• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm resize kích thước file .jar cho game/ứng dụng cho S60

Kojiro

Super V.I.P
Đôi khi các bạn gặp những game có kích thước không phù hợp với kích thước màn hình điện thoại của mình mà game đó mình rất thích. Thì với PM mình up dưới đây, bạn có thể resize kích thước theo đúng kích thước màn hình điện thoại mình. PM đơn giản dễ sử dụng.

Trong vòng màu đỏ:
  1. Dòng 1 bạn chọn kích thước thước của PM hay ứng dụng bạn muốn resize.
  2. Dòng 2 bạn chọn kích thước mình muốn sử dụng.
  3. Sau khi chọn xong nhấn Select & resize để chọn file muốn đổi.
  4. Sau khi chọn xong, ngay
Góc dưới bên trái chương trình sẽ có dòng báo "1/1 resize successful". Lúc đó file của bạn đã được resize.

Lưu ý:
  1. Do chương trình này resize xong sẽ chép đè lên file cũ nên bạn cần tạo 1 backup của file chuẩn để dự phòng.
  2. Yêu cầu PC bạn phải cài NET framework 2.0.
Mình gửi kèm 1 game mình đã resize từ 176x208 thành 240x320 cho các bạn dễ so sánh nha.

Thanx!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cách khác!

Extract file game .jar bằng winrar

Bạn sẽ thấy 1 folder tên META-INF, mở folder này sẽ có file MANIFEST.MF. Kéo file này ra dessktop hay đâu đó, mở bằng Notepad.

Trước khi chỉnh sửa bạn cần phải biết 2 điều:
  1. Một là kích thước chuẩn của game này.
  2. Hai là phải xác định kích thước bạn muốn chuyển.

Bạn nhìn vào notepad, hai dòng cuối

Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: xxx,xxx
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: xxx,xxx

Chỉnh sửa dòng thứ 2 theo ý mình. Chỉnh xong save lại. Chép file này vào lại META-INF.

CHọn tất cả file hồi này extract từ game .jar. Nén lại thành file .jar. Chép vào phone, sử dụng.

Có những size mình làm được nhưng có cái thì :))

kduy83

PM này chưa cho resize kích thước cuae E90X-(
Bác nào có thể resize cho vừa màn hình của E90 ko nhể :(

Kojiro

Super V.I.P
PM này chưa cho resize kích thước cuae E90X-(
Bác nào có thể resize cho vừa màn hình của E90 ko nhể :(

Bạn biết kích thước của E90 chứ? Vậy bạn thử cách 2 xem sao, nhưng mình sợ bị vỡ hình :(!

tomking4

hình như link đie rồi mình ấn vào link thì hiện ra là "our current security setting do not allow this file to be downloaded" cái này là cái gì vậy

Bạn xem lại, không có link nào died hết!

Last edited by a moderator:

Kenji1992

Đôi khi các bạn gặp những game có kích thước không phù hợp với kích thước màn hình điện thoại của mình mà game đó mình rất thích. Thì với PM mình up dưới đây, bạn có thể resize kích thước theo đúng kích thước màn hình điện thoại mình. PM đơn giản dễ sử dụng.

.............
mình đã dow vè nhưng hok cài đặt đc . bạn có thể úp lại phiên bản khác hok

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
mình đã dow vè nhưng hok cài đặt đc . bạn có thể úp lại phiên bản khác hok

"Yêu cầu PC bạn phải cài NET framework 2.0". Không biết máy bạn đã cài cái này chưa?

LeHai85

em đã chuyển thành công trên n91 ...sang n73...hi ...cảm ơn anh nhiều

fick3n

không cánh nào đc cả bạn ơi,mình resize các game 240*320 về 178*208 để chơi trên N91.nhưng mà khi cài vào máy nó vẫn là 240*320.
làm đúng theo hướng dẫn rồi đó!

rinhvh

Mình thấy cái này chỉ resize những game hay phần mềm nào từ màn hình nhỏ lên màn hình lớn thì được.chứ ngược lại thì không được.với lại 240x320 sang 320x240 cũng không được!!!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi là extract file .jar bằng winrar rồi giờ muốn save lại thì làm thế nào?

Chỉnh sửa file thì bạn dùng winrar mở lên rồi chỉnh luôn (mở chứ ko bung nhé) chứ bung ra thì khó gói lắm :( Dùng winrar gói lại thì chạy ko dc :(