• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm diệt Virus NetQin Anti-Virus Version 2.4.0_S60 Vh by Trubic

TruBic

Well-Known Member
Ứng dụng này cho phép bạn cập nhật các virus mới và quét các virus, để bảo vệ điện thoại của bạn tránh đựơc 1 số nguy cơ bị lây nhiểm virus .
Về chất lựợng thì có thể nói Pm này cũng ngang bằng KAV nên các bạn ko cần đặt câu hỏi về vấn đề này nhé.
Có rất nhiều người nói rằng: virus trên điện thoại là ko nguy hiểm như trên PC ,nên cài các PM diệt Virus này vào chỉ làm nặng máy … Nhưng trubic xin thưa các bạn rằng Virus điện thoại cũng giống virus trên PC, nó có rất nhiều dạng virus khác nhau,và mức độ nguy hiểm cũng tuỳ thuộc vào từng loại Virus mà máy bạn bị nhiễm.Nếu mấy Pm này ko trị được Virus, và virus điện thoại ko nguy hiểm, vậy các tác giả viết nên các PM diệt virus làm gì quá dư thừa phải ko các bạn? Nên tất cả ai ko sài PM diệt virus trên mobi thì xin giữ im lặng, nếu phát biểu lên topic này những câu như “virus trên điện thoại là ko nguy hiểm như trên PC ,nên cài các PM diệt Virus này vào chỉ làm nặng máy” thì sẽ bị delete bài nhé.
Đầu tiên cài ứng dụng xong thì ứng dụng sẽ tự kích hoạt và bạn hãy cập nhật các virus mới nhé.
Sau khi cập nhật các virus mới xong thì các bạn hãy tiến hành quét nhé
Với các chức năng chính trong “tuỳ chọn” là:
*Cập nhật : bấm vào mục này để cập nhật các virus mới
*Nạp thêm tiền Qin: mục này bạn ko cần quan tâm vì mạng ở việt nam ko hỗ trợ nên ko dung được.
*Dịch vụ hàng tháng : mục này bạn cũng ko cần quan tâm nhé
*Khuyến cáo đến bạn bè : mục này là giới thiệu PM NetQin cho bạn bè.Bạn chọn chức năng này và nhập số điện thoại cần giới thiệu vào, phần mềm sẽ gửi 1 tin nhắn dạng SMS cho số máy đó
*Phản hồi ý kiến :Mục này giúp bạn gửi ý kiến ,hay các thắc mắc cho NetQin
*Cài đặt : Bạn vào thiết lập điểm truy cập , Chọn ổ đĩa cho NetQin làm việc, thời gian cập nhật , màn hình .Nếu bạn muốn đặt lại các thông số ban đầu thì hãy vào mục “Đặt lại tất cả “ nhé.
Còn nhiều chức năng khác các bạn dùng và tự khám phá nhé.
khi các bạn muốn gỡ bỏ Pm NetQin thì các bạn cài thêm cái Pm NetQinCleaner Version 2.2_S60 Vh by trubic.sis trong tập tin *rar để gỡ bỏ ứng dụng NetQin cho nhanh nhé.
Trong quá trình việt hoá còn 1 số từ ngữ vẫn là eng,vì trubic đã tìm hết mà ko thấy các từ đó nằm ở File nào cả .Nên các bạn dùng rồi xem có lỗi gì ở đâu thì góp ý liền để trubic fix lại nhé.
Để dowload tập tin thì các bạn đưa con trỏ đến tập tin ,rồi click chuột phải chọn "Save target As..." nhé
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy rất ổn nhưng sao còn thanh công cụ ngoài menu pm hí anh không cho hai từ option và cancel nó biến luôn anh Trung
mà nghĩ thiệt để vậy cho mang phong cách âu-việt

TruBic

Well-Known Member
Em thấy rất ổn nhưng sao còn thanh công cụ ngoài menu pm hí anh không cho hai từ option và cancel nó biến luôn anh Trung
mà nghĩ thiệt để vậy cho mang phong cách âu-việt
Mấy từ đó nó đã bị mã hoá, nên anh ko xử được em à.

thusinhbuon

oh ! em đợi anh mãi ! đang định hôm nay ra hỏi xem anh đã VH pm này xong chưa ! may mà có rồi ! rất cảm ơn anh ! :)) trubic quả là thiên tài =D> ! tí quên anh Trung ơi cho em hỏi pm này do anh VH vẫn có thể update qua GPRS được chứ !

