã xong, làm theo hướng dẫn ở các bài trước nhé :

Chỉnh sửa cuối:

bogia05

Posted via Mobile Device rất thank bác. e test thử rồi. Rẩt tuyệt. Chỉ có màu khôg dề nhìn lắm. A có thể thay giúp em màu hồng hoặc đỏ đựơc kô. Thank a nha

Khoaaa

Mình nghĩ mem đó viết sai đó :)) "nhái chữ ký" chứ ko phải nháy. Nếu ko phải có j bỏ qua cho

Posted via Mobile Device

kennho

Nhờ bạn thangnd31082 tạo dùm mình con dấu lahungt nha . Cảm ơn bạn nhiều

Thangnd31082

Mình nghĩ mem đó viết sai đó :)) "nhái chữ ký" chứ ko phải nháy. Nếu ko phải có j bỏ qua cho

Posted via Mobile Device

OK ! Có chứ , Chỉ cần chọn Font thư pháp thay cho Fonts thường thôi !:D

Nhờ bạn thangnd31082 tạo dùm mình con dấu lahungt nha . Cảm ơn bạn nhiều

Chiều nay quay lại tải và ... Thanks :)) ngay nhé

Chỉnh sửa cuối:

gmuu

Cho mình xin chữ Lê Phi với nhé, màu sắc và font cứ làm theo cảm hứng của bạn, nhưng cho màu nổi nổi và dễ nhìn nhé! Thank!!!

Status
Không mở trả lời sau này.