• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Phần mềm] Phim Việt cho windows phone 7 [13/12/2010]

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bạn !

Windows phone 7 hiện thời không hỗ trợ flash , chính vì vậy việc nghe nhạc , xem phim trực tuyến trở nên thực sự khó khăn.Chính vì vậy trong tuần qua mình đã phát triển một ứng dụng cho phép các bạn xem hơn 10.000 tập phim việt nam trực tuyến mà không cần Flash :)

Hình ảnh :

Tải :

Dưới tập tin đính kèm.

Hiện thời các bạn tải về giải nén rồi cài đặt bằng Tom XAP installer nên máy các bạn phải jailbreak rồi mới cài được , mình đã đăng phần mềm lên MarketPlace microsoft rồi , nhưng quá trình kiểm chứng phần mềm phải mất vài ngày , nên sau này sẽ cài được trực tiếp từ market mà không cần jailbreak máy nữa

Chúc vui !

Tom

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Anh em WP7 chắc là sướng mê có anh tom làm xong sẽ cho miễn phí, không phải mất tiền mua như XemPhim trên iPhone. Có phải các phim ở trên hình là cùng server với ứng dụng XemPhim trên iPhone hả anh?

7Seven

Mình mới tậu 1 câi WP7 đang mò mẫm, thấy cái này mừng hết lớn luôn nà :D

Tom_codon

Super V.I.P
link tải đã cập nhật ở bài đầu , mời anh em vào test :)

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

chả hiểu sao bị lỗi ảnh e chả nhìn đc. mà tên của soft là gì cũng ko biết luôn nên ko search ở marketplace đc.

HaChau

Super V.I.P
Tom đã nói là đang chờ M$ kiểm định sản phẩm mà, quá trình này có thể mất vài ngày.
Nếu bạn muốn test thì phải jailbreak trước và cài trực tiếp vào máy (có thể sử dụng Tom Xap Installer)
Phần mềm này rất tuyệt vời giúp ta xem phim tốt. Mình test trên wifi ở nhà tốc độ chậm (max chỉ độ >300 KB/s) mà không bị giật tý gì.

Tom_codon

Super V.I.P
vẫn đang testing in progress :(
Microsoft làm ăn lâu quá !

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

link die bác ơi,hộ e cái nhé,thanks bác
e sang tinhte down đc rồi,cũng bài của bác

Chỉnh sửa cuối:

pda_s620

cho mình hỏi cách cài file .zip ... mà đổi đuôi sang .xap ntn? nhỉ....hix hix

videolan

Ứng dụng này quá tuyệt, nhưng sao mình xem hình tuyệt đẹp, ko lag, nhảy gì cả, mỗi tội ko có tiếng (mình cài WP7 HD1 của Tom), bạn chỉ cách mình fix với trọng khi mình chờ bản nâng cấp có cái xem đỡ ghiền, (mình sang topic bên tinhte down, ai muốn thử qua đó, chưa bị gỡ đâu)
Огромное спасибо тебе, Том!

trandd2005

Mình cũng đã chạy thử. Chạy được một vài phim . Nhưng một số phim thì không chạy được . Nếu là phim nào chạy không được thì nó kick out.

tanvoviem

mình cũng đã cài, nhưng hình như kém may mắn hơn các pác vì chẳng có phim nào xem được cả, toàn out thôi.:(. chờ bản nâng cấp của bạn Tom vậy