• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

hero_of_IT

Test trên E71 thì dùng được nhưng ko có code cho TV Panasonic TX-32LE8V, dùng code Panasonic lcd 20 thì chỉ tắt đc TV (ko mở lên lại đc), mà tỉ lệ mở đc là 1/20 lần thử, bó tay....

thanhluky89

Hic, máy tui N95 8GB cài, bung file ok. Mở lên chương trình, có code down về remote cho TV, máy điều hòa... nhưng bấm các nút điều khiển trên remote cho TV, máy điều hòa đều k nhúc nhích j??? Tui cài đặt các thông số như các bác đã chỉ, cổng hồng ngoại ok (gởi file wa hồng ngoại tốt). Zậy là sao?Tui hok hỉu luôn??? Có bác nào xài Remote N95 ok xin chỉ giúp! Thank' s a lot!!! :-??

điều khiển được đó bạn, máy mình củng n958g, nhưng khoảng cách chỉ được 2 m thôi à, lúc ăn lúc không, ko tiện bằng remote. chán lắm. mình dùng diều khiễn Sony RM-w101 ok. nhưng phải canh đúng vào vị trí cửa tiếp hồng ngoại của TV rồi dời xa 2m , nhưng lúc được lúc ko, ko nhạy bằng remote đâu. thử lại ih hen!!

th4ngdk

khi cài cái này e phát hiện là ko mở được thư mục private ở cả ổ C lẫn E bằng E-plore nữa. ko thể Attributes đc nữa!

các bác có biết tại sao ko?

hero_of_IT

Cái này vọc cho zui vậy thui, chứ mua TV chẳng lẽ ko có remote kèm theo sao? Mất remote thì mua cái khác, h cũng đâu có đắt, pùn pùn gặp thèng nào chuẩn bị sút mà ko kím đc cái remote mới ác chứ....

bluedragon0307

Mấy bạn thử điều chỉnh cái Method xem, thử từ 1 đến 6 xem cái nào dc khoảng cách xa nhất. N95 với E71 vẫn điều khiển OK mà, còn N73 của mình thì DK TV Samsung Plasma hơn 5M vẫn OK luôn:)

thanhluky89

khi cài cái này e phát hiện là ko mở được thư mục private ở cả ổ C lẫn E bằng E-plore nữa. ko thể Attributes đc nữa!

các bác có biết tại sao ko?

máy có hack chưa, nếu hack = hello thì apply room paches
(cách khác) thì caff of hoặc caff on ji đó là vào Private thôi
(có thể kết nối với máy vi tính băng ÚB , sau đó vào ổ đỉa chứa thẻ ==> tool ==> folder option ==> tại tab ganeral ==> click vào 2 ô đầu là truy cập vào private ngay trên máy tính ^^ , thử đi nha:(

boydem

điều khiển được đó bạn, máy mình củng n958g, nhưng khoảng cách chỉ được 2 m thôi à, lúc ăn lúc không, ko tiện bằng remote. chán lắm. mình dùng diều khiễn Sony RM-w101 ok. nhưng phải canh đúng vào vị trí cửa tiếp hồng ngoại của TV rồi dời xa 2m , nhưng lúc được lúc ko, ko nhạy bằng remote đâu. thử lại ih hen!!

Điều khiển kiểu này thà cho tay bấm nút trực tiếp trên thiết bị nhanh hơn. N95 mà thua cả N73. Tức thật! :-??

danhyalo

Mình cài xong nhưng ko thấy file Remote.zip trong file Remote để giải nén . với lại Tivi nhà mình là samsung AA59-397A nên ko kiếm thấy phần remote tương ứng cho Tivi ..... Mình lên trang chủ down soft AA59-00397A nhưng ko biết chép vào đâu để xài được thử down về chép vào File Remote nhưng vào chương trình ko biết ở đâu . Mình dang xài N73 Me ! Mấy Pro chỉ dùm mình cái nhá !

duong1986

bạn chi rcàn cài bản này thôi! nếu không có laọi giống y vậy thì bạn lựa cái gần giống là ok

HG12

Tui cài cho N73 ME dùng thử được rồi, nhưng ko hiểu sao mấy ngày sau mở lại thì ko được nữa,ấn Open mà nó cứ trơ ra, ai biết chỉ dùm được ko.thank

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tui cài cho N73 ME dùng thử được rồi, nhưng ko hiểu sao mấy ngày sau mở lại thì ko được nữa,ấn Open mà nó cứ trơ ra, ai biết chỉ dùm được ko.thank

Bạn có làm đúng thứ tự các bước như hướng dẫn chưa? Có thể bạn thao tác thiếu nên chưa bẻ khóa được PM nên sau 1 time sử dụng nó bị block đó thôi.:-?

goldantload

các bác cho em hỏi sao em cài cho con máy n78 ko được nhỉ
có ai cài được trên con n78 chưa? chỉ em với thank!!!!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác cho em hỏi sao em cài cho con máy n78 ko được nhỉ
có ai cài được trên con n78 chưa? chỉ em với thank!!!!!!

Hình như N78 không có hồng ngoại nên dù cài được bạn cũng k xài được.

azn13579

mình xài n95 8gb cài xong xuôi rồi,điều khiền tv đúng loại code có sẵn nhưng lúc bật lên test thử thì bấm nó cứ trơ ra.:(

Status
Không mở trả lời sau này.