• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm đọc sách ebook MobiReader

levanquyen2210

Mình đang thich dọc truyện lên cài thủ mobiReader thấy cài ngon.Tuy chưa có bản cho SYMBIAN S60 5th OS9.4 nhưng bản cua s6v3 vẫn chạy bình thường và có thể đọc sách. Chuyển trang bằng phím tăng giảm volume. Và không thể tra từ điển của Hồ Ngọc Đức được.Anh em tét thử nha (up vài hình cho anh em xem)

link down: http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/DownloadManualInstall.asp
chọn cái này nha Series60.3 . Khi xem các bạn dừng để full màn hình nha vì không "back" được

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen2210

Không dùng dc đâu, đây kô phải bản chính thức cho 5800 lên chỉ để đọc sách thui. có từ điển java chạy ngon hơn mà. nếu thích mình gửi link

congtrivan

gui di ban.minh dang can tu dien

Chú Ý Tiếng Việt có dấu!!!

Last edited by a moderator:

thanhdhl2003

làm sao để có tể su dụng từ điển đc vậy

gui di ban.minh dang can tu dien

Chú Ý Tiếng Việt có dấu!!!

Không dùng dc đâu, đây kô phải bản chính thức cho 5800 lên chỉ để đọc sách thui. có từ điển java chạy ngon hơn mà. nếu thích mình gửi link

Cái này đúng như bạn levanquyen2210 nói: Các chức năng khác của Mobireader sử dụng bình thường nhưng phần từ điển của Hồ Ngọc Đức thì kg sử dụng dc. :-/

Các bạn muốn có từ điển thì hãy up lên Ver 20.0.012. Có tích hợp bộ điển phát âm luôn, rất nhiều ngôn ngữ, đặc biệt là Anh-Việt Việt-Anh :D

levanquyen2210

Cái này đúng như bạn levanquyen2210 nói: Các chức năng khác của Mobireader sử dụng bình thường nhưng phần từ điển của Hồ Ngọc Đức thì kg sử dụng dc. :-/

Các bạn muốn có từ điển thì hãy up lên Ver 20.0.012. Có tích hợp bộ điển phát âm luôn, rất nhiều ngôn ngữ, đặc biệt là Anh-Việt Việt-Anh :D

Làm thế nào có anh- viet và việt - anh thế

thanhdhl2003

Làm thế nào có anh- viet và việt - anh thế

Mấy phải kết nối với Internet nhé :)
Bạn vào Từ Điển trên máy -> Option -> Languages -> Download languages -> ở trang Web của Nokia bạn kéo xuống cuối cùng sẽ thấy Vietnamese, load cái đó về và install trên máy hay thẻ đều dc nhé. Cài xong chắc bạn biết phải làm gì rùi :D. Vô lại Từ Điển và tra từ thôi :))

as400

Phần mềm này cả hơn năm rồi không cập nhật xíu nào. Có lẽ nhóm phát triển muốn ngưng cập nhật nó rồi. Ở trên diễn đàn của nó thì trả lời là sẽ "để ý" đến cho phiên bản Touch. :|

danhchan1999

Các bạn ơi cài phần mềm này rồi thì ấy sách ở đâu. Nhất là sách xxx ấy. Dow về có phải convert gì không và cài vào thư mục nào. Thank!

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn ơi cài phần mềm này rồi thì ấy sách ở đâu. Nhất là sách xxx ấy. Dow về có phải convert gì không và cài vào thư mục nào. Thank!

Cảnh cáo bạn nhé! Ko bàn vấn đề xxx tại đây.

Pm này đọc các file .prc. Bạn cần tìm hiểu file này thì bạn lên google mà search nhé! Chúng tôi chỉ giải quyết các vấn đề về sử dụng PM thôi.

LamBieng

[...]
Khi xem các bạn dừng để full màn hình nha vì không "back" được

Cái này có thể vượt rào được. Bạn nào đang dùng 5800XM với cái thủ thuật duyệt web fullscreen dùng Virtual Key có thể add thêm cái mobiReader vô list chung với Web. Thế là mỗi khi đọc fullscreen, muốn quay lại chỉ việc bấm nút đỏ.

Cám ơn nếu thấy có ích :p

levanquyen2210

Cái này có thể vượt rào được. Bạn nào đang dùng 5800XM với cái thủ thuật duyệt web fullscreen dùng Virtual Key có thể add thêm cái mobiReader vô list chung với Web. Thế là mỗi khi đọc fullscreen, muốn quay lại chỉ việc bấm nút đỏ.

Cám ơn nếu thấy có ích :p

Mình biết cái này nhưng mà không cài vào máy dc. đã signe nhưng vẵn báo chứng chỉ lỗi

as400

chú ý: sau khi cài đặt nên
1: vào options-->settings-->at startup, open thì chọn Library: mục đích là khi mở chương trình sẽ hiển thị thư viện trước
2. tab display --> chọn fullscreen : off: Nếu lỡ tay full màn hình rồi thì vào đây để khôi phục lại

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen2210

Lâu rùi không vào topic của mình bị quên lãng mất rùi hic. up lên cho các bác thích dọc truyện xem hi:p

cuteshark

chi minh voi

ban le van nguyen oi, minh thay cai man hinh idle screen nokia 5800 cua ban la qua, chi cho minh lam sao de cho may cai icon nam ben trai va dialer nam duoi man hinh goc phai vay?