• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm kết nối HD với máy tính?

manpro

e mới sài con HTC - HD lần trước bọn nó cài phần mềm thế nào e cắm vào máy tính là nhận ngay. Hôm vừa rồi cài lại phần mềm lại ko nhận được nữa, các bác chỉ giúp e với. :-/

ngphuongqt

e mới sài con HTC - HD lần trước bọn nó cài phần mềm thế nào e cắm vào máy tính là nhận ngay. Hôm vừa rồi cài lại phần mềm lại ko nhận được nữa, các bác chỉ giúp e với. :-/

Kết nối giữa HD (hay các PPC) với máy tính thường là ActiveSync (Windows XP). Trường hợp của bạn có thể là máy chưa cài ActiveSync hoặc version đã cài đã cũ, phải là V4.5 để có drivers cho HD.

Để cài đặt chương trình, up ROM cho HD thì bạn nên cài .NETFramework 2.0 trở lên cho máy tính nhé !

DucLong

Super V.I.P

Để máy tính kết nối được với PPC phải có một phần mềm trung gian làm cầu nối.
nếu PC dùng win XP bạn search trên mạng và tải activesync 4.5 về và cài lên PC.
nếu dùng winvista thì tải mobile device center dùng cho bản 32 bit ở đây:
http://www.microsoft.com/downloads/...f1-e46a-4a5f-a791-09f07aaa1914&displayLang=en
bản víta cho 64 bit ở đây: http://download.microsoft.com/downlo...update-x86.exe
tải xong về cài trên PC.
sau khi cài activesync hay mobile device center thì khi dùng cab hay bluetooth kết nối giữa PC và PC đều được.
chúc bạn thành công.

manpro

Cám ơn các bác nhiều( e mới đi công tác về nên Reply hơi muôn) e dùng cái ActiveSync cái là được ngay, hôm trước bọn nó cài cho e kiểu j mà nó chỉ nhận mỗi thẻ nhớ, :D

M_tenlagi

Để máy tính kết nối được với PPC phải có một phần mềm trung gian làm cầu nối.
nếu PC dùng win XP bạn search trên mạng và tải activesync 4.5 về và cài lên PC.
nếu dùng winvista thì tải mobile device center dùng cho bản 32 bit ở đây:
http://www.microsoft.com/downloads/...f1-e46a-4a5f-a791-09f07aaa1914&displayLang=en
bản víta cho 64 bit ở đây: http://download.microsoft.com/downlo...update-x86.exe
tải xong về cài trên PC.
sau khi cài activesync hay mobile device center thì khi dùng cab hay bluetooth kết nối giữa PC và PC đều được.
chúc bạn thành công.

Mình sài Vista. Sau khi cài mobile device center vào máy và cắm cáp nối PC với PPC thì nó khg kết nối. Im thin thít. Longnguyen30 bit tại sao khg chỉ giúp mình

DucLong

Super V.I.P
Mình sài Vista. Sau khi cài mobile device center vào máy và cắm cáp nối PC với PPC thì nó khg kết nối. Im thin thít. Longnguyen30 bit tại sao khg chỉ giúp mình
Vista có 32bit và 64bit bạn chọn cho phù hợp với cấu hình của PC. sau khi cài cắm PC và PPC với nhau rồi chọt nút reset trên PPC thì nó dễ nhận diện hơn.

O2XDAEXEC

Cám ơn các bác nhiều( e mới đi công tác về nên Reply hơi muôn) e dùng cái ActiveSync cái là được ngay, hôm trước bọn nó cài cho e kiểu j mà nó chỉ nhận mỗi thẻ nhớ, :D

Nếu chỉ nhận mỗi thẻ nhớ là do nó chọn vào mục Settings\Conection\USB to PC\Disk Drive, đây là chế độ chọn khi cắm máy sync với PC thì PC sẽ hiểu PPC như 1 ổ USB và nó lấy thẻ nhớ trong máy làm ổ USB.

vuvanhai

các bác cho e hỏi là win 7 thì dùng pm nào để kết nối HD với pcc được ạ?
e đã download windown mobile device về cài nhưng mà kết nối thì ko được.

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho e hỏi là win 7 thì dùng pm nào để kết nối HD với pcc được ạ?
e đã download windown mobile device về cài nhưng mà kết nối thì ko được.

Win7 và Vista thì dùng Windows Mobile Device center 6.1 là đúng rồi,bạn thử gỡ bỏ rồi cài lại.Nhớ tải đúng bản WMDC dành cho máy của bạn(32 hoặc 64 bit).
Còn để PPC có thể sync danh bạ,lịch...thì máy tính phải có Outlook(Microsoft Office).