• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm Xilisoft Video Converter (Full)

Hoden

Super V.I.P
vì lí do các video chuẩn đả đuọc post ở đây nên mình xin phép đưa pm vào đây luôn nếu không đúng chổ xin MOD di chuyển dùm thank.

mình thấy trên pv có một số bạn rất cần 1 chương trình chuyển đổi dịnh dạng video nên mình thấy có 1 chương trình tương đối chuẩn cho 5800 xem fullsceen màn hình và hình ảnh rõ nét

và chuyển đổi được rất nhiều cho phone và pc xem rất chuẩn
xuất ra được rất nhiề định dạng phim ảnh.
rất nhiều các chuẩn điện thoại :iphone.nokia .blackberry.hd video và nhiều định dạng khác

cách cài đặt thông số chuẩn video cho 5800

:p:p:p

* profile:blackberry MPEG4 VIDEO (mp4)

*video file:để nguyên (320.240)

*video quality:high

*audio quality:high

*bên phần advanced setting :video chọn full nha.

như hình trên
nếu làm đúng các cài dặt trên sẽ được video như mong muốn.nếu không nó sẽ xuất ra video độ dài khoảng 50%thôi
một chương trình nhỏ gọn dễ cài đặt chỉ khoảng 15mb

dễ sử dụng​

Download :15mb
:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

tranthaicantho

vì lí do các video chuẩn đả đuọc post ở đây nên mình xin phép đưa pm vào đây luôn nếu không đúng chổ xin MOD di chuyển dùm thank.

mình thấy trên pv có một số bạn rất cần 1 chương trình chuyển đổi dịnh dạng video nên mình thấy có 1 chương trình tương đối chuẩn cho 5800 xem fullsceen màn hình và hình ảnh rõ nét

và chuyển đổi được rất nhiều cho phone và pc xem rất chuẩn
xuất ra được rất nhiề định dạng phim ảnh.
rất nhiều các chuẩn điện thoại :iphone.nokia .blackberry.hd video và nhiều định dạng khác

cách cài đặt thông số chuẩn video cho 5800

:p:p:p

* profile:blackberry MPEG4 VIDEO (mp4)

*video file:để nguyên (320.240)

xin lỗi bạn nha,màn hình of 5800 có độ phân giải là 640x360 pixel nếu để 320x240 thì máy sẽ tự kéo giãn ra khi Play (Căng Ra) như vậy bạn nghĩ thử xem nếu chất lượng cao có 1 triệu điểm ảnh trong khung hình 320x240 và khi được kéo giãn ra (Căng Ra) thì thế nào.Cũng với 1 triệu điểm ảnh đó mà bạn đặt trong khung hình 640x360 of 5800(lúc này máy sẽ không kéo giãn ra hay zoom gì hết)thì chất lượng thế nào ????​

Hoden

Super V.I.P
xin lỗi bạn nha,màn hình of 5800 có độ phân giải là 640x360 pixel nếu để 320x240 thì máy sẽ tự zoom lên (ở chế độ Căng Ra) như vậy bạn nghĩ thử xem nếu chất lượng cao có 1 triệu điểm ảnh trong khung hình 320x240 và khi được kéo giãn ra (Căng Ra) thì thế nào.Cũng với 1 triệu điểm ảnh đó mà bạn đặt trong khung hình 640x360 of 5800(lúc này máy sẽ không kéo giãn ra hay zoom gì hết)thì chất lượng thế nào ????

mình đã test rồi không bị căng ra vẫn bình thường.nhanh hơn tvc nhiều lắm 40mb khoảng 4phut hà.bạn test thử cho ý kiến nha

hongthanh

mình đã test rồi không bị căng ra vẫn bình thường.nhanh hơn tvc nhiều lắm 40mb khoảng 4phut hà.bạn test thử cho ý kiến nha

Nói vậy chứ, bạn lấy cỡ ảnh chuẩn hoặc lớn hơn một chút thì rõ ràng là chất lượng hình ảnh sẽ tốt hơn 320 x 240 chứ.Mình tưởng bạn hướng dẫn bạn quên không để ý tới nó chứ. Té ra là bạn vẫn giữ qua điểm đó..

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Nói vậy chứ, bạn lấy cỡ ảnh chuẩn hoặc lớn hơn một chút thì rõ ràng là chất lượng hình ảnh sẽ tốt hơn 320 x 240 chứ.Mình tưởng bạn hướng dẫn bạn quên không để ý tới nó chứ. Té ra là bạn vẫn giữ qua điểm đó..

vì lúc converter chọn video là full nếu máy màn hình lớn hơn 360.640 sẽ có thể dẫn đến vở hình. nếu chọn chuẩn như vậy thỉ chép vào n73 vẫn được nếu không chuẩn file video sẽ dẫn đến tình trạng chỉ có nhạc nhưng không có hình

tamida

chương trình này hay nhưng bị lỗi, tự văng ra nếu add sub vào file video, nên mình có nhiều film định up lên mà không add sub vào được

Hoden

Super V.I.P
chương trình này hay nhưng bị lỗi, tự văng ra nếu add sub vào file video, nên mình có nhiều film định up lên mà không add sub vào được

add 1 lần 2.>3 fim thôi nhiều quá load không kịp sẻ bị văng ra .mình sài nhiều chương trình rồi nhưng thấy cái này ổn và it hao ram hơn chạy rất mượt.còn sài total coverter nặng lắm mà chạy chậm nữa.hao ram khủng luôn.máy 1G mà còn è ạch nửa.nên mình mới up cho các bạn .test thử ok thank mình phát.tuy soft cũ nhưng ổn dịnh .

hongthanh

Cái này của mình convert 104 Mb trong ~ 4 phút này Hoden

Mình đã test thử cái pm của bạn rồi. Cũng rất phong phú đó, nhưng mình không chỉnh được cỡ ảnh. Hình như là mặc định không chỉng được thì phải. Cái của mình cũng full đó, bạn test thử xem. Nhanh hay chậm là do mình cài đặt cho video thôi.

http://www.mediafire.com/file/kmzyjlxziix/Ipod_Movie_Converter.rar

Chỉnh sửa cuối:

tamida

add 1 lần 2.>3 fim thôi nhiều quá load không kịp sẻ bị văng ra .mình sài nhiều chương trình rồi nhưng thấy cái này ổn và it hao ram hơn chạy rất mượt.còn sài total coverter nặng lắm mà chạy chậm nữa.hao ram khủng luôn.máy 1G mà còn è ạch nửa.nên mình mới up cho các bạn .test thử ok thank mình phát.tuy soft cũ nhưng ổn dịnh .

Ý mình là add phụ đề vào film chứ không phải là add nhiều film bạn àh. Tức là mình muốn convert 1 film, ghép luôn file phụ đề vào nhưng không được, ghép vào cái là văng luôn áh

Hoden

Super V.I.P
Ý mình là add phụ đề vào film chứ không phải là add nhiều film bạn àh. Tức là mình muốn convert 1 film, ghép luôn file phụ đề vào nhưng không được, ghép vào cái là văng luôn áh

bạn chạy bản update mới xem chạy tốt không.

raanfr

Soft này rất tốt, mình cũng đang xài soft này, nhưng tên của nó là Xilisoft Video Converter Ultimate.
Còn một điều nữa các bạn nên lưu ý là chương trình kiểm tra bản quyền trực tuyến qua mạng, khi các bạn nhập key có thể sẽ được, nhưng sẽ nhanh chóng bị blacklist và sau đó ko nhập key được nữa, nên bạn nào cài rồi và nhập key thành công thì hãy vào Tools -> Preferenes rồi bỏ chọn phần Check for updates automatically. Cách tốt nhất là hãy xài patch, sau khi cài xong thì hãy chạy patch và tắt phần updates đi, patch này xài được cho các bản 5.x, các bạn lên trang chủ của xilisoft http://www.xilisoft.com/downloads.html tải bản mới nhất về, còn đây là bản patch Download
Còn về cái zoom trong Advaned Profile Settings, nó có ý nghĩa là zoom full với cái độ phân giải mà ta đã chỉnh chứ ko phải là zoom full màn hình, như trong mục đó có các chọn lựa như là
letterbox: chèn thêm những khoảng đen để vừa với độ phân giải ta thiết lập, như với file video 4:3 (như 640x480) khi convert ra theo tỉ lệ 16:9 (640x360) thì sẽ thêm hai khoảng đen ở hai bên để nó dài ra, nếu file nguồn quá nhỏ thì nó sẽ thêm khoảng đen xung quanh,
Pan and Scan: chương trình sẽ tự cắt xén video và phóng lớn để vừa với tỉ lệ mà ko có khoảng đen... còn
zoom thì nó resize video lại và phóng lớn nó lên cho vừa màn hình, có thể gây biến dạng nếu tỉ lệ co ko phù hợp (như 640x480 sang 640x360 sẽ bị kéo dài ra. Do khi bạn xem trên 5800xm bằng chương trình realplayer nó sẽ tự động phóng to hết màn hình, dù bạn có chỉnh lại để ko phóng lớn thì lần sau nó cũng sẽ tự động phóng lớn nên hay bị nhầm.
về cách cài đặt thông số như trên thì rõ ràng như bạn tranthaicantho nói, chất lượng ko bằng, do 5800xm chấm ảnh rất nhỏ cho hình ảnh nét và cái realplayer nó phóng lớn rất tốt nên cho hình ảnh đẹp nhưng nó sẽ làm nặng máy, theo cách chỉnh trên, bạn hãy chỉnh video ở mức độ highest (chương trình chỉ có higher, highest chứ ko có high) tức là bit rate khoảng 1000 thua xa mấy cái clip trong topic video ( có khi lên đến 2500) nhưng khi xem full màn hình thì một số clip bị giật, bạn chỉnh thông số nhẹ quá có khi lại làm máy chạy nặng hơn vì nó tốn công phóng lớn ra, mình mới test thử.
Sau đây là cách chỉnh thông số của mình

bạn chọn chuẩn MPEG4 Video
bit rate càng cao thì hình ảnh càng mịn đẹp, ko bị bể hạt.
frame rate càng nhỏ thì hình ảnh càng nét, nhưng chuyển động sẽ ko mượt, nên để auto vì chương trình sẽ tự động chỉnh frame rate giống file gốc.
same quality thì tuyệt đối ko nên chỉnh vì khi đó chương trình sẽ can thiệp vào các tùy chỉnh của mình để cho ra chất lượng video tốt nhưng chẳng tốt hơn bao nhiêu mà nó lại sửa thông số của mình tùm lum.
zoom:cái này mình đã nói rõ ở trên, các bạn chỉnh theo nhu cầu của mình.
Phần audio thì các bạn chọn sample rate như file gốc, bạn có thể xem thông tin file gốc bằng cách Add file(s) đó vào Xilisoft Video Converter Ultimate rồi nhấp chuột phải chọn properties
bitrate thì mình thường chỉnh 128
Khi bạn convert video ra độ hân giải 640x480 thì một số video bị giật, như Baby VOX - I Believe của bác boing777 hay Taylor Swift - Our song của mình khi chỉnh ở mức đó thì coi đến còn 43s cuối thì bị đứng, cho nên một số clip như vậy thì ta nên cắt bớt hoặc convert ở mức 480x360.
Về phần phụ đề thì mình vẫn chưa khắc phục được. Có một phần mềm miễn phí xài tốt nhưng nặng hơn Xilisoft Video Converter Ultimate đó là xvid4psp Download, có add phụ đề và thêm các chức năng như chống nhiễu, bể hạt rất tốt, nó được phát triển cho psp, ps3 nhưng xài cho những thứ khác đều tốt, nói chung cái gì dính tới sony thì hầu như chất lượng, các bạn có thể tải về vọc thử, mai mình sẽ post bài hướng dẫn cụ thể.
Em can thiệp hơi nhiều, bác hôiđen đừng giận nhé.:p

boydepzai9x

bạn nào có phần mềm chuyển file .....-> mp4 640x360 của N5800,xem rõ rõ tí cho mình xin đi, thanks

hakudo2408

mấy pác oy iem dùng total video để chuyển đổi sang mp4 nhưng lúc vào xem thì lại báo lỗi là thế nèo nhể ???

Mình tặng các bác chương trình Xilisoft Video Converter Ultimate kèm bản việt hóa vừa mới sưu tầm được đây:).Sau khi cài bản tiếng anh các bác cài tiếp bản tiếng việt nhé.

lordmap

bro ơi cho em hỏi chút nhe. Em convert được rồi nhưng film gốc thì có phụ đề, nhưng khi convert xong thì film mất phụ đề luôn. Mong bo chỉ giúp em :D