• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHO EBOOKS

Lybietcau

hay quá nhưng thật lòng là em chỉ yêu mỗi định dạng.lit và .prc thoiddocj cái định dạng đó em thấy tiện nhất chứ những cái khác em cứ thấy bất tiện sao ấy
tiện đây cho em hỏi luôn là ai biết chương trình nào để chuyển các dạng word vàtxt sang .lit và.prc thì chỉ em với nhé

ngaothien

Cho mình hỏi soft nào tạo file .lit trên Pc để chuyển qua pocket đọc được ko ? mình có mấy truyện dạng html trên pc , muốn chuyển qua lit để đọc trên pc . máy mình có soft đọc file lit thôi

loveblue

Super V.I.P
PDF2Office Pro 4.0

PDF2Office Pro 4.0 một công cụ giúp convert các định dạng ebook sang các định dạng office thông dụng như word , txt vv....

hoặc

Mã:
http://www.filefactory.com/file/61f07c/n/PDF2OfficePro4_0_rar

timtim

các bác cho em xin phần mềm giữ cho màn hình luôn sáng khi đoc sách trên ppc bản danh cho WM2k3 với , em cứ bị tắt màn hình khi đang dọc sách hoài bực wá .
thanks các bác nhiều

loveblue

Super V.I.P
các bác cho em xin phần mềm giữ cho màn hình luôn sáng khi đoc sách trên ppc bản danh cho WM2k3 với , em cứ bị tắt màn hình khi đang dọc sách hoài bực wá .
thanks các bác nhiều

Bạn vào seting backligh chỉnh lại thời gian và độ sáng màn hình nhé ! không cần cài soft chi hết . Chúc vui

Lesangmd

Mobiebook Reader Déktop v6.2

Phần mềm hỗ trợ đọc ebook prc va là công cụ hỗ trợ convert sang ebook PRC từ microsoft office , PDF , CHM , OPF ,... rất tuyệt vời .

Phiên bản mới v6.2 đã hỗ trợ định dạng microsoft ofice 2007 và hỗ trợ windows Vista .

Download :
Mã:
http://69.0.238.8/soft/reader5/mobireadersetup.msi

donga_hp

Mình chuyển đổi từ PDF sang Word thường bị lỗi phông chữ nếu file PDF có phông dạng VNI. Mọi người có ai biết cách sửa chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều!

loveblue

Super V.I.P
Mình chuyển đổi từ PDF sang Word thường bị lỗi phông chữ nếu file PDF có phông dạng VNI. Mọi người có ai biết cách sửa chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều!

Bạn kiểm tra xem PC đã có font VNI chưa ?Nếu chưa thì tải tại đây

donga_hp

Bạn kiểm tra xem PC đã có font VNI chưa ?Nếu chưa thì tải tại đây

Máy mình cài đầy đủ font rồi mà tất cả các tài liệu đều đọc được bình thường chỉ khi chuyển đổi thì bị lỗi thôi. Mình đã kiểm tra rất trong thư mục Font có đầy đủ fonts VNI?

loveblue

Super V.I.P
Máy mình cài đầy đủ font rồi mà tất cả các tài liệu đều đọc được bình thường chỉ khi chuyển đổi thì bị lỗi thôi. Mình đã kiểm tra rất trong thư mục Font có đầy đủ fonts VNI?

Vậy bạn thử convert bằng PM PDF convert to Word mình mới gửi thử xem ! Chúc thành công:D

phenmientay

hay quá nhưng thật lòng là em chỉ yêu mỗi định dạng.lit và .prc thoiddocj cái định dạng đó em thấy tiện nhất chứ những cái khác em cứ thấy bất tiện sao ấy
tiện đây cho em hỏi luôn là ai biết chương trình nào để chuyển các dạng word vàtxt sang .lit và.prc thì chỉ em với nhé
sao không đọc mấy trang trước rồi hãy hỏi. Dùng mobipocket creator nhé

thienvuongtinh

Àh, N3230 thuộc các hệ máy dùng Symbian S60, bạn chỉ cần down load trình xem Ebook Mobipocket Reader (tải về theo link này nhé bạn) tải trình chạy trên hệ Symbian là được, sau đó làm các bước sau :

Tải về và cài đặt trình System Explorer (tìm và tải về cái này dùng để chép font vào máy) fontvn.sisTahoma và copy vào máy.

Chạy System Explore, copy file Tahoma.gdr ở trên vào thư mục C:\System\Fonts. Nếu chưa có thư mục Fonts thì tạo thư mục này trong C:\System.
- Khởi động lại máy.

Xong :D

vậy còn máy k550i thì làm sao vậy bạn , mình mới xài nên kô rành lắm chỉ giúp mình chi tiết đc kô bạn, mình cảm ơn bạn nhìu lắm

mtty

em có file truyện là file .exe ko biết có phần mềm nào đọc đc ko??
đọc trên mấy vi tính thì đc nhưng ko đọc đc trên ppc
ai biết chỉ giúp
thank

hector

PM PDF convert to Word và Mobipocket Creator mình dùng để chuyển pdf sang prc hoặc word thì đều lỗi fon chữ.các file bằng tiếng việt thì bị lỗi còn bằng tiếng anh thì bình thường!bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm với?

PM PDF convert to Word và Mobipocket Creator mình dùng để chuyển pdf sang prc hoặc word thì đều lỗi fon chữ.các file bằng tiếng việt thì bị lỗi còn bằng tiếng anh thì bình thường!bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm với?

Cái này là bình thường mà, ngay cả phần mềm chuyển đổi từ PDF sang word đôi khi có những định dạng mà phần mềm không nhận ra. Bạn phải thông cảm và hiểu rằng: file pdf là một định dạng ảnh, file word (*doc) là định dạng text mã hóa, để chuyển từ pdf sang word hẳn nhiên có những kí tự việt nam mà phần mềm không nhận dạng được do dấu câu của Tiếng Việt.
Cách tốt nhất là phần chữ nào lỗi bạn gõ lại nhé.

myGenio

Ai biết cách làm eBook từ files.DOC sang PRC bằng chương trình Mobiebook Reader Déktop v6.2 thì chỉ giúp cái nhỉ, mình làm nó toàn bị hỏng coi ko dc.