• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm gõ tiếng Việt dành cho E61

dangduc

nó bị lỗi thôi ! Giống bộ gõ TV của S60 cũng bị vậy đó bạn ạ !

doananhtai

cám ơn bạn dangduc, quả thật mình bó tay với hệ thống của hệ điều hành S60 V3.0 rồi, lỗi không tương thích các FW là thứ khó chịu nhất, đã vậy lỗi đụng hàng tùm lum là do Hệ điều hành không quán xuyến các nghiệp vụ mà giao quyền hết cho phần mềm, nên người lập trình không thừa hưởng được tiện ích sẵn có mà phải tự viết từ đầu đến đuôi nếu muốn hoàn chỉnh, còn không lơ tơ mơ là đụng hàng tùm lum với các ứng dụng khác.... (ví dụ việc xử lý phím mà còn giao quyền cho các ứng dụng tự biết shift, capslock... hệ điều hành cóc cần biết là một việc mà UIQ3.0 vượt trội hơn hẳn).

Bây giờ lại còn SDK S60 3rd của NOKIA, sau 22 ngày cái thằng này lại không cho xài chạy debug trên máy ảo nữa mà bắt phải đăng ký. Lập trình mà không cho chạy thử khác gì thầy bói xem voi.... (trong khi đó SDK UIQ3.0 thì free hoàn toàn).

Vả lại mình đang sở hữu P990i, nên chuyên tâm cho UIQ3.0 hơn, thấy S60 cho phép quăng source code vào nên cài thử cho anh em, nay thấy phức tạp quá, và điều kiện của NOKIA khắc khe quá, nên đành gát kiếm nhường cho chuyên gia khác vậy...

Thân chào.
Đoàn Anh Tài.

dangduc

Anh ơi !Cố gắng đi anh ! Đừng bỏ cuộc mà anh ! Híc ! Cố gắng đi anh !

doananhtai

Anh ơi !Cố gắng đi anh ! Đừng bỏ cuộc mà anh ! Híc ! Cố gắng đi anh !

Gát kiếm tại vì sau 22 ngày thằng SDK S60 3rd của NOKIA không cho xài nữa mà bắt phải đăng ký. Tiền đâu ra mà đăng ký... Xin lỗi các bạn vậy...

goodwellbest

Gát kiếm tại vì sau 22 ngày thằng SDK S60 3rd của NOKIA không cho xài nữa mà bắt phải đăng ký. Tiền đâu ra mà đăng ký... Xin lỗi các bạn vậy...

bác gác kiếm rồi, có thể share source code để mọi người phát triển tiếp được kô :D
Để thử nhặt kiếm của bác lên xem sao :D

Thanks

ovc

ai có cho mình xin 2 cái pm này lại với, cái ê61 và e61i á, forum xóa hết 2 file này rùi >_<
mail mình là bekimntt@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

nophone

Mình đã thử trên E61i FW mới nhất 3.0633.69.00, phần mềm rất tuyệt. Sau khi dùng 1 tuần, mình thấy còn một ít thiếu sót cần khắc phục như sau:
1/Khi dùng dấu "huyền" với 1 chữ cái thì luôn bị xoá chữ cái liền kề trước nó. VD: bấm laf --> thì sẽ thành à, bấm thif sẽ thành tì.
2/Menu không có option, không có phím ẩn (hide) chương trình.
Đã quá gần tới đích rồi, nhờ Bác cố gắng phát triển tiếp cho anh em được nhờ. Cám ơn nhiều.

trungcyber

có phần mềm này của N73 ko bác ?

Và cả N80 nữa ?

Last edited by a moderator:

haydetoiyeu

mình gõ ngon trên E 61i,cám ơn bạn nhiều lắm,tuy chưa hoàn chỉnh nhưng danh bạ và nhiều thứ khác mình đổi ngon lành roài,thanks pro

mrmop

Mình đã thử trên E61i FW mới nhất 3.0633.69.00, phần mềm rất tuyệt. Sau khi dùng 1 tuần, mình thấy còn một ít thiếu sót cần khắc phục như sau:
1/Khi dùng dấu "huyền" với 1 chữ cái thì luôn bị xoá chữ cái liền kề trước nó. VD: bấm laf --> thì sẽ thành à, bấm thif sẽ thành tì.
2/Menu không có option, không có phím ẩn (hide) chương trình.
Đã quá gần tới đích rồi, nhờ Bác cố gắng phát triển tiếp cho anh em được nhờ. Cám ơn nhiều.

mình đang sài ê61i với fw mới I mà đâu bị như bạn...phần mềm sài rất good chỉ thiếu nút hiden thôi nhưng cũng ko đáng kể

hnyuk49

cám ơn bác doananhtai rất nhiều. liệu bác có thể làm một cái khác cho các dòng máy như N73,N80 được không nhỉ? Thanks bác trước nhé

vnprince2003

Mình cài bộ gõ tiếng việt cho E61i nhưng ko được!

Help me.
mình down 2 ban nay đèu ko chạy được

1)helloworld_S60_Unsign.SIS

2)HELLOWORLD_S60_UNSIGN.SiGNED.SIS

bản thứ nhất dang cài thì báo update error bản (helloworld_S60_Unsign.SIS)

ban thứ 2 báo lồi gì về certificate ý HELLOWORLD_S60_UNSIGN.SiGNED.SIS

để xem được FW của E61i là lệnh gì các bác nhỉ

trên máy em hiện em đã hack để cài được các phần mềm unsign rồi.
giúp em với các bác ơi.

kykiske79

Trời ơi, pm này quá hay. Test chuẩn trên E61i FW 1.0633.22.05 Nhắn tin thích cực. Đang sử dụng để post nềy :)) Lưu ý: "các bạn viết từ từ thôi sẽ kô gặp lỗi, viết quá nhanh sẽ xảy ra lỗi sau: nhắn tin => "nhsắ" hoặc "nhnắ" nói chung viết nhanh chắc chắn sẽ có lỗi. Từ bh tha hồ post bài bằng dđ mà kô bị xóa nhé. :) thank bro doananhtai rất nhiều :x:x:x
Posted via Mobile Device

kykiske79

Help me.
mình down 2 ban nay đèu ko chạy được

1)helloworld_S60_Unsign.SIS

2)HELLOWORLD_S60_UNSIGN.SiGNED.SIS

bản thứ nhất dang cài thì báo update error bản (helloworld_S60_Unsign.SIS)

ban thứ 2 báo lồi gì về certificate ý HELLOWORLD_S60_UNSIGN.SiGNED.SIS

để xem được FW của E61i là lệnh gì các bác nhỉ

trên máy em hiện em đã hack để cài được các phần mềm unsign rồi.
giúp em với các bác ơi.

dùng lệnh *#0000# để xem FW nha bạn. Dùng FW 1.0633.22.05 ban đầu của máy là chuẩn nhất. đừng up FW mới làm j nhiều lỗi lắm. Mình dùng E61i đây test Hellworld ngon lành mà.
Posted via Mobile Device