• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÁT TẶNG PHẦN MỀM "UIQ CDA V1.0" NHÂN DỊP SINH NHẬT PDAVIET

tinh_la_gi

Administrator

Hỏi: Phần mềm UIQ CDA v1.0 là phần mềm gì ?
Trả lời: Là một phần mềm nhỏ nhưng sẽ giúp các bạn kiểm tra được Fimware của máy bạn có là Fimware mới hay không !

Hỏi:Kiểm tra Fimware mới để làm gì ?
Trả lời: Các máy SE nói chung và các máy chạy HDH Symbian UIQ nói riêng được cung cấp dịch vụ "Cập nhật Fimware online" giống như các bản vá lổi của windows vậy. Bạn nên cập nhật Fimware mới nhất để máy có thể hoạt động tốt nhất vì đã được fix các lổi của Fimware trước đó

Hỏi: Tại sao lại chọn ngôn ngữ Java để viết chương trình mà không chọn C++ ? Điều này có ảnh hưởng đến tốc độ của phần mềm không?
Trả lời: Ngôn ngữ java có tính tương thích và hổ trợ cao. Bạn có thể cái phần mềm này vào hầu hết các máy có hổ trợ Java chuẩn MIDLet2.0 ; Ngày trược với phiên bản Java MIDLet1.1 thì tốc độ của các ứng dụng Java kém hơn C++ là 1,5 lần nhưng sau này với chuẩn MIDLet2.0 thì tốc độ này đã gần như tương đồng. [Hiện tại java đã hổ trợ chuẩn MIDLet2.1 với tốc độ đáng kinh ngạc]

Hỏi: xin cho biết thêm thông tin chi tiết về phần mêm này?
Trả lời: Về chức năng TLG đã có nói sơ qua rồi , chỉ xin giới thiêu khái quá lại thôi:
-1- Tốc độ của phần mềm này là tương đương với các ứng dụng viết bằng C++ (File Sis)
-2- Phần mềm cập nhật trên 500 CDA của các máy UIQ3.0 , 3.1
-3- Phần mềm được viết dựa trên kỷ thuật viết phần mềm cho Vista nên giao diên sẽ phụ thuộc vào Theme bạn đang dùng

Cập nhật 2 link cho anh em download nhé !
1- 4share
2- File đính kèm
http://www.4shared.com/file/29031433/cc7677cb/CDA-UIQ.html

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Những anh em tham gia Offline vào ngày Sinh Nhật sẽ được share trực tiếp và trả lời các "ý kiến" ngay !
Còn trên PV sẽ share sau đó 1-2 ngày !

Mọi ý kiến - câu hỏi cho phần mềm này anh em post tại đây nhé

Hãy ủng hộ phần mềm của PDAVIET

PhamQuang

Manager
Cám ơn SM Tinh_la_gi !!!

Thành quả cho UIQ nhanh quá !!!
Hy vọng các thành viên UIQ ngày càng có nhiều quà !!! =D>=D>=D>

doananh

Cám ơn Tinh_la_gi thật nhiều mọi người sẽ biết và trân trọng việc bạn làm cho mọi người.
Chúc bạn dồi dào sức khỏe, thành công trong học tập và công việc... và có thêm nhiều phần mềm cho UIQ thân yêu nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Thank tất cả mọi người......
Hiện tại CSDL chưa xong nhưng đến 11-11 chắc sẽ kịp phát tặng

phuclee

TLG cho mình hỏi là soft này mình cài vào thì nó hõ trợ cho những file sis và java nhiều hơn fải ko?mà nó hỗ trợ ngoài hệ điều hành của máy hay chỉ hỗ trợ trong soft này thôi!thankx all:)

tigerer

cảm ơn những cống hiến không ngừng nghỉ của bác trên PDAViet, chúc bác sức khỏe

tinh_la_gi

Administrator
TLG cho mình hỏi là soft này mình cài vào thì nó hõ trợ cho những file sis và java nhiều hơn fải ko?mà nó hỗ trợ ngoài hệ điều hành của máy hay chỉ hỗ trợ trong soft này thôi!thankx all:)
Đây là soft chạy trên nền Java [ Java đã tích hợp trong máy ] không liên quan gì đến các ứng dụng Sis !
Hầu hết các máy hổ trợ Java đểu có thể cài soft này vào

hac_y_nhan

Thank tất cả mọi người......
Hiện tại CSDL chưa xong nhưng đến 11-11 chắc sẽ kịp phát tặng
Gần đến ngày 11-11 rùi TLG ơi ... Data xong chưa vậy ?!

Cho HYN hỏi ... FW này nó update liên tục không biết UIQ CDA có Update liên tục không ?!
Sao không thêm OS v3 vào luôn TLG ?!

tinh_la_gi

Administrator
Phần mềm UIQ CDA sẽ được cập nhật Data liên tục để phục vụ anh em UIQ trong việc kiểm tra FW!
Hiện tại CDA UIQ v1.00 đã hoàn thành chỉ còn chờ ngày 11-11 đến là Go..go..go
Phần Data cho Os V3 có thể sẽ có trong phiên bản v2.0 ! [Dự kiến]

lab

một chương trình hữu dụng đây. cho mình hỏi với chương trình này có tự động update data hem. nếu trên mạng có FW thì nó có báo mình hem?? thank TLG

Linh_t885

chúc mừng 1 thành viên phấn đấu không ngừng nghỉ cho tôi, cho các bạn!

tinh_la_gi

Administrator
một chương trình hữu dụng đây. cho mình hỏi với chương trình này có tự động update data hem. nếu trên mạng có FW thì nó có báo mình hem?? thank TLG
Hiện tại chức năng tự động cập nhật chưa đưa vào CDA UIQ v1.00 vì các lý do:
+ Chưa có nhà tài trợ [host và phí duy trì]
+ Kỹ thuật lập trình về mảng này TLG chưa nắm vửng !

Ngay khi có bất kỳ FW mới nào được cập nhật thì TLG sẽ cập nhật lên PV phiên bản Update mới ... các bạn chỉ cần cài đè vào phiên bản trước là được !

BatKid

Super V.I.P
Batkid thấy số lần Download củng khá ... seo chưa thấy có ai có ý kiến gì hết thế ?!

quatban

Từ từ bác BatKid ơi, để em ngâm cứu cái đã. Hôm bữa có hứa với tlg mà tới giờ vẫn chưa gom lại đủ những cái hứa. Bác tlg chờ em một hai bữa nữa nhá, gần cuối học kỳ lu bu quá.

tinh_la_gi

Administrator
Hi.hi ... nhiều cái hứa thế à ! TLG chắc không nhớ nổi là quatban hứa gì rùi !!
Do đang làm giửa chừng phải cài lại Win nên phần "Hướng dẩn" bị lổi không hiển thị toàn bộ chữ mà bị "...." sẽ fix trong phiên bản sau !

quatban

Hehe, mình thấy tlg bỏ công sức khá nhiều cho cái soft này hé. Thông tin về CDA phải nói là rất đầy đủ (theo mình thống kê trên website khác). Giao diện tương đối thân thiện, các categories được tổ chức khá khéo. Sẽ tốt hơn nếu tlg thêm chức năng đọc CDA của phone trên đó soft đang chạy (About me?).
TB: Bác tổ chức mã nguồn chương trình từ 1 file .class là hơi bọ "nguy hiểm đấy". Hehehe.
Thanks ở đây và ở trên 1 phát.