• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm dẫn đường cho HTC Sensation?

mars_huce

Bạn nào có phần mềm dẫn đường nào sử dụng dữ liệu offline dùng được cho sensation thì giới thiệu cho mình nhé.
vietmap thì mình thấy nhiều người dùng bảo ổn, tuy nhiên giá hơi chát.
Mình đã dùng Ndrive nhưng không phù hợp với độ phân giải màn hình của sen.
Google map 5.8 thì không biết có phải mình không biết cách dùng không mà đã tải bản đồ offline rồi nhưng khi định vị máy vẫn yêu cầu phải bật cả 3g lên thì mới định vị được. Nếu chỉ bật GPS không thì không định vị được vị trí của mình. Mà bật cả 3g và gps cộng với màn hình luôn sáng thì em sen này chịu được mấy tiếng :( . Pro nào có kinh nghiệm trong việc sử dụng điện thoại thay cho thiết bị navigation thì giúp mình với. Thanks!!!

lonebeast

Mặc định nó đã có rồi mà. Chương trình đấy dùng hay phết đấy

doquangduc

Well-Known Member
Bạn nào có phần mềm dẫn đường nào sử dụng dữ liệu offline dùng được cho sensation thì giới thiệu cho mình nhé.
vietmap thì mình thấy nhiều người dùng bảo ổn, tuy nhiên giá hơi chát.
Mình đã dùng Ndrive nhưng không phù hợp với độ phân giải màn hình của sen.
Google map 5.8 thì không biết có phải mình không biết cách dùng không mà đã tải bản đồ offline rồi nhưng khi định vị máy vẫn yêu cầu phải bật cả 3g lên thì mới định vị được. Nếu chỉ bật GPS không thì không định vị được vị trí của mình. Mà bật cả 3g và gps cộng với màn hình luôn sáng thì em sen này chịu được mấy tiếng :( . Pro nào có kinh nghiệm trong việc sử dụng điện thoại thay cho thiết bị navigation thì giúp mình với. Thanks!!!

VietMap có dùng được cho Sen đâu Bác. Không đúng độ phân giải, Em mua Key rồi cài vào nó báo thể, thế là mất toi cái Key.

mars_huce

Mặc định nó đã có rồi mà. Chương trình đấy dùng hay phết đấy
Thế bác biết cách dùng offline nó không chỉ cho em với. Em dùng định vị khi lái xe nhưng mà xài 3g thì toi, mà không bật 3g thì nó không định vị được.

mars_huce

VietMap có dùng được cho Sen đâu Bác. Không đúng độ phân giải, Em mua Key rồi cài vào nó báo thể, thế là mất toi cái Key.
Chia buồn với bác. Em cũng dự là không dùng được, với lại giá chat quá nên cũng không muốn mua.

txdv84

Location dùng đưọc mà bác! Mua máy thì có mã code để nhập, tuy nhiên không có ở VN, nhưng dùng mãi vẫn thấy đang ổn, chưa vấn đề gì

mars_huce

Mình cài Ndrive 11 này nhưng bật GPS lên mãi không định vị được. Cứ báo waiting for a valid GPS sighnal ... Bạn nào biết giúp mình với! Thanks
Có phải chỉnh gì trong phần setting không?

traichuoi83

Mình cài Ndrive 11 này nhưng bật GPS lên mãi không định vị được. Cứ báo waiting for a valid GPS sighnal ... Bạn nào biết giúp mình với! Thanks
Có phải chỉnh gì trong phần setting không?
Bác ra chỗ trống, đừng ở trong nhà xem. Mình bắt gps ở chỗ trống khá nhanh á.

mars_huce

Bác ra chỗ trống, đừng ở trong nhà xem. Mình bắt gps ở chỗ trống khá nhanh á.
Mình đứng chỗ trống thì khoảng 2-3 phút bắt được, còn ngồi trong xe ô tô thì để hơn 10 phút cũng chưa bắt được. Bạn dùng bản rom nào thế?

traichuoi83

mình dùng bản vnsenstation hover của bác hanoiwap, cần ra đứng đường là vài giây có GPS ngay. Có lẽ bác nên cầm đứng đt. Tránh chỗ cammera ngoài sau theo mình thấy khi che chỗ đó sóng khá yếu.

mars_huce

mình dùng bản vnsenstation hover của bác hanoiwap, cần ra đứng đường là vài giây có GPS ngay. Có lẽ bác nên cầm đứng đt. Tránh chỗ cammera ngoài sau theo mình thấy khi che chỗ đó sóng khá yếu.
Thanks. Mình sẽ test thử.
Mình thấy một số bài hướng dẫn tăng khả năng định vị GPS cho điện thoại android bằng pm GPS status hay Faster Fix. Bạn có sử dụng mấy pm này không hướng dẫn mình với. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

traichuoi83

Không sử dụng mấy cái đó. Mình chỉ mở lên rồi vài giây là bắt được GPS, lúc trước dùng test GPS nhưng thấy bắt cũng chậm lắm, khoảng vài phút.