• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

bluedragon0307

vậy phải chạy cái đó nữa à? mà trong Symbian OS có chạy đựoc file .exe đựoc ko bạn? Theo mình biết thì trong hướng dẫn của các fourm trên mạng ko có công đoạn này!:|

Ko phải là cài lại mà bạn chi cần chép file đó vào C:\SYS\BIN thôi.

bluedragon0307

nếu không có tên trong danh sách và tên gần đúng thì nó không cho điều khiển! mình điều khỉ cái đc, cái ko! vậ có cách nào update dc khong? khi chọn refresh nó không tải đc:((

Chỉ có cách bấm refesh thì mới update dc thôi bạn ah.

3rauvlvn

hỏi về cách sử dụng irremote v1.04

có lần mình xài chương trình này nhưng ko đươc, cho mình hỏi khi muốn sử dụng có phải kích hoạt hồng ngoại lên ko hay tự nó sẽ kích hoạt

DUCBACLIEU

vậy phải chạy cái đó nữa à? mà trong Symbian OS có chạy đựoc file .exe đựoc ko bạn? Theo mình biết thì trong hướng dẫn của các fourm trên mạng ko có công đoạn này!:|
Chép file installserver.exe vào ĐT thì kg những chỉ là pm irRemote ,mà nhiều pm khác cũng kg cần phải sign ,certi nữa đâu.:)) :))

DUCBACLIEU

có lần mình xài chương trình này nhưng ko đươc, cho mình hỏi khi muốn sử dụng có phải kích hoạt hồng ngoại lên ko hay tự nó sẽ kích hoạt
Kg cần phải mở hồng ngoại, ct sẽ tự động mở ir.:))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nhận thấy đây là một soft khá hay nhưng khi xài trên màn hình không cảm ứng hơi bất tiện. Soft này khi cài trên màn hình cảm ứng bấm trực tiếp thí quả là tuyệt vời. Nhất là phá người khác.

letsgo

Chép file installserver.exe vào ĐT thì kg những chỉ là pm irRemote ,mà nhiều pm khác cũng kg cần phải sign ,certi nữa đâu.:)) :))

tóm lại: hack phone là chỉ việc chép cái installserver.exe vào C:\sys\bin thôi đúng ko? sau đó restart lại là xong??? mình đã làm như thế nhưng bây giờ cài các file sis hay sisx tất cả đều báo là File Crrupted!

Mình làm hoài mà nó toàn bị thế thôi các bạn ạ! ai biết rõ có thể pm cho mình qua nick lehieuws được ko? Cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn nhé. Các bạn thật tốt bụng.=D>;)

MinhThang

Manager
tóm lại: hack phone là chỉ việc chép cái installserver.exe vào C:\sys\bin thôi đúng ko? sau đó restart lại là xong??? mình đã làm như thế nhưng bây giờ cài các file sis hay sisx tất cả đều báo là File Crrupted!

Mình làm hoài mà nó toàn bị thế thôi các bạn ạ! ai biết rõ có thể pm cho mình qua nick lehieuws được ko? Cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn nhé. Các bạn thật tốt bụng.=D>;)

Bạn kiểm tra lại file installserver.exe đi xem có bị nhầm file không hỗ trợ cho máy của bạn không.

DUCBACLIEU

:D:D:D:DFile installserver.exe có 2 loại : 9.1 và 9.2 .chép chưa đúng loại sẽ nhận được thông báo File Croupted! :D:D:D:D

letsgo

vỗ tay! nhưng tiếc là vẫn lỗi đó. mình đã chép installserver.exe ( Os 9.1) vào C:\sys\bin và restart. Nhưng vẫn bị File Croupted! . Công cụ mình dùng là helloCarbide và X-plore.
Hu hu. help me!
Nokia N80 Internet Edition
FW v 3.0614.0.1
RM-92
IMEI: 358814000008294

bluedragon0307

vỗ tay! nhưng tiếc là vẫn lỗi đó. mình đã chép installserver.exe ( Os 9.1) vào C:\sys\bin và restart. Nhưng vẫn bị File Croupted! . Công cụ mình dùng là helloCarbide và X-plore.
Hu hu. help me!
FW v 3.0614.0.1
RM-92

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24535

Bạn vào link này mà xem cách hack, thảo luận ở đay là phạm quy đó. Có rất nhiều các hack, bạn chịu khó đọc nhé.

DUCBACLIEU

:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Hu hu. help me!
FW v 3.0614.0.1
RM-92
:D:D:D:D:DBạn hãy làm theo cách của mình như sau: đầu tiên hãy format 4 ngón ĐT.Sau đó format thẻ nhớ bằng ĐT , cài X-plore ,hack phone, chép file installserver ( nhớ là phải xóa nó đi nếu chưa đúng loại, rồi hãy chép cái kia vào lại) vào C:/sys/bin .Rồi cài pm irREMOTE trước tiên. Đừng vội cài các pm khác, mở pm irREMOTE coi có điều khiển các thiết bị được kg:D:D:D:D:D:D

letsgo

:D:D:D:D:D:D:D:D:D
:D:D:D:D:DBạn hãy làm theo cách của mình như sau: đầu tiên hãy format 4 ngón ĐT.Sau đó format thẻ nhớ bằng ĐT , cài X-plore ,hack phone, chép file installserver ( nhớ là phải xóa nó đi nếu chưa đúng loại, rồi hãy chép cái kia vào lại) vào C:/sys/bin .Rồi cài pm irREMOTE trước tiên. Đừng vội cài các pm khác, mở pm irREMOTE coi có điều khiển các thiết bị được kg:D:D:D:D:D:D

pro ơi! fomat = 4 ngón đt là sao vậy? bằng phím tắt ư? để mình thử xem sao nhé! ;;)

DUCBACLIEU

pro ơi! fomat = 4 ngón đt là sao vậy? bằng phím tắt ư? để mình thử xem sao nhé! ;;)
=D>=D>:)):)):)):D:DCách format 4 ngón như sau: tắt ĐT đi, sau đó bấm 3 nút : nút *,nút số 3, nút gọi và phải ấn giữ nguyên.Sau đó bấm nút mở nguồn lên .(3 nút kia vẫn phải ấn giữ nguyên),đợi 1 lát màn hình sẽ khởi động lên là OK. ĐT sẽ reset ct như khi mới mua.=D>=D> CHÚ Ý : trước khi fotmat ,bạn phải lưu các dữ liệu như DBạ, TNhắn vào PC hay Thẻ nhớ.
:D:D:D:D:D:D:D

phongmos

cho mình hỏi đt 5300XpressMUSIC có chạy được soft này kg vậy?cảm ơn nhiều

same

sao mình cài chương trình vào rồi mà không xài được. Các anh có thể chỉ cho em cách sử dụng PM này được không vậy??? Em mò mĩa mà vẫn không điều khiển đươc cài TV ở nhà

Status
Không mở trả lời sau này.