• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM ỨNG DỤNG CONVERTER

AnhPheCT

Mình đang dùng con O2 Xda II mini và mình khẳng định với bạn là .NET compact Framework 3.5 cài vào thẻ nhớ vẫn sử dụng được bình thường.

Cài vào thẻ thì ai ko cài được! Bạn thử test một số ứng dụng y/c .NetCF 3.5 xem! (Do máy bạn đã có .NetCF 2.0 trong máy, hay nói đúng hơn tấc cả ROM đều có .NetCF ko cần cài .NetCF 3.5 đâu, nếu là thử với WVGA nhé chẳn hạn như Co0kie's Home Tab 2.0 và CHTEditor v2.0 đòi hỏi .NetCF 3.5 bạn cài trên thẻ ko bao giờ chạy được CHT, Mình đã thử bao nhiêu lần rồi..), đừng khẳn định vội, Bạn ơi!

chieubuon_na

Cài vào thẻ thì ai ko cài được! Bạn thử test một số ứng dụng y/c .NetCF 3.5 xem! (Do máy bạn đã có .NetCF 2.0 trong máy, hay nói đúng hơn tấc cả ROM đều có .NetCF ko cần cài .NetCF 3.5 đâu, nếu là thử với WVGA nhé chẳn hạn như Co0kie's Home Tab 2.0 và CHTEditor v2.0 đòi hỏi .NetCF 3.5 bạn cài trên thẻ ko bao giờ chạy được CHT, Mình đã thử bao nhiêu lần rồi..), đừng khẳn định vội, Bạn ơi!
Dạ vâng, quả đúng như bác nói là các bản ROM đều có .NET sẵn thật vì em đã vào regetry của máy (WM 6.5) thì thấy đã có sẵn .NET. Cho nên em đã thử cài 1 số chương trình vào nhưng không được (vẫn bị hỏi cài .NET CF), sau đó em cài cái .NET CF 3.5 vào thẻ nhớ thì thấy hoạt động bình thường. Em cũng không hiểu sao dòng khác lại bắt buộc cài vào main nữa!?

TheLight

Cám ơn các bác.
Cái em băn khoăn nhất là lý do gì mà khi không có thẻ nhớ thì máy khởi động OK. Sau khi đã khởi động xong, đút thẻ vào thì vẫn chạy được cả các chương trình mình cài vào thẻ (Tất cả đều OK như không có vấn đề gì xảy ra cả)

Nhưng nếu em để thẻ nhớ mà khởi động máy thì khởi động chỉ đến đoạn Logo Window là máy lại tự khởi động lại. Trong khi em đã uninstall WorldMate installer và cài lại .NET Framework 2.0 thành công.