Chỉnh sửa cuối:
oh ! em đợi anh mãi ! đang định hôm nay ra hỏi xem anh đã VH pm này xong chưa ! may mà có rồi ! rất cảm ơn anh ! :)) trubic quả là thiên tài =D>

cảm ơn bạn đã ủng hộ nhiệt tình nhưng bạn nói hơi thừa:O
Đã thiên mà không tài sao đáng lẽ phải nói là Nhân Tài PV nhen>:)
Coi chứ tối nay bạn lên pv down pm thì bị virut đó nên hãy dùng cái này mà trị lũ virut>:)

thusinhbuon

Anh Trung ơi sao lại có 2 file ( sis ) nhỉ , chẳng nhẽ 1 cái là dùng để xóa ( giống bản tiếng anh à )

Anh Trung ơi sao lại có 2 file ( sis ) nhỉ , chẳng nhẽ 1 cái là dùng để xóa ( giống bản tiếng anh à )
ặc đó là nguyên bản của pm thôi bạn àh
khi cài xong pm và bạn thử vào app manager xem thử có cái tàn dư nào để remove không thì bạn sẽ hiểu , có tí kb thôi mà bạn
;;)

jimmyvn88

Mấy từ đó nó đã bị mã hoá, nên anh ko xử được em à.
Posted via Mobile Device
Theo mình thì ko fải là bị mã hóa mà những từ đó là do app sử dụng của máy, mún VH đc cái đó thì chỉ có edit rom thui = > niềm tin

TruBic

Well-Known Member
Đúng rồi em à. 1 file sis remove đó anh cũng vh luôn rồi nên em cứ cài 2 cái cho tiện dùng nhé em.

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Theo mình thì ko fải là bị mã hóa mà những từ đó là do app sử dụng của máy, mún VH đc cái đó thì chỉ có edit rom thui = > niềm tin
Bằng cách nào thế jimmy_vn88? Trubic xin lãnh giáo bạn nè. Edit rom như thế nào vậy bạn?

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device

Bằng cách nào thế jimmy_vn88? Trubic xin lãnh giáo bạn nè. Edit rom như thế nào vậy bạn?

Ặc, jimmy bảo edit Rom = niềm tin, nghĩa là kô thể nào làm đc, kô edit đc. Anh hiểu nhầm 1 chút rùi anh Trung ui. ^

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Ơ, ai là jimmy_vn88 vậy? Hihi. Bác ko đọc kĩ bài rồi."= > Niềm tin"
Tại onl đt nên ko thể in đậm câu đó đc. Hehe

onlylove80

Đọc kỹ bài viết khúc cuối đi em, anh tô màu xanh và dùng size lớn để chỉ cách dow rồi mà em.

=))=))He he tại Trung làm khác với bình thường nên nhiều anh em không đọc kỹ sẽ không Down được...Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng:))

TruBic

Well-Known Member
=))=))He he tại Trung làm khác với bình thường nên nhiều anh em không đọc kỹ sẽ không Down được...Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng:))
Không phải đâu hiếu ơi. Trung ko hiểu sao lúc up lên thì nó bị như thế đấy.

thusinhbuon

Ứng dụng này cho phép bạn cập nhật các virus mới và quét các virus, để bảo vệ điện thoại của bạn tránh đựơc 1 số nguy cơ bị lây nhiểm virus .
Về chất lựợng thì có thể nói Pm này cũng ngang bằng KAV nên các bạn ko cần đặt câu hỏi về vấn đề này nhé.
Có rất nhiều người nói rằng: virus trên điện thoại là ko nguy hiểm như trên PC ,nên cài các PM diệt Virus này vào chỉ làm nặng máy … Nhưng trubic xin thưa các bạn rằng Virus điện thoại cũng giống virus trên PC, nó có rất nhiều dạng virus khác nhau,và mức độ nguy hiểm cũng tuỳ thuộc vào từng loại Virus mà máy bạn bị nhiễm.Nếu mấy Pm này ko trị được Virus, và virus điện thoại ko nguy hiểm, vậy các tác giả viết nên các PM diệt virus làm gì quá dư thừa phải ko các bạn? Nên tất cả ai ko sài PM diệt virus trên mobi thì xin giữ im lặng, nếu phát biểu lên topic này những câu như “virus trên điện thoại là ko nguy hiểm như trên PC ,nên cài các PM diệt Virus này vào chỉ làm nặng máy” thì sẽ bị delete bài nhé.
Đầu tiên cài ứng dụng xong thì ứng dụng sẽ tự kích hoạt và bạn hãy cập nhật các virus mới nhé.
Sau khi cập nhật các virus mới xong thì các bạn hãy tiến hành quét nhé
Với các chức năng chính trong “tuỳ chọn” là:
*Cập nhật : bấm vào mục này để cập nhật các virus mới
*Nạp thêm tiền Qin: mục này bạn ko cần quan tâm vì mạng ở việt nam ko hỗ trợ nên ko dung được.
*Dịch vụ hàng tháng : mục này bạn cũng ko cần quan tâm nhé
*Khuyến cáo đến bạn bè : mục này là giới thiệu PM NetQin cho bạn bè.Bạn chọn chức năng này và nhập số điện thoại cần giới thiệu vào, phần mềm sẽ gửi 1 tin nhắn dạng SMS cho số máy đó
*Phản hồi ý kiến :Mục này giúp bạn gửi ý kiến ,hay các thắc mắc cho NetQin
*Cài đặt : Bạn vào thiết lập điểm truy cập , Chọn ổ đĩa cho NetQin làm việc, thời gian cập nhật , màn hình .Nếu bạn muốn đặt lại các thông số ban đầu thì hãy vào mục “Đặt lại tất cả “ nhé.
Còn nhiều chức năng khác các bạn dùng và tự khám phá nhé.
khi các bạn muốn gỡ bỏ Pm NetQin thì các bạn cài thêm cái Pm NetQinCleaner Version 2.2_S60 Vh by trubic.sis trong tập tin *rar để gỡ bỏ ứng dụng NetQin cho nhanh nhé.
Trong quá trình việt hoá còn 1 số từ ngữ vẫn là eng,vì trubic đã tìm hết mà ko thấy các từ đó nằm ở File nào cả .Nên các bạn dùng rồi xem có lỗi gì ở đâu thì góp ý liền để trubic fix lại nhé.
Để dowload tập tin thì các bạn đưa con trỏ đến tập tin ,rồi click chuột phải chọn "Save target As..." nhé
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

Anh Trung ơi anh cho em hỏi sao vẫn còn tiếng anh ở trong pm nhỉ ! VD : khi mình update file qua GPRS xong thì nó hiện ra cả trang luôn toàn tiếng anh , anh thông cảm vì em ko chụp được hình với lại cũng chưa biết cách up hình lên 4r ! nhưng theo em thấy thì cũng chẳng sao cả , vì đấy chỉ là giới thiệu !=D>

TruBic

Well-Known Member
Anh Trung ơi anh cho em hỏi sao vẫn còn tiếng anh ở trong pm nhỉ ! VD : khi mình update file qua GPRS xong thì nó hiện ra cả trang luôn toàn tiếng anh , anh thông cảm vì em ko chụp được hình với lại cũng chưa biết cách up hình lên 4r ! nhưng theo em thấy thì cũng chẳng sao cả , vì đấy chỉ là giới thiệu !=D>
Ở phiá cuối bài viết anh có nói là có 1 số từ anh tìm hết mà ko thấy nên ko thể VH luôn được nè em.

Thangnd31082

Tự tìm hiểu đi nhé !Trubic việt hóa như thế là tuyệt vời lém rồi ! Theo mình có thể là do trang cập nhật Cơ sở dữ liệu của tên này là tiếng anh nên các bạn nhầm tưởng đó là giao diện của PM .Nếu cập nhật xong, khởi động lại mà vẫn ổn là OK rồi !