• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÁT HÀNH .::INFO VIỆT NAM - INFO JAVA VER 1.01::.

tinh_la_gi

Administrator
TLG giới thiệu với anh em phần mềm thứ 2: Info Việt Nam v1.00

Nếu ở phần mềm đầu [UIQ CDA] được viết dưa trên kỹ thuật Vista thì với phần mềm Info Việt Nam ... sẽ kết hợp kỹ thuật Lập Trình cho Vista và Iphone đang rất Hot !

Bạn download File Video giới thiệu về xem để tận hưởng cảm giác chiếc Mobile của mình tuy không là Iphone nhưng lại có chút gì đó rất Iphone với phần mềm này ...

Thông tin về: Info Việt Nam
- Là phần mềm tra cứu thông tin của 64 tỉnh thành Việt Nam bao gồm các thông tin sau
+ Website của tỉnh
+ Mã Vù Điện Thoại Cố Định
+ Mã Biển Số Xe Dân Sự
+ Tỉnh Lỵ
+ Dân Số
+ Diện Tích

Với kỹ thuật nén dữ liệu tối ưu mới nhất của SUN [Java] chương trình chiếm dung lượng cực nhỏ chỉ từ 50~60Kb !

Phiên bản v.100 này TLG đã Add vào cùng lúc 2 Skin để các bạn dùng và ý kiến cho phiên bản sau được hoàn thiên hơn !!

Link:
-1- http://www.4shared.com/file/32458361/fd34587f/Movie_0001.html

-2- YouTube
http://www.youtube.com/watch?v=HtKtHrYPaVI

Link download:
http://www.4shared.com/file/33023126/5c7fce05/Info_VN.html

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Cập nhật thêm Link YouTube cho anh em xem nếu 4shared chậm nhé !!!

Hãy Ủng Hộ Phần Mềm Việt nào anh em...

doananh

Cám ơn Tinh_la_gi rất nhiều. Bao giờ định phát cho anh em đây tình nhỉ???

hac_y_nhan

Tuyệt vời anh Tình ơi...em đang test trên con P910 đây! Nhưng data còn lổi anh à !! Chắc do SQL có dấu chăng ?! Đã fix chưa vậy?! Dự định ngày nào phát vậy?!

tinh_la_gi

Administrator
mấy Bản test thì data chư hoan chinh ! đã fix xong..giờ chi còn chờ ngày phát thôi

tinh_la_gi

Administrator
Đã test và chạy rất ổn trên OS v3 .... !!!!

Ngày phát hành sẽ là 25-12-07

hungchip

Tuyệt thật. Thế TLG đã test trên OS v2 chưa nhỉ?
Con 2 ngày nưa thôi...

tinh_la_gi

Administrator
Tuyệt thật. Thế TLG đã test trên OS v2 chưa nhỉ?
Con 2 ngày nưa thôi...
Không có máy test...khi đến ngày phát thì hungchip dow về test giúp nhé !!!

Than^n

tinh_la_gi

Administrator
Anh em UIQ thì cài bản [c] dùng cho ổn nhé !!!
Nhiều bản là để cho OS test .. chứ UIQ thì Run cực đỉnh rùi ...Viết cho UIQ mà

Son_Do

Well-Known Member
Nếu tinh_la_gi bổ xung thêm chức năng tìm kiếm nhanh như trong danh bạ thì hay quá chứ cứ xoay bánh xe thì cũng hơi mất công nhưng dù sao cũng cám ơn bạn vì một phần mềm bổ ích.

natta

Link nhanh và dơnload trực tiếp cho anh em
http://www.box.net/shared/dohsy32f40
Một phần mềm khá thú vị, thanks SM TLG, mong là phiên bản sau sẽ đầy đủ hơn (thêm một vài hình ảnh, địa danh ỏ bản đồ du lịch cũng ok) và có dấu tiếng Việt

buuynguyen

Thanks bác TLG nhiều.nếu soft chọt được trên P990i thì chắc sẽ good lém đấy

killermobile

mình thấy cái skin 2 đẹp hơn ,sáng sủa hơn đó TLG(ý kiến chủ quan thôi:D),mọi người cùng góp ý để soft này hoàn thiện hơn nào=D>

NoNaMe1984

Nếu làm thêm được cái tìm kiếm theo chữ cái đầu tiên nữa thì hay wa, nếu ko phải lăn đi lăn lại mệt wa
Thanks nhé, ngày 1 cố gắng chúc năm mới an lành và vui vẻ

tinh_la_gi

Administrator
Sau khi Test thành công trên N95 thì TLG đã add chức năng search theo chữ cái a.b.c vào rồi đấy chứ !!
Anh em có thể ấn phím ALT rồi nhấn theo kiểu bàn phím Nokia xem..nó sẽ di chuyển đấy!

Hiện chưa thể "bắt" phím của bàn phím QWERTY nên chưa thể ấn trưc tiếp được!

Than^

mình thấy cái skin 2 đẹp hơn ,sáng sủa hơn đó TLG(ý kiến chủ quan thôi:D),mọi người cùng góp ý để soft này hoàn thiện hơn nào=D>
Mình đang rất cần các ý kiến thế này để cho phiên bản tiếp theo đấy bạn

killermobile

đã test chức năng tìm kiếm ,đúng như bác TLG nói(hơi cực xíu là phải nhấn alt:D),bác TLG có thể tạo ra ô edit box được không? (cho người dùng nhập từ khóa rui hiển thị list y mà:D)để việc tìm kiếm dễ hơn thôi;;)

tinh_la_gi

Administrator
Phiên bản kế tiếp nếu được sẽ hổ trợ luôn bàn phím QWERTY của UIQ3.0 trở lên ... muốn đến vị trí nào thì chỉ cần ấn vào là xong..

Đang gấp rút hoàn thành phiên bản kế tiếp