• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm giúp PC kết nối GPRS qua PDA

muadaunguon

Trước đây mình cũng mò mẫm rất nhiều phần mềm để pc kết nối internet bằng ppc. Cuối cùng rất đơn giản là chỉ cần dùng internet sharing có sẵn trong máy (wm 5.0 đã có rồi) để kết nối là ok. Mỗi tội qua gprs thì giá quá chát - mất 80n cho một cái mail có attack bản word 300kb. nếu quá cấp bách thì phải sử dụng để giải quyết công việc.Chỉ cần pc cài active sync và internet sharing có sẵn trong máy là ok. không cần gì thêm. đơn giản đến bất ngờ

Mr_DHL

Vấn đề là những lúc cấp bách, không thể dừng được ấy. Không vào được!!!

tuannguyenduong

Trước đây mình cũng mò mẫm rất nhiều phần mềm để pc kết nối internet bằng ppc. Cuối cùng rất đơn giản là chỉ cần dùng internet sharing có sẵn trong máy (wm 5.0 đã có rồi) để kết nối là ok. Mỗi tội qua gprs thì giá quá chát - mất 80n cho một cái mail có attack bản word 300kb. nếu quá cấp bách thì phải sử dụng để giải quyết công việc.Chỉ cần pc cài active sync và internet sharing có sẵn trong máy là ok. không cần gì thêm. đơn giản đến bất ngờ
Chuẩn ko cần chỉnh InternetShare cũng có sẵn trong WM 6.1 trở lên ko phải cai thêm phần mềm nào nữa đâu.Do tính chất của công việc nên mình dùng gói D30 của Mobi 130k/month cũng giải quyết được một số việc

Satan

cái này khỏi cần active sync cũng chơi đc, chỉ cần caple cắm vào pc và chạy internet sharing, đợi cho ppc kết nối gprs và internet sharing báo coneted là chiến thôi mà! :D

Mr_DHL

Đơn giảm thế mà em làm cũng không được. Bác hướng dẫn cụ thể hơn được không? (Mobi: 137ng tree 1 tháng).

Cuongk30

Fabrics PdaNet 2.0

PM giúp PC kết nối internet thông qua GPRS của PPC​

Các bác dùng phần mềm PDAnet 2.0 này đi nhé. Mình dùng rồi rất ok, cài đặt nhanh gọn đơn giản. Cài xong chỉ cần connect là vào net ầm ầm.

Mình dùng mạng EDGE của Viettel thấy nó báo tối đa được 2.4Mb. Gừi một cái mail 1,5Mb mình thấy nó upload lên cũng nhanh lắm. Vào đọc Vnexpress.net thì thấy ngon hơn kết nối Dail up ngày xưa. Nói chung là để chống cháy khi ko có WIFI thì hơi bị ngon lành cành đào.

Download
Cái này có phải cài thêm phần mềm kết nối Pc với PPC 4.5 ko bạn.
Tớ thấy có cái solf đòi cài thêm nó.

bangviet

Cám ơn bác về phần mềm rất bổ ích này, bác cho hỏi sau khi cài đặt và cr xong tôi connect để dùng thì nó báo lỗi sau: ''PDANet Connection Failure err = 3046'' Bác cho hỏi lỗi này là sao? làm thế nào để có thể Connect được? các cao thủ ai biết xin chỉ giùm. Thanks!

demax

Cái này có phải cài thêm phần mềm kết nối Pc với PPC 4.5 ko bạn.
Tớ thấy có cái solf đòi cài thêm nó.
Tất nhiên là phải cần rồi vì lúc cài đặt là phải cắm PPC vào PC rồi mới cài đặt được mà.
Mà dùng PPC thì nên phải cài Active Sync chứ nhỉ.
Cám ơn bác về phần mềm rất bổ ích này, bác cho hỏi sau khi cài đặt và cr xong tôi connect để dùng thì nó báo lỗi sau: ''PDANet Connection Failure err = 3046'' Bác cho hỏi lỗi này là sao? làm thế nào để có thể Connect được? các cao thủ ai biết xin chỉ giùm. Thanks!
Mình không gặp lỗi này. Có thể máy PC bạn bị lỗi windows cũng nên. Bạn thử ở một cái máy tính khác xem sao.

sonbq

Thanks a lot. Dang down ve dung thu ko biet the nao. Nhung du sao cung cam on DEMAX

Spacecraft

Fabrics PdaNet 2.0

PM giúp PC kết nối internet thông qua GPRS của PPC​

Các bác dùng phần mềm PDAnet 2.0 này đi nhé. Mình dùng rồi rất ok, cài đặt nhanh gọn đơn giản. Cài xong chỉ cần connect là vào net ầm ầm.

Mình dùng mạng EDGE của Viettel thấy nó báo tối đa được 2.4Mb. Gừi một cái mail 1,5Mb mình thấy nó upload lên cũng nhanh lắm. Vào đọc Vnexpress.net thì thấy ngon hơn kết nối Dail up ngày xưa. Nói chung là để chống cháy khi ko có WIFI thì hơi bị ngon lành cành đào.

Download

Phần mềm quá ngón :D, công nhận vào internet ầm ầm này. tốc độ lên đến 2.4 Mbps cơ đấy. tốc độ down và úp quả là đáng gờm. good good :D

txhoang127

có ai dùng share internet ma share đươc 3g của vitteo vào PC ko? tớ sử dụng cái PDAnet thi thay toc độ chậm quá, ko vào nỗi web nữa:(

Satan

có ai dùng share internet ma share đươc 3g của vitteo vào PC ko? tớ sử dụng cái PDAnet thi thay toc độ chậm quá, ko vào nỗi web nữa:(
dùng internet sharing tích hợp trong máy thử xem??

hoadainhan70

Active Member
Chỉ nên dùng để chát chít thôi ,,,,, hic hic tốn tiền quá
Pác baoquoc nói nì lên đến tận 2,4mb hic hic kinh thế cơ à !!!!! Tui bị lỗi gì đóa mà vào chậm kinh hồn mừ thế là đành phải quay lại với sharing internet của windowsmobile

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
mình xài được 1 tuần nó đòi sẻi number và email, bạn nào giúp mình với : doanchikhang@gmail.com

Bạn cài phần mềm wifirouter đi, không cần phải cắm cable làm gì cho lằng nhằng. Nhanh, tiện, gọn.
Vinaphone co gói U7, 80.000/7 ngày, download không giới hạn. Ra mua cái sim cỏ 55.000 trong TK khuyến mại có 200.000, dùng tẹt ga.

kkkkbn

Sao tui không cài được cho win 7 vậy...........~X:)(
Tốt nhất là dùng phần Internet Sharing của PPC (Khi cắm cáp kết nối với máy tính, chọn chế độ Internet sharing, rồi cài đặt thông số GPRS trên PPC).