• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

TVLuan

Mình đã test thử trên E 65 thành công, khoảng cách tốt nhất là dưới 1,5 m còn xa hơn thì bó tay.

th4ngdk

Mình đã test thử trên E 65 thành công, khoảng cách tốt nhất là dưới 1,5 m còn xa hơn thì bó tay.

bạn cho mình hỏi e65 hồng ngoại nằm ở phần nào trên thân máy vậy! mình cũng dùng con này :D

th4ngdk

mình cài nó báo update error sau bước chọn nơi cài :|
- mình chưa từng cài pm này vô máy mình đâu nhen!
làm sao giờ ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình cài nó báo update error sau bước chọn nơi cài :|
- mình chưa từng cài pm này vô máy mình đâu nhen!
làm sao giờ ?

Bạn có làm theo đúng những hướng dẫn chưa? PM này cài khá phức tạp nên bạn cần làm từng bước mới được. Bạn làm theo những bước sau là OK:
Hướng dẫn sử dụng và cài đặt:
Đầu tiên cài file Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.cr4cked....21.05.2009.SIS
1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
2.-Đi đến thư mục "!:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip"
3.-Giải nén file remotes.zip ngay tại folder này
4.-Xóa file nén remotes.zip sau khi đã giải nén xong

doimau

Em cài vào n73me rồi , vẩn như các bác đã chỉ . nhưng chỉnh cái tv samsung 21 inch ở nhà thì phải gí sát vào mới chỉnh được và không được nhạy cho lắm , phải bấm hai ba lần mới ăn . Chẳng lẽ em không rac* được . Các bác giúp em với . Máy em đã hack rồi .

Auto

Em cài vào n73me rồi , vẩn như các bác đã chỉ . nhưng chỉnh cái tv samsung 21 inch ở nhà thì phải gí sát vào mới chỉnh được và không được nhạy cho lắm , phải bấm hai ba lần mới ăn . Chẳng lẽ em không rac* được . Các bác giúp em với . Máy em đã hack rồi .
Do ir thôi. K phải do pm đâu. Ir đt mà, k thể mạnh hơn đâu!
Posted via Mobile Device

bluedragon0307

Bạn có làm theo đúng những hướng dẫn chưa? PM này cài khá phức tạp nên bạn cần làm từng bước mới được. Bạn làm theo những bước sau là OK:

Mình nghĩ tới bước 2 thì nhảy qua bước 4 luôn, rồi lên trang chủ của nó mà tải code cần thiết về rồi chép vào đó, như vậy sẽ nhẹ bộ nhớ đi rất nhiều vì giải nén ra cũng tầm 20mb còn gi, mà lúc giải nén ko dc để màn hình chờ hiện lên--> mất khoảng 30 phút ngồi trông đó mà mình có dùng hết số đó đâu:-/ Mình nghĩ như vậy sẽ tiện hơn:)

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Mình nghĩ tới bước 2 thì nhảy qua bước 4 luôn, rồi lên trang chủ của nó mà tải code cần thiết về rồi chép vào đó, như vậy sẽ nhẹ bộ nhớ đi rất nhiều vì giải nén ra cũng tầm 20mb còn gi, mà lúc giải nén ko dc để màn hình chờ hiện lên--> mất khoảng 30 phút ngồi trông đó mà mình có dùng hết số đó đâu:-/ Mình nghĩ như vậy sẽ tiện hơn:)
xplore 1.34 có thể vừa giải nén vừa chạy ẩn nằm nghe nhạc mà chờ đó bạn

Posted via Mobile Device

Manhut

ban nao cai duoc phan mem nay tren E71 vay? chi cho minh voi. may minh cai hoai ma khong duoc.:(

Chú ý! Viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé.

Last edited by a moderator:

minhtripleh

Híc bác nào nói giúp em tại sao với, em xài N95-8G mỗi lần điều khiển mấy cái TV Samsung trong nhà toàn phải dí sát cái công IR của ĐT lên cổng của TV mới điều khiển được chỉ cần xê dịch tí xíu là hết được. Vậy thà bấm nút trên TV cho roài.

MinhThang

Manager
Híc bác nào nói giúp em tại sao với, em xài N95-8G mỗi lần điều khiển mấy cái TV Samsung trong nhà toàn phải dí sát cái công IR của ĐT lên cổng của TV mới điều khiển được chỉ cần xê dịch tí xíu là hết được. Vậy thà bấm nút trên TV cho roài.

Cái đó là do 2 cái cổng hồng ngoại, có thể là đt có thể là Tv bị kém đấy bạn.

Manhut

Oh, mình hơi lười chút xíu :D. Bác nào cài được phần mềm này trên E71 chỉ cho mình với. FW điện thoại mình là:
110.07.127
09-10-2008
RM-346
Nokia E71-1 (29)

bluedragon0307

TV nhà bạn là Plasma hả, bạn thử để method 6 xem xài có OK hơn ko

th4ngdk

của tớ còn chưa xong bước đầu tiên đã dính rùi! Nghĩa là khi mới install đã bị báo update error__ có thể khi cài bị lỗi như vậy sẽ lưu phần lỗi đó trên máy nên ko cài lại đc nữa___ hic

boydem

Hic, máy tui N95 8GB cài, bung file ok. Mở lên chương trình, có code down về remote cho TV, máy điều hòa... nhưng bấm các nút điều khiển trên remote cho TV, máy điều hòa đều k nhúc nhích j??? Tui cài đặt các thông số như các bác đã chỉ, cổng hồng ngoại ok (gởi file wa hồng ngoại tốt). Zậy là sao?Tui hok hỉu luôn??? Có bác nào xài Remote N95 ok xin chỉ giúp! Thank' s a lot!!! :-??

Status
Không mở trả lời sau này.