• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm Việt Nam 100%!tự động đọc giờ!

namnguyet

Phần mềm này mình mới tìm được,nên mình post lên cho anh em cùng xem nhé!Do nó là phần mềm có thể dùng cho tất cả các máy và các đời theo từng đuôi nhạc nên mình post luôn 1 thể cả 3 file,nếu mà post mỗi loại ở mỗi forum thì lại bị trung lặp nên mình post luôn ở đây,nếu có sai phạm gì thì mong Admin nhắc nhở nhỏ với em nhé,đừng phê bình em trước công chúng,em có tính xấu hổ mà.Em xin cảm ơn!
Chương trình sẽ đọc giờ bằng lời nói tiếng Việt, đọc giờ theo chu kỳ. Bạn sẽ đặt được báo thức và cho phép chương trình chạy ngầm trong hệ thống. Phần mềm sẽ nhận các định dạng âm thanh Mp3, Wav, Amr. “Dế” của bạn chạy được định dạng âm thanh nào thì bạn tải bản cài đặt có đuôi là tên định dạng âm thanh đó.

Cài đặt và sử dụng:

Sau khi tải về bạn phải đổi đuôi .rar thành đuôi .jar. Ví dụ, máy bạn chạy được dạng Mp3 thì bạn tải file pVoiceClockMP3.rar. Sau đó, bạn sao chép nguyên file này vào điện thoại của bạn(có thể qua đường thẻ nhớ, cáp nối,…)để cài trực tiếp trên điện thoại hoặc có thể cài trực tiếp từ máy tính của mình. Kinh nghiệm sử dụng cho thấy:

Điện thoại Symbian nên sử dụng pVoiceClockMP3

PocketPC nên sử dụng pVoiceClockWAV

Sony Ericsson & Nokia (khôg có hệ điều hành) nên sử dụng pVoiceClockAMR

Bạn lưu ý là không thay đổi giờ hệ thống khi chươg trình đang chạy. Nếu điện thoại của bạn để chế độ Silent (không có chuông) thì chức năng báo giờ không hoạt động.
Nếu muốn nó tự động kêu ở phút bao nhiêu thì bạn đặt vào đấy số số phút theo chu kì là ok.
Chúc các bạn thành công!!!!

habubi

Cái này có lâu lắm rồi. Chỉ có tác dùng vào buổi tối thôi, chứ còn ban ngày thì ko nghe thấy j hết bởi tiếng nhỏ quá.

namnguyet

Thông cảm mình mới tích góp tiền mãi giờ mới mua được con N73 nên giờ tôi mới tiếp cận được với công nghệ cao,mới được dùng con máy có hệ điều hành nên giờ mới chịu tìm tòi cái này nên không bít là nó có từ lâu rồi.:(.còn tiếng của nó thì tôi dùng N73 nên thấy nó to phết k đến nỗi là quá bé như bạn bảo,nếu dùng trên N70 và N72 thì có bé hơn một chút.ban ngày tối đi ngoài đường hay ở đâu mỗi lần nó kêu mọi người đều lắng nghe mà,đâu có đến nỗi bé:p

syberia

cái này dùng báo thức cũng hay ra phết.
Mà nếu bạn nào dùng thấy nó báo sai lệch 1h thì vào phần Setting\Date time của máy bỏ chọn Daylight-saving đi nha (off)

spbroly

Mình dùng trên 6680 thấy nó hơi nhỏ. Có bạn nào biết phần mềm nào khác tương tự mà tiếng to hơn không

nvquangil

Cho em hỏi có dùng cho N-GageQD được ko nhỉ. lần trước em down về cài nhưng mà báo lỗi ko dùng được.
Các bác có phần mềm nào tương tự như vậy mà chạy được N-GageQD ko cho em với nhé.

tranquoctuan1

Cho em hỏi có dùng cho N-GageQD được ko nhỉ. lần trước em down về cài nhưng mà báo lỗi ko dùng được.
Các bác có phần mềm nào tương tự như vậy mà chạy được N-GageQD ko cho em với nhé.

N-Gage kg dung duoc phan mem nay ban a

tomghostdo

Phần mềm này hao pin lắm, N72-5 xài 1 ngày mà pin còn có 2 vạch!. Ngoài ra còn bị lỗi đọc ở số 55 nữa.

duycon

cái này xài cũng hay nhưng mà để nó chạy ngầm trong hệ thống có vẻ như tốn pin hơi nhiều thì phải ???

vnpt1706

cái này xài cũng hay nhưng mà để nó chạy ngầm trong hệ thống có vẻ như tốn pin hơi nhiều thì phải ???

thêm 1 chương trình chạy ngầm thì tốn pin rồi (nhưng không sau chút ít mà).Khi xài chương trình này thì máy không nên để chế độ rung ,nếu không có cuộc gọi đến máy sẽ rung liên tục không dừng!

llTuyetTinhCocll

cho nhok hỏi là chuyển từ đuôi .Rar sang đuôi .Jar thì phải làm sao???? (Có phải là sử dụng rename hok???) .... (((beng)))....

TruBic

Well-Known Member
cho nhok hỏi là chuyển từ đuôi .Rar sang đuôi .Jar thì phải làm sao???? (Có phải là sử dụng rename hok???) .... (((beng)))....

đúng rồi nó dành cho ứng dụng java vì khi ứng dụng có đuôi .java hiển thị trên Pc nó như WInrar bạn cứ đưa vào máy cài là ok
nhưng .winrar thì bạn phải giải nén để lấy tập tin bên trong nhé