• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm không thể thiếu giữa Android Windows Boot .

sbc

Đây là Phần mềm giúp bạn lựa chọn tự động vào Android hay Windows .

Nguồn : xda

Here one tool for chose the OS at the boot of HD2

If the SD Card Path + \Android\CLRCAD.exe And SD Card Path + \Android\HARET.EXE files exist, you have one screen to make choice between Android or Windows, else no, you can chose only Windows

If you don't make one choice under 30 seconds the tool will make for you, using the last OS

ngphuongqt

Mình thấy việc auto không quan trọng lắm, vì theo mình hiểu thì tất cả các phần mềm dual boot đều đương nhiên máy sẽ boot lên WM trước, lúc này những gì hiện trên máy chỉ như là 1 shortcut trong WM, cho mình chỉ chọn WM hay Android thôi. (thay vì mình chạy cái file dualboot.exe (hoặc tương tự) trong WM thôi
Các bác để ý mà xem, khi nó hiện lên ứng dụng này thì có xuất hiện thanh task bar của WM phía dưới (hoặc trên) đó.

Thêm nữa, Reset nó sẽ boot HĐH trước đó mà! Nên nếu mình reset trên nền android thì nó sẽ tự động vào android thôi.

Nếu chưa đúng các bác có y kiến nhé! ;;)

dungphp

Sai !
cậu boot không nhanh, thì dòng bên Android sẽ là tầm 60mA (tốn pin đây). Nếu trong vòng 3 giây app cho chạy được sang Android thì dòng chắc chắn dưới 10mA

ngphuongqt

Sai !
cậu boot không nhanh, thì dòng bên Android sẽ là tầm 60mA (tốn pin đây). Nếu trong vòng 3 giây app cho chạy được sang Android thì dòng chắc chắn dưới 10mA

Thanks bác dungphp comment nhé ;;)
Mình dùng PVDDualboot, khi reboot để chế độ "mặc kệ nó" :D (chỉ phải chọc vào Boot Android khi boot lần đâu từ WM thôi)
Pin Airplane mode = 3%; Standby =6-8%

hai

\Program Files\Android Windows Boot\Delay.txt
Các bác có thể chỉnh thời gian boot vào hệ điều hành mình chọn theo đường dẫn trên