• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM ỨNG DỤNG CONVERTER

vanhuan

Có thể chuyển đổi cùng một lúc 3 ngoại tệ.
Có thể lấy dữ liệu ở hai ngân hàng châu Âu là Romania và England bằng cách download!

Yêu cầu: win5 và win6. NetCF

djtrungkien

MSS Converter v1.07 phiên bản cập nhật mới tại đây:

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Sao cái bản này download vể rồi mà sao kô chạy được file còn lại nhỉ. Mình chạy file "đó" trên PC mà cứ báo lỗi. Bạn hướng dẫn mình với

Để chạy được cần có .NET Framework 2.0 cài trên PC.

TheLight

Chào bác djtrungkien và các bácMong bác djtrungkien và các bác hướng dẫn em xử lý tình huống sau:

Theo đường link bác djtrungkien cho ở trên, em download về được file wml_installer_public.CAB để cài WorldMate cho HTC Herald chạy WM 6.1

Em đã cài file trên vào HTC Herald thành công (cài vào thẻ). Khi em chạy chương trình, nó yêu cầu load về để cài .NET Framework 2.0. Sau đó PPC load về 4 file (thành công) và cài (vào thẻ), nhưng nó báo cài đặt không thành công. Sau đó trong menu program mất luôn link WorldMate installer.

Em cài lại wml_installer_public.CAB thành công, sau đó restart PPC. Kể từ đó nếu em để thẻ nhớ trong máy thì máy chỉ khởi động đến logo Windows là bị khởi động lại. Em rút thẻ ra thì máy lại khởi động tốt.

Em đã khởi động máy, sau đó cắm thẻ vào để uninstall WorldMate installer và .NET Framework 2.0. (có số 2005). Uninstall thành công
Nhưng máy vẫn bị hiện tượng không khởi động được nếu có thẻ nhớ trên trong máy.

Mong bác djtrungkien và các bác giúp đỡ em.
Em chân thành cảm ơn!

blackdoor

Manager
Chào bác djtrungkien và các bácMong bác djtrungkien và các bác hướng dẫn em xử lý tình huống sau:

Theo đường link bác djtrungkien cho ở trên, em download về được file wml_installer_public.CAB để cài WorldMate cho HTC Herald chạy WM 6.1

Em đã cài file trên vào HTC Herald thành công (cài vào thẻ). Khi em chạy chương trình, nó yêu cầu load về để cài .NET Framework 2.0. Sau đó PPC load về 4 file (thành công) và cài (vào thẻ), nhưng nó báo cài đặt không thành công. Sau đó trong menu program mất luôn link WorldMate installer.

Em cài lại wml_installer_public.CAB thành công, sau đó restart PPC. Kể từ đó nếu em để thẻ nhớ trong máy thì máy chỉ khởi động đến logo Windows là bị khởi động lại. Em rút thẻ ra thì máy lại khởi động tốt.

Em đã khởi động máy, sau đó cắm thẻ vào để uninstall WorldMate installer và .NET Framework 2.0. (có số 2005). Uninstall thành công

Em chân thành cảm ơn!
World Mate thì đã quá lâu mình không dùng nên không chắc chắn lắm, .NET Framework 2.0 phải cài vào bộ nhớ máy.
Để xử lý triệt để bạn sao lưu dữ liệu cá nhân, Hard Reset lại máy, cài .NET Framework 2.0 rồi cài World Mate (cài vào máy).

TheLight

World Mate thì đã quá lâu mình không dùng nên không chắc chắn lắm, .NET Framework 2.0 phải cài vào bộ nhớ máy.
Để xử lý triệt để bạn sao lưu dữ liệu cá nhân, Hard Reset lại máy, cài .NET Framework 2.0 rồi cài World Mate (cài vào máy).

Trước hết em xin cảm ơn bác blackdoor đã quan tâm giúp đỡ.
Bác giúp em xem có cách xử lý nào mà không phải Hard Reset lại máy không ? Vì em đã cài khá nhiều phần mềm vào máy, trong đó toàn phần mềm phải cr*** mà bây giờ em không còn k** nữa bác ạ.

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác và mong bác giúp đỡ.

TheLight

Dear Bác blackdoor
Bác cho em hỏi là thay vì cài .NET Framework 2.0, em cài NET Compact Framework 3.5 có được không ạ? Em cài vào thẻ nhớ có được không, hay phải cài vào máy?
Máy em là HTC Herald chạy WM 6.1
Many thanks to Bác

AnhPheCT

Dear Bác blackdoor
Bác cho em hỏi là thay vì cài .NET Framework 2.0, em cài NET Compact Framework 3.5 có được không ạ? Em cài vào thẻ nhớ có được không, hay phải cài vào máy?
Máy em là HTC Herald chạy WM 6.1
Many thanks to Bác

.NET Framework ko thể cài vào thẻ được! Máy chỉ load được khi .NET Framework được cài trên bộ nhớ chính của máy! .NET Framework 3.5 càng tốt chứ sao! Chúc may mắn!

TheLight

.NET Framework ko thể cài vào thẻ được! Máy chỉ load được khi .NET Framework được cài trên bộ nhớ chính của máy! .NET Framework 3.5 càng tốt chứ sao! Chúc may mắn!

Vâng xin cám ơn Bác AnhPheCT rất nhiều.
Chúc Bác và các Mod mạnh khỏe, thành công và tiếp tục có nhiều bài hướng dẫn, giúp đỡ anh em trong Diễn đàn.

Em đã cài NET Framework 3.5 vào máy thì được thông báo "Installation error. Stop all applications and processes, maximize available storage space, and run installation again. Support infor: 3."
Em đã đóng tất cả các chương trình (dùng Task man để kiểm tra) mà vẫn không được. Storage của máy còn 27.27MB free, Program của máy còn 21.19MB free.
Em cải thử trên thẻ cũng có thông báo như trên.

Mong bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

TheLight

Nguyên văn bởi TheLight

Em chân thành cảm ơn!

Để xử lý triệt để bạn sao lưu dữ liệu cá nhân, Hard Reset lại máy, cài .NET Framework 2.0 rồi cài World Mate (cài vào máy)
.

Theo hướng dẫn của các bác em đã Hard Reset lại máy, dùng thẻ nhớ khác. Em cám ơn các bác nhiều.

Nhưng em "lăn tăn" vì chưa tìm ra được nguyên nhân vì sao lại bị thế với WorldMate installer các bác ạ.
Bác nào đã rơi vào tình trạng trên chỉ giáo cho em với nhé.
Many thanks

chieubuon_na

Vâng xin cám ơn Bác AnhPheCT rất nhiều.
Chúc Bác và các Mod mạnh khỏe, thành công và tiếp tục có nhiều bài hướng dẫn, giúp đỡ anh em trong Diễn đàn.

Em đã cài NET Framework 3.5 vào máy thì được thông báo "Installation error. Stop all applications and processes, maximize available storage space, and run installation again. Support infor: 3."
Em đã đóng tất cả các chương trình (dùng Task man để kiểm tra) mà vẫn không được. Storage của máy còn 27.27MB free, Program của máy còn 21.19MB free.
Em cải thử trên thẻ cũng có thông báo như trên.

Mong bác giúp đỡ.

Mình đang dùng con O2 Xda II mini và mình khẳng định với bạn là .NET compact Framework 3.5 cài vào thẻ nhớ vẫn sử dụng được bình thường.