• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm Siêu dịch phiên bản mới ~ ZntxHan v1.40 [30.12.2008]

dung1291985

ZntxHan v1.40
Cái này rất cần thiết cho anh em PDAViet dùng để Việt Hóa đây :p
Bản mới này ko có mấy cái quảng cáo UCWeb ... gì gì đó lúc mới chạy nữa >:)!
Phần mềm này có dùng trên di động để dịch Game và phần mềm Symbian rất hữu hiệu, có thể dịch các đuôi RSC, Rxx, .... ngay trên di động. Cài đặt cần có Python và module pack trước :D

Move the cursor to where need to be translated and press the OK key ,then you can modify the contents.
Press the Dial key to use the on-line translation. If you want to change the types of PYC characters ,you need to add s> or u> prefix.
Hexadecimal requires users to identify their Chinese characters, and select the encoded input.
Pen key can be used mark characters, then you can use 9 key to switching shown codes, press dial key to translat, and the C key to delete.
you can find characters from the options, remember save the document after translating.
Software will automatically save a backup which you modify inthe same folder. The suffix is "_ bak". When you open the file,you can rename or delete it.
* # Key can quickly flip, 5 key is a short key to find the next point.
9 keys in the hexface can switch characters by the tag coding, in the listface to view pyc character types. Dial key to translate the word in the cursor.
Require attention:\n\n before use the software, you must backup the document, need to distinguish what resources need to translated.
Because some characters can not be modified, if you do it ,the software will can't open! Online translation needs networking, it will produce wap flow.
If you open the file by hexadecimal and don't use temporary files, software will not create a backup, all operators will make on the original documents.

What's new :
Optimized the algorithm of RSC's searching.

kp_enter

Ko có mấy cái quảng cáo lúc đầu đã nhanh hơn mấy s rồi, đỡ phải bấm No 2 cái :D

ủa bản cũ cũng đâu có phần quản cáo đâu nhỉ :-/ cài ra nhưng mới chỉ thấy 1 thay đổi nhỏ xíu là các Folder đc đưa vào trong [] để phân biệt với file :p

dung1291985

ủa bản cũ cũng đâu có phần quản cáo đâu nhỉ :-/ cài ra nhưng mới chỉ thấy 1 thay đổi nhỏ xíu là các Folder đc đưa vào trong [] để phân biệt với file :p

Có nhìu bản cũ lắm, mình dùng bản gần đây nhất là 1.37 hay sao ý, có quảng cáo mà, còn bản cũ hơn 1.37 lại ko có quảng cáo =)) còn 1 số khác biệt nữa đấy, cứ yên tâm sài đi :p

CongVoi

Super V.I.P
Hehe mình dùng cái này từ hôm qua.Dễ dùng hơn mấy bản cũ :D.Bản này có vẫn có 3 ngôn ngữ.Dũng chèn thêm TV vào đi ;;)

dung1291985

Hehe mình dùng cái này từ hôm qua.Dễ dùng hơn mấy bản cũ :D.Bản này có vẫn có 3 ngôn ngữ.Dũng chèn thêm TV vào đi ;;)

Sài từ hum qua mà cất giấu kĩ vậy ta :D chèn thì chèn đc nhưng ko bít file language có hỗ trợ Unicode ko nhỉ?

CongVoi

Super V.I.P
Noi cho ro ti di,hon ban cu nhung gi? Hay chi la ban moi thoi. Dung roi ma sao cu up mo vay, hay muon doc quyen day?

Posted via Mobile Device

Ax post chữ không dấu.Khó đọc quá chời!!!Đây là bản mới thôi mà,em thấy dùng tiện và nhanh hơn bản cũ!!

maiyeuemnn

Sao em cài vào chọn tiếng Anh rồi mà khi mở file RSC ra toàn tiếng Tầu không àh? ai biết chỉ em với

Caominh171

Sao em cài vào chọn tiếng Anh rồi mà khi mở file RSC ra toàn tiếng Tầu không àh? ai biết chỉ em với

Chài chọn t.Anh là 1 chiện,nếu file *RSC muốn Vh từ tiếng Hoa thì fai~ ra tiếng Tàu chứ sao,khi VH xong mới ra T.Việt chứ :D

kp_enter

Nếu bạn cài pm Siêu dịch bản VH thì có thể chọn tiếng Việt cho dễ sài, còn với file RSC thì bạn chú ý phân biệt giữa file r01(tiếng Anh) và r31(tiếng TQ